`

Jump to content

มาแนะนำเทคนิคการเล่น Winning X กันดีกว่าครับ ทั้งบุก ตั้งรับ

12 replies to this topic

#1 Winning_Zone

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 25 July 2007 - 02:55 AM

หวัดดีครับ
ผม บอยนะครับ ผมว่าเรามาช่วยกันแนะนำ เทคนิค การเล่น Winning X กันดีกว่าครับ จะได้นำไปประยุกต์ใช้กันได้หลากหลายขึ้น

ส่วนตัวผมเองแนะนำเรื่อง การโดนคู่แข่งบีบเข้ามาเร็วนะครับ เรา สามารถเอาตัวรอดได้โดย ยืนพิงไว้เฉยๆครับ แล้วจ่ายบอลไปด้านข้างแทน หรือไม่ก็หมุนตัว หลบเอา
ส่วนเรื่องตั้งรับผมแนะนำให้เซต แบ็กลงทั้ง 2 ข้างเลยครับ แล้วก็ ถอยประคองเอาไว้รอมิดฟิลด์ลงมาช่วยจะเล่นง่ายขึ้นนนะครับ

ภาคนี้บอลจะเลี้ยงยากหน่อยนะครับ มีเทคนิคมาฝากคือ พยายามอย่ากด R1 ค้างบ่อยนะครับ ให้เลี้ยงธรรมดาจะสร้างสรรค์เกมบุกได้ดีกว่าครับ และเน้นจ่ายบอลให้มากๆครับ เพราะภาคนี้จ่ายบอลแล้วจะหลุดง่ายกว่าเยอะเลยครับ

สุดท้ายควรจะหาแผนที่เราถนัดสัก 1 -2 แผนนะครับแล้วซ้อมแผนเดิมบ่อยๆ จะได้รู้ว่าแผนเราจะเติมเกมรุกยังไงบ้าง

ไว้ใครมีอะไรก็โพสมาคุยกันได้นะครับ แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันครับ

#2 rEbrOvZ

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 26 July 2007 - 08:05 PM

ผมเป็น คนที่เล่นกับใคร จะเฉลี่ย ครองบอล 4045% ตลอด ไม่เคย มากกว่าอีกฝ่ายเลย

เป็นประมาณ ได้บอล เสร็จ ส่งต่อให้ตัวเลี้ยง ทำเกมเลยไม่ชอบ ชิ่ง ครองบอลไปมา งะ

ส่วนกด R1 นี้เลิกยากติดเป็น นิสัยไม่เคยปล่อย

#3 aha007

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 27 July 2007 - 03:59 AM

แล้วมีโอกาสมาเล่นกันอีกนะครับ ตอนนี้เครื่องไฟแดง เลยไม่ได้เล่นเลย คุณบอลเล่นเก่งมาเลยครับ และขอบคุณสำหรับทริคในการเล่นครับ จาก danny2515

#4 Xiangame

เสี้ยนเกม

• Royal Executive Members

Posted 27 July 2007 - 08:10 AM

เทพมาเองเลย

#5 Winning_Zone

Posted 27 July 2007 - 01:40 PM

หวัดดดีครับ
ผมไม่ได้เก่งอะไรขนาดนั้นหรอกครับ ผมว่าคุณ danny 2515 ก็เล่นดีนะครับ ผมแนะนำลองให้ กด R1 น้อยลงแล้วจะน่ากลัวกว่านี้อีกครับ เพราะคุณ danny 2515 บุกได้หลากหลายดี
ผมอยากให้มาช่วยบอกเทคนิคกันนะครับ ช่วยๆกันจะได้เก่งๆกันทุกคนเลยครับ

#6 rak

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 27 July 2007 - 01:53 PM

เป็นกระทู้ที่มากมาก ช่วยแนะนำกันเยอะๆนะครับ จะได้เก่งขึ้นมาบางคร๊าบ อิ อิ :kanoiyom :wow

#7 totoboy

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 27 July 2007 - 06:23 PM

ขอบคุณสำหรับเทคนิคดี ๆ ครับ :explain

#8 aha007

Posted 10 August 2007 - 12:53 PM

สำหรับผมจะดูที่แผนการเล่นของฝ่ายตรงข้ามก่อนว่า มีพื้นที่ว่างตรงหน้ากรอบ25หลาตรงไหนบ้า่ง ถ้าแน่นจนเกินไป ก็ถ่ายบอลออกทางปีก เพื่อเปิดช่องว่างให้เข้าทำประตู เพราะแต่ละคนจะเซ็ตแผนไม่เหมือนกัน และที่สำคัญต้องกดดันฝ่ายตรงข้ามให้ตลอด เพราะตัวผมเองเสียประตูช่วงทดเวลาบาดเจ็บเป็นประจำ อยากเล่นกับคุณบอย Winning_Zone อีกจัง หรือเพื่อนๆเจอผมก็ชวนได้นะครับ แพ้-ชนะ ไม่สำคัญ ขอให้เป็นเพื่อนกันก็พอ อ้อผม danny2515 ขอบคุณครับ

#9 Winning_Zone

Posted 11 August 2007 - 09:28 PM

ผมเองก็อยากเล่นครับ แต่คงไม่ได้เล่นอีกนานเลย อาจจะไปรอเล่น PS3 เลยครับ เพราะ ร้านเพื่อนที่เล่นอยู่ ไฟแดง ครับไว้มีโอกาสแล้วเจอกันครับ ช่วยๆกันครับ คนไทยจะได้ช่วยกัน ยำต่างชาติครับ :explain

ปล. ขอให้ทุกคนโชคดีครับ อันดับสูงขึ้นเยอะๆนะครับ

#10 SeX-Box

Posted 23 August 2007 - 11:21 AM

เซ๊ตแบ๊กสองข้างห้ามเติม!!! ถามหน่อยครับเซ็ตยังไง ภาคนี้เซ็งมากไอ่ยุ่นนี่มันไม่เอาภาษาอังกฤษเลยจริงๆ

#11 Winning_Zone

Posted 24 August 2007 - 09:27 AM

เชตที่ปรับแผนครับ ตรงปรับลูกศรขึ้นลงครับ ถ้านึกไม่ออก ลองถามเพื่อนๆตอน ออนไลน์ก็ได้นะครับ จะง่ายกว่า

#12 nosiero122

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 24 August 2007 - 05:29 PM

ภาคนี้วันทูค่อนข้างยากครับ น่าจะทำให้ง่ายๆกว่านี้ ไม่เคยเล่นกับคุณบอยและคุณ danny2515 เลยแฮะ

#13 Winning_Zone

Posted 28 August 2007 - 12:45 PM

:explain หวัดดีครับ
ผม บอยเองนะครับ ภาคนี้ไม่ต้องใช้ one-two ครับ กด ส่งธรรมดาเลยจะดีกว่านะครับเหมือนเราทำชิ่งเอง อะครับ เน้สให้ส่งบอลเยอะๆครับ จะหลุดง่ายกว่าเลี้ยงนะครับ
ผมเคยไปเจอ Japan คนนึง เก่งมากๆ เทพสุดๆเลยครับ ขนาดเค้าใช้ ทีมชาติญี่ปุ่น ผมใช้บราซิล ยังเกือบไม่รอดเลยครับ ส่งบอลได้สุดยอดมากๆ ถ้ามีโอกาสคงจะได้เล่นกันนะครับ เพราะตอนนี้ร้านเพื่อนที่ผมเล่น เรื่องไฟแดงอะครับ
คิดว่าคงจะรอเล่น PS3 เลยมั๊ง อีกไม่นานแล้ว
สุดท้ายนี้ ฝากเพื่อนๆช่วยดูอันดับให้ผมด้วยนะครับว่าอยู๋อันดับไกนแล้วไม่ได้เล่นเลย.......... :cry ผมใช้ชื่อ Winning Zone ครับ

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีนะครับ ขอให้อันดับสูงๆกันเยอะๆเลย