`

Jump to content

คนที่เล่น GRAW2 เดี๋ยวนี้หายไปไหนหมดอ่ะ ?

101 replies to this topic

#81 laynos

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 18 August 2007 - 11:51 PM

อ้าว หัวหน้าอนุมัติแล้ว เอ้า...เฮฮฮฮฮ :555

#82 sillycabon

Let's Pl@y H@lo W@rs

Posted 19 August 2007 - 01:14 AM

ถ้าพวกพี่ๆหนีไปหมดแล้วผมจะเล่นกับใครล่ะครับ :cry2

ผมมีแค่ 2 เกมเองนะ แงๆๆๆ :cry

#83 BUUJEE TLG

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 19 August 2007 - 08:27 PM

View Postsillycabon, on Aug 19 2007, 01:14 AM, said:

ถ้าพวกพี่ๆหนีไปหมดแล้วผมจะเล่นกับใครล่ะครับ :cry2

ผมมีแค่ 2 เกมเองนะ แงๆๆๆ :cry
:shame2 ก็เล่นกับตัวเองไง อ่อน :eiei

#84 osxbox360

THAILAND GHOST

Posted 20 August 2007 - 08:06 AM

หนีไปเล่น RB6 แล้ว เครียดจัง อิอิ

เกมส์มันเครียดหรือผมเครียด กันแน่นะ

แต่ พอออกมาlobby แล้ว ค่อยยังชั่วหน่อย

หัวเราะ ออกบ้าง

:555

#85 laynos

Posted 20 August 2007 - 09:35 AM

rb6 สนุกดีนะ ชอบยิง shotgun นัดเดียวจอด หุ..หุ

#86 mustang

***จงทำดีเพื่อพ่อหลวงของเรา***

• High Royal Executive Members

Posted 20 August 2007 - 09:52 AM

มันป็นความเหมื่อนที่ไม่แตกต่าง มันเป็นความเหมือนคือ ยิงกันก็ต้องตาย ที่ไม่แตกต่างคือ เล่นกันโดยไม่จำกัดอายุ :aha:

#87 osxbox360

Posted 20 August 2007 - 01:20 PM

View Postlaynos, on Aug 20 2007, 09:35 AM, said:

rb6 สนุกดีนะ ชอบยิง shotgun นัดเดียวจอด หุ..หุ

ผมยังหาปืนที่ถนัดยังไม่ได้เลย ต้องลองเปลียน แล้วก็เล่นไปเรื่อยๆ น่าจะนานหน่อย แต่ก็สนุกดี ครับ

ยังงัย ช่วง นี้ ให้มายิงผมก่อน ต่อไปถ้าคล่องแล้ว จะปายเอา คืน บ้าง นะ นะ

#88 laynos

Posted 20 August 2007 - 02:12 PM

หวังว่าเพื่อนๆ graw คงไม่โกรธกันนะถ้าช่วงนี้เห็นผมแวบไป rb6 บ่อยๆ ไปหาประสบการณ์ใหม่ๆบ้าง ยังไงก็ยังรัก graw เหมือนเดิมไม่เสื่อมคาย :love

#89 abominog

[TRS] Thai Rainbow Six

Posted 20 August 2007 - 02:35 PM

เท่าที่พี่ดูอ๊อสเล่น พี่เดาว่าอ๊อสแรก ๆ ยังไม่กล้าวิ่งเข้าแลก หรือวิ่งล่า เพราะยังไม่คุ้นmap หรือ ไม่มั่นใจในการยิงเท่าไร สังเกตุว่าจะซุ่มเป็นจุด ๆ หรือว่าจะคอยวางแต่ C4 :555

งั้นพี่แนะนำให้ลองใช้ assualt rifles ดู เพราะเป็นปืนที่ยิงได้ไกลและแรง แต่จะติดที่มันดีดมากเวลายิงโดยเฉพาะเวลายิงแบบชุดใหญ่ ๆ แต่ถ้าถนัดแล้ว ข้าศึกระยะไกลถึงปานกลางนี้ไม่เหลือ โดยเฉพาะพวกที่ชอบใช้ shortgun เพราะเป็นระยะที่ปืนพวกนี้ยิงไม่ถึง

552 commando เพชรฆาตจากประเทศสวิสเซอร์แลนด์ กระบอกนี้แหล่มเพราะสามารถปรับแบบ burst คือยิงทีละ 3 นัดได้ ทำให้ไม่เผลอกดยิงรัวเวลาตกใจหรือเจอข้าศึกตอนมาตุ๋ย ทำให้ปืนไม่ดีดมากเวลายิง

MTAR21 สุดยอดจากอิสราเอล โคตรแรงแต่ก็โคตรดีด แต่ถ้าโดนมีเกราะสุดยอดเท่าไรก็ร่วง

SCAR-H CQC จากอเมริกา เป็นปืนที่ระยะไกลที่สุดใน assualt rifle แถม ความแม่นยำสูง เห็นหลายคนชอบใช้

ทุกกระบอกแนะนำให้ติดกล้อง X6 สำหรับเอาไว้เล็งยิงระยะไกล

เอาแค่นี้ก่อนหน่ะ พอดีง่วงแระ เบียร์กำลังเริ่มทำงาน ไว้ว่าง ๆ จะมาเหลาเรื่องปืนแต่ละชนิดให้ฟัง หรือจะมาฟังพี่เหลาที่ร้านส้มตำก็ได้หน่ะ เลี้ยงเบียร์ด้วยจะยิ่งแหล่มเลย :555

Edited by abominog, 20 August 2007 - 02:36 PM.

#90 JokeR360

[TRS]ThaiRainbowSix

• Interests:Wii / FC / SFC / Xbox / SS / DC / NDS / PCE / GG / PS / GB

Posted 20 August 2007 - 03:10 PM

:aha: ยิงใครตายไม่ซะใจเท่ากับยิงลุงเป๊า :angry โดนคนอื่นยิงตายก็ไม่แค้นเท่ากับโดนลุงเป๊ายิง

แนะนำครับ การเลือกปืนต้องดูเรื่องฉาก (แผนที่) กว้างมั๊ย ใหญ่หรือเปล่า เล็ก แคบๆ มีหลายชั้น หลายห้อง
ดูด้วยว่าโหมดไหน ลุยเดี่ยว ลุยทีม และสุดท้ายดูเพื่อนๆ ในทีมครับ ว่าเป็นแบบไหน แบบลุย แบบซุ่ม เป็นต้น
เพื่อให้เกมส์สนุกยิงขึ้น คงหนีไม่พ้นเรื่องการสื่อสารครับ ตายตรงไหน เห็นใครอยู่ตรงไหน บรา บรา ... เป็นต้น

:explain รับรองด้วยรูปแบบเกมส์ บวกประสบการณ์ จะทำให้เราได้รับชัยชนะแน่นอน :sabai

#91 mustang

***จงทำดีเพื่อพ่อหลวงของเรา***

• High Royal Executive Members

Posted 20 August 2007 - 03:55 PM

สุดยอดจริงๆ คุณเป๊า ข้อมูลเพียบพร้อม ถึงว่าทำไมคุณโจ๊กถึงอยากจะยิงคุณเป๊า :555

#92 osxbox360

Posted 21 August 2007 - 10:59 AM

ขอบคุณ มากครับ สำหรับคำแนะนำ จากพี่เป๊า จะลองฝึกไปเรื่อยๆ ครับ ได้อาจารย์ ดี อย่าง พี่สิท และพี่เป๊า ไม่นาน คงจะรู้ ทาง

แล้วจะไปล้าง ครู ครับ

#93 sillycabon

Posted 21 August 2007 - 08:11 PM

ไปเล่น RB6 กันหมดเลย เซ็งพี่เป็ดเลย :mad

เราไปเล่นปลูกผัก (Harvest Moon)ของ DS คนเดียวก็ได้ :love

#94 laynos

Posted 22 August 2007 - 01:44 AM

ขอบคุณ น้ำใจอันแสนงดงามของ jobkun มาก จุ๊บ..จุ๊บ :love
ถ้ามีลูกสาวยกให้แล้วนะเนี่ย..พอดียังไม่มีก็รอต่อไปนะ อิอิ

#95 WRX

เซียนเกม

Posted 22 August 2007 - 07:56 AM

View Postsillycabon, on Aug 21 2007, 08:11 PM, said:

ไปเล่น RB6 กันหมดเลย เซ็งพี่เป็ดเลย :mad

เราไปเล่นปลูกผัก (Harvest Moon)ของ DS คนเดียวก็ได้ :love
ใครว่า ลุงosxbox360ไปเล่นgowต่างหาก เลื่อยเก่งด้วย :555

มาออนmario kartกันไหมคุณจ็อบ :numairu:

#96 osxbox360

Posted 22 August 2007 - 03:22 PM

View PostWRX, on Aug 22 2007, 07:56 AM, said:

ใครว่า ลุงosxbox360ไปเล่นgowต่างหาก เลื่อยเก่งด้วย :555

มาออนmario kartกันไหมคุณจ็อบ :numairu:

จ๊าก โดนฟ้อง ซะแย้ววว ที่ไปเพราะคุณ เป็ก invite มานะครับ

เลยมั่นใจ เข้าไปเล่นซะหน่อย

จิงๆ แล้ว ไม่คิดจะแตะหรือแกะ กล่อง เลยนะ

เล่นกับคุณเป็ก สนุกดีครับ เกร็ง ซะ ไม่ได้อาบน้ำ เยยยย

ฮา......... คุณ PINGKO ซะ สอนไรไม่สอน ดันมาสอน โยนระเบิด

นึกแล้ว ยังขำ ดูตัวเองโง่ๆ ดี

คนอื่นกระโดด หลบหมด เหลือผม ก้มลงไปหยิบ ซะ .....เวงจิงๆ

:555 :555

#97 sillycabon

Posted 22 August 2007 - 04:51 PM

View PostWRX, on Aug 22 2007, 07:56 AM, said:

ได้สิ....แต่ทำยังไงอ่ะ ทำไม่เป็น :eiei

ได้ R4 มาแล้วอ่ะ เสียไปหลายตังค์เลย แต่ก็ไม่เป็นไร เอาแค่เซฟได้เป็นพอ เรื่องอื่นช่างมัน :her

#98 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 22 August 2007 - 05:21 PM

View Postosxbox360, on Aug 22 2007, 03:22 PM, said:

จ๊าก โดนฟ้อง ซะแย้ววว ที่ไปเพราะคุณ เป็ก invite มานะครับ

เลยมั่นใจ เข้าไปเล่นซะหน่อย

จิงๆ แล้ว ไม่คิดจะแตะหรือแกะ กล่อง เลยนะ

เล่นกับคุณเป็ก สนุกดีครับ เกร็ง ซะ ไม่ได้อาบน้ำ เยยยย

ฮา......... คุณ PINGKO ซะ สอนไรไม่สอน ดันมาสอน โยนระเบิด

นึกแล้ว ยังขำ ดูตัวเองโง่ๆ ดี

คนอื่นกระโดด หลบหมด เหลือผม ก้มลงไปหยิบ ซะ .....เวงจิงๆ
:555 :555
ไว้มาเล่นกานนนก๊าบบบ :eiei

#99 laynos

Posted 23 August 2007 - 12:07 PM

อยากฝากบอกว่า ช่วงหลังๆรอการ invite นานมาก ทุกๆครั้งที่มีคนเก่าๆที่เคยเล่นเข้ามา เราจะออกไปรับเค้ากัน แต่ช่วงหลังๆดูเหมือนเราจะมองข้ามกันไป ไม่แน่มันอาจมีการเข้าใจผิดกันก็ได้นะ เพราะตอนเรากำลังเล่นกับอีกคนที่รอให้เราชวนมันอาจคิดไม่เหมือนกัน ผมก็เป็นนะ บางทีพอเราเห็นเค้าออนแล้วเรารีบชวนให้เค้ามานั่งคอยในห้องมันน่าจะดีกว่าการที่เราให้เค้ารอจนหนีไปเล่นเกมอื่น ยังไงฝากเพื่อนลองเอาไปแก้ไขกันดู

Edited by laynos, 23 August 2007 - 12:15 PM.

#100 osxbox360

Posted 23 August 2007 - 01:57 PM

View Postohnut7, on Aug 22 2007, 05:21 PM, said:

ไว้มาเล่นกานนนก๊าบบบ :eiei

ได้ครับ จะขอเข้าไปเล่นด้วย นะครับ

View Postlaynos, on Aug 23 2007, 12:07 PM, said:

อยากฝากบอกว่า ช่วงหลังๆรอการ invite นานมาก ทุกๆครั้งที่มีคนเก่าๆที่เคยเล่นเข้ามา เราจะออกไปรับเค้ากัน แต่ช่วงหลังๆดูเหมือนเราจะมองข้ามกันไป ไม่แน่มันอาจมีการเข้าใจผิดกันก็ได้นะ เพราะตอนเรากำลังเล่นกับอีกคนที่รอให้เราชวนมันอาจคิดไม่เหมือนกัน ผมก็เป็นนะ บางทีพอเราเห็นเค้าออนแล้วเรารีบชวนให้เค้ามานั่งคอยในห้องมันน่าจะดีกว่าการที่เราใ
ห้เค้ารอจนหนีไปเล่นเกมอื่น ยังไงฝากเพื่อนลองเอาไปแก้ไขกันดู

อ่านแล้ว งง ครับ พี่