`

Jump to content

เปิดเล่นแล้วคับ Minano golf 5 (Asia) ได้ลอง online เล็กน้อยคับ

26 replies to this topic

#1 sirowzkung

นักเล่นเกมชั้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 25 July 2007 - 08:27 PM

พึ่งกลับมาถึงบ้านเปิดเลยคับ
แต่เดี้ยวมาเล่าให้ฟังทีหลังนะคับ ขอไปเล่น และ กินข้าวก่อนคับ

ของผมเป็น แผ่น asia คับ ภาษาในเกมเป็น jp เปลี่ยนไมได้
คู่มือเป็นภาษาจีนคับ

แต่มี operation manual เป็นภาษาอังกฤษคับ จะเป็นกระดาษ วิธีการตี เล่นonline ประมาณนี้คับ
ผมคิดว่าถ้าเป็น แผ่น jp operation mannual น่าจะเป็น ภาษา jp นะคับ

แผ่น asia ก็ online ได้นะคับ มี mode online อยู่
แต่ข้อเสียคือ เกมนี้บังคับ install ลง harddisk คับประมาณ 4 G คับ

หลังจากที่เล่นกับมันมา เกือบ 2 ชม
สรุปคือ การเล่นเหมือนภาคเดิมทุกประการคับ
ไม่ว่าจะเป็นการ ตี กดวิว เพิ่มพาวเวอร์ เก็บไอเท็มใหม่ เก็บตัวละครใหม่
แต่ภาพ สวย สีสันสดคับ แต่ก็ยังมีหยักอยู่ดีนะคับ แต่ไม่เยอะคับ

จะมีสิ่งที่เพิ่มเข้ามาคือ การตีลูกคับ ทุกทีจะเป็น ตีแบบ หลอดพลัง เยอะน้อย แล้วแต่
แต่คราวนี้จะมีให้เลือกตีแบบเดิม หรือแบบใหม่คับ แบบใหม่คือ ตัวละครจะง้างไม้เหมือกำลังจะตีคับ เราก็กด o เอาเองดูว่าอยากจะตีแรงแค่ไหน แล้วมันจะให้กด o อีกทีตอนที่กำลังจะตีลุก ว่าให้ตรงกับ ลูกกอลฟ์ หรือ เปล่า ก็สนุกดีนะคับ เกมจะสอนให้ก่อนคับ

ได้ลองเล่นกับเพื่อน 2 คน ก็ขำๆเหมือนเดิมคับ
สำหรับผม ผมชอบเล่นเกมนี้อยุ่แล้ว ผม ให้ 4.5/5 เพราะเป็นภาษาญี่ปุ่นคับ แต่แทบไม่ได้ใช้อะไรเลยคับ

มาถึงเรื่อง Online ผมใช้ net truehisp 2 m online Gametag US
แผ่นเกม version asia เครื่อง ps3 version jp online ได้คับ

เมื่อวานลอง online ยังไงก็ ไม่ได้ มันจะให้ update ก่อน แล้วมันจะขึ้นคำพูดในรูป ข้างล่างทีแปลไม่ออกตลอด ซึ่งก็คือยัง load update .ไม่ได้ตอนนี้ ผมคิดว่าเพราะ แผ่น jp มันออก วันนี้ 26/07/07 มันเลยยังปิด server อยู่
พอตื่นเข้ามาวันนี้ ลอง update ใหม่ ปรากฏว่า ยังไมได้เหมือนเดิมคับ

ก็เลยเอาวะ คงน่าจะเป็นเหมือน resistance คือ ต้องใช้ true2m ชมละ 25 บาท พอลองเปลี่ยนแล้วมา update ใหม่ ก็ยังไม่ได้อยู่ดี
เลยลองเปลี่ยนเป็ฯ Gametage JP คราวนี้ update ได้แล้วคับ 500 กว่าไฟล์ ประมาณ 25 นาที update เสร็จ รอสักพัก มันจะบอกว่าให้กด restart เกมใหม่ ต้องรอให้มันบอกก่อนนะคับ ไม่งั้นถ้าคุณ ไป restart เองนี้ต้องมา load update ใหม่นะคับ

Restart เรียบร้อย คราวนี้ version ในเกม เปลี่ยนแล้วคับ 07072601 น่าจะเป็น 01 patch ครั้งที่ 1 26/07/07 วันที่ เปิดให้ update

เข้ามา online ได้แล้ว มันจะให้สร้างตัวละครคับ แต่ว่า เอ้ย 8.30 แล้ว ต้องไปทำงานแล้วคับ ยังไงจะมา ต่อตอนเย็นนะคับ ว่ามีอะไรเพิ่มเติมบ้าง

สรุปการ online คร่าวนะคับ
1. ต้อง update patch ก่อน ซึ่งจากทีลองดู net true ธรรมดา update ไม่ได้ ต้องใช้ true2 m
2. ต้องใช้ gametag jp ในการ update หรือปล่าวอันนี้ไม่ชัวร์ เพราะ ตอนแรกผมใช้ gametage us update ไม่ได้ แต่ พอเปลี่ยนเป็น jp update ได้ แต่หลังจาก update แล้ว ไม่ว่า gametag จะเป็น JP หรือ US สามารถ เข้าไปเล่น online ได้เหมือนกัน
3. update เสร็จ ต้องรอ สักพัก ให้มันแจ้งว่า restart ก่อนนะคับ อย่าไป restart เลยไม่งั้น load patch ใหม่คับ โดนมาแล้วเสียเวลาโคตร
4. โซนแผ่น ไม่ตรงโซนเครื่อง online ได้คับผมคิดว่ายังไงมันต้อง เชื่อมไป server jp ทีเดียวคับ แต่ต้อง update ให้ได้เท่านั้นเองคับ
4. อันนี้ไม่เกียวกับการ online คือคุณต้องมี เนื้อที่ 4.0 G ไว้ลง harddisk นะคับ เกมมันบังคับให้ install คับ ไม่งั้นจะเล่นเกมนี้ไม่ได้เลยคับ ใช้เวลาในการลงประมาณ 15 นาที

ผมใช้ Gametag US นะคับ ในการ online
Gametag US : sirowzkung
JP : เดี้ยวมาบอกคับ จำไม่ได้
HK :เดี้ยวมาบอกคับ จำไม่ได้
EU :เดี้ยวมาบอกคับ จำไม่ได้
:kanoiyom

Edited by sirowzkung, 26 July 2007 - 09:31 AM.

#2 Justseeing

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 25 July 2007 - 08:43 PM

อยากเล่นบ้างอ่ะ

ว่าแต่ ภาพที่ 3 cloudy เยอะจังครับ

#3 joe-limited

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 25 July 2007 - 08:49 PM

มาปูนเสื่อรอ

#4 Skiver

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 25 July 2007 - 08:50 PM

บังคับ install ลง Harddisk 4GB !!

ทำไปได้ เกมอื่นผมยังกลัวมีปัญหาเรื่องหัวอ่านเลย ไม่กล้ายุ่งกับมัน ไม่กล้า install เกม

แต่เกมนี้บังคับแฮะ

ยังไงวันที่ 27 เย็นๆ เดี๋ยวผมมารีวิว ให้เหมือนกัน แต่ของ JP นะ ( แต่ขอดูราคาที่ร้าน Nadz ก่อน :555

#5 lcat

• Interests:My love freedom 087-4063532

Posted 25 July 2007 - 08:54 PM

:um

#6 ลูกพ่อขุน

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 25 July 2007 - 08:59 PM

รบกวนถ่ายรูปตรงหน้าเมนูในเกมส์ให้ดูด้วยนะครับ ......ขอบคุณมากครับ :kanoiyom

#7 omasaki

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 25 July 2007 - 09:00 PM

ถาม คุณ sirowzkung นีสสหนึงคับ
ว่าใช้เครื่องโซนอะไร แล้วnetทรูหรือเปล่า onlineมีปัญหาไหม
กลัวซื้อมาแล้ว online ไม่ได้
ขอบคุณครับ :wow

#8 ngern

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 25 July 2007 - 09:02 PM

อยากเล่นมากมาย จะมีขายในไทยเมื่อไหร่เนี่ย :angry

#9 JinRei

Endless accomplishment...

Posted 25 July 2007 - 09:25 PM

เปลี่ยนภาษาไม่ได้...เอาวะอยากเล่น อิอิ

#10 G-Gamer™

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 25 July 2007 - 09:36 PM

ผมจะซื้อได้ที่ไหนบ้างคร้าบบ!!!???
:cry

#11 deleted

The 3rd place in top ten.

Posted 25 July 2007 - 09:37 PM

โอ้ว ภาพโคตรเนียน

:wow

#12 sirowzkung

Posted 25 July 2007 - 09:39 PM

ประโยคในรูปแปลว่าอะไรหรือคับ

#13 BUUJEE TLG

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 25 July 2007 - 09:44 PM

เจ้าเอกระวังแดงอีกเครื่องนะน้อง

#14 oatkung

Let's Play

Posted 25 July 2007 - 10:36 PM

หวดพร้อมเครื่องแน่ครับ :love

#15 Pasaniva14

เซียนเกม

Posted 25 July 2007 - 10:43 PM

แล้วถ้าเครื่อง JP เล่นเอเซียจะออนไลน์ได้บ่

#16 Guitar_O+

เซียนเกม

Posted 25 July 2007 - 10:51 PM

อิอิ พักจากเครื่องไฟแดง มาเล่น minano golf สบายใจเลย

แหะๆ
แต่อยากได้ US หง่า

#17 Flelina

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 25 July 2007 - 11:04 PM

รูปแรกแปลว่า

ดาวน์โหลดไฟล์ล้มเหลว กรุณาดาวน์โหลดใหม่อีกครั้งหลังจากนี้

รูป 2 แปลว่า

กำลังเชื่อมต่อ กรุณารอสักครู่

รูปที่ 3 แปลว่า

เอาแผ่นมาให้ผมซะดีๆ

ปล.อยากเล่นมั่งจัง ><

#18 nollieinc

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 25 July 2007 - 11:25 PM

เครื่อง asia แผ่น japan มันจะออนได้มั้ยคับ :numairu:

#19 supernamax

SUPERNAMAX

Posted 26 July 2007 - 07:29 AM

ดูแล้ว ผมว่า รอแผ่น โซน US ดีกว่า ครับ

ไม่ชอบ ตรง ภาษา ญี่ปุ่น นี่แหละ แผ่น แพง แล้ว ต้องมาติด ตรง ภาษา นี่อีก :her

#20 kem

BoA BoA BoA

• Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 26 July 2007 - 09:38 AM

ผมว่าเกมนี้ภาษาแทบไม่มีส่วนเลยนะ
แล้วก็บางภาคยูเอสกับเจแปนมันเปลี่ยนตัวละครด้วยเนี่ยสิ
เล่นหลายๆคนสนุกมากครับ