`

Jump to content

สงสัยเรื่อง Save PS2 ใช้กับ PS3

5 replies to this topic

#1 Bearmee

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 27 July 2007 - 10:50 AM

คือมีหลายเกมส์ที่อยากเล่นแต่ขี้เกียจเล่นใหม่ สามารถเอา จาก PS2 มาใช้ ใน PS3 ได้มั้ยครับ ถ้า Copy ผ่านทาง ARmax Code Breaker ลง ทัมป์ไดร์ฟ แล้ว PS3 จะมองเห็นมั้ยครับ หรือต้องต่อ internet Load ครับ สงสัยมานานอยู่ครับ PS3 มันไม่มีที่ เสียบ Memory Card แบบเก่าใช่มั้ยหรือว่าผม โง่เองครับ 5555

ถามอีกอย่างครับ เวลาใช้ wall paper สีขาวมันมองไม่เห็น สีตัวหนังสือสามารถเปลี่ยนสีตัว Font เมนูได้มั้ยครับ Up FW 1.90 ไปแล้ว

#2 kem

BoA BoA BoA

• High Royal Executive Members
  • Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 27 July 2007 - 11:20 AM

มีอแดปเตอร์ที่ใช้เสียบเมมเพล1 2 เข้ากับเพล3 ครับ
ลองสอบถามร้านเกมดู
ผมเห็นร้านที่มาบุญครองเอามาขายนะ
แต่ราคาไม่ทราบ

#3 Guitar_O+

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 27 July 2007 - 12:33 PM

ไม่สามารถเปลี่ยน สี font ได้นะครับ
FW ต่อๆ ไปอาจทำได้

ตอนนี้ส่วนใหญ่ที่ เมืองนอกเค้าทำ wallpaper สำหรับ ps3 มันจะมี แถบเป็นรูป เครื่องหมาย +
เพื่อ highlight font ให้เห็นชัดขึ้นครับ
ลองหาๆ ดู ในกระทู้เก่าๆ ก็มี link อยู่ครับ

#4 mingcom

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 27 July 2007 - 06:21 PM

เรื่องเมมของ PS1/PS2 ต้องใช้ตัว adapter ของทางโซนี่ที่เขาขายแยกต่างหากต่อกับ PS3 อีกทีนึงน่ะครับ....รูปตัวอย่าง...

ที่ห้องซื้อขายเห็นมีคนมาขายอยู่พอดีเลยครับ...ลองโทรไปสอบถามเอาน่ะครับ...
https://dvdgame.online/forums/index....showtopic=51995

:bye :bye :bye

#5 Manticore

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 27 July 2007 - 10:35 PM

เห็นใน Play asia ก็มีครับลองสั่งดูนะ

#6 keanetona

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 28 July 2007 - 12:44 PM

750บาท

ไม่แถมสายUSBนะ เอาสายต่อจอยนี่แหละต่อเอา