`

Jump to content

ถามเกี่ยวกับเรื่องความร้อนของ ps3 ครับ

16 replies to this topic

#1 noi18

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 24 July 2007 - 01:28 PM

ผมอยากทราบว่าเครื่อง ps3 มีปัญหาเรื่องความร้อนของตัวเครื่อง และตัว cpu และ Gpu ร้อนมากหรือเปล่าครับ แล้วระบายความร้อนออกทางไหนอ่ะครับ เป็นข้อมูลในการตัดสินใจซื้ออ่ะครับ กลัวว่าจะเหมือนกับ xbox360 แดงแล้วก็พังครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

#2 omasaki

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 24 July 2007 - 01:43 PM

เรื่องความร้อนหายห่วงคับ ร้อนแน่นอน
อากาศร้อนมันจะออกมาทางหลังเครื่อง กับด้าน drive blu ray คับ
แต่สบายใจได้เพราะ มันอึดมาก เล่นได้ทั้งวันทั้งคืน :um :um

#3 snipe

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 24 July 2007 - 01:47 PM

ตั้งแต่เล่นมาเครื่องมันก็ไม่ร้อนนะครับ แต่บางทีเล่นตอนกลางวันมันก็อุ่น
และมันก็มีพัดลมหลังตัวเครื่องอ่ะครับ แต่ข้างๆเครื่องไม่รู้มีป่าว
แต่รู้สึกว่ามีลมอยู่ด้านหลังและด้านข้าง เล่นนานๆก็ไม่เคยกังวลเลยครับ บางทีก็เปิดโหลดอะไรทิ้งไว้หลาย ชม. ก็ไม่เห็นมันจะร้อน บางทีแค่อุ่นๆ ก็ไม่น่ามีปัญหานะครับ เรื่อง Hardware นี่ตระกูล PS ผมค่อนข้างเชื่อถืออะครับ ยกเว้น หัวอ่าน ps2 เพราะเครื่องผมมันมีปัญหาเรื่องหัวอ่านอย่างเดียวเลยแต่เครื่องทนดี แต่ ps3 ยังไม่เจอปัญหาอะไร

ถ้าเคยเล่น 360 มาก่อนจะรู้สึกว่าต่างกันมากนะครับเรื่องเครื่องร้อนเนี่ย เพราะเมื่อก่อนผมเล่น 360 แปปๆก็ร้อนละ
ก็เลยเปิดแอร์เล่น เล่นไปสักพักก็เดินไปจับหลังเครื่องทีนึงว่าร้อนหรือยังเพราะมันร้อนเร็วอ่ะครับ แต่เดี๋ยวนี้พัดลมขายเยอแยะ
น่าจะลดปัญหาเครื่องร้อนไปแล้ว

#4 joe-limited

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 24 July 2007 - 02:58 PM

เครื่องเค้าทน :explain

#5 tekkenman

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 24 July 2007 - 05:06 PM

เครื่องน่ะร้อนมาก ๆ ถ้าเทียบกับ เพลย์สอง แต่ทนแน่ ๆ ครับ ผมเล่น ไม่ปิดเลย อาทิตย์เต็ม ๆ ไม่มีพัดลมพัดให้ ก็ไม่มีงอแงแม้แต่นิดเดียว ปรกติตลอด และเล่นข้ามวันบ่อย ๆ เปิดโหลดทิ้งไว้ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ รับประกัน

#6 chaserdeb

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 24 July 2007 - 05:06 PM

ตอนเล่น ลมออกมาจากหลังเครื่องร้อนพอสมควรเลยครับ
แต่ผมว่าระบบเขาดีจริงนะ
หลังเล่นเอาแผ่นออกมา
ไม่รู้สึกว่าร้อนเลยนะ แค่อุ่นนิดหน่อยเอง
เลยทำให้รู้สึกว่าไม่มีความร้อนสะสมในตัวเครื่อง :sabai
ปล. ห้องผมอุณหภูมิ 27 องศา

#7 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 24 July 2007 - 05:21 PM

จะซื้อ PS3 ก็เพราะทนทานนี่แหละ :555

#8 supernamax

SUPERNAMAX

Posted 24 July 2007 - 06:25 PM

ถ้าพูดถึงความร้อนๆ กว่า PS2 เห็นๆ เลย ครับ

ลมร้อน จะออกมา 2 ทาง คือ ทางด้าน หลัง เครื่อง กับทาง ด้าน ข้าง ของเครื่อง

แต่ถ้าพูด ถึง ความทน ก็ ต้องบอก ว่า ทน กว่า น้อง เอ็กบ๊อกซ์ เห็นๆ

แต่ถ้าซื้อมา แล้ว เล่น ได้ 2 วัน แล้ว หยุดเล่นไป 2 เดือน แล้วลองมาเปิดใหม่ บางที ก็ เปิดไม่ติด ก็มีให้เห็น

ส่วนข้อเสีย ของ เครื่อง PS3 คือ แพงกว่า เห็นๆ :ohmygod

#9 Speed

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 24 July 2007 - 08:13 PM

ไม่ต้องเป็นห่วงครับ PS3 ไม่ใช่ 360 เปิดค้างไว้ 2 วันยังไม่พังเลยมั่ง

#10 Devil Putixx

10 ปีกับ Dgo มีความสุขกันทุกคนนะครับ

• Interests:Computer / Game / J-POP

Posted 24 July 2007 - 08:53 PM

ลดราคาลงมาอีก เร็ว ๆจะได้ซื้อเจ้า PS 3 อ้วนดำ

#11 Muramasa

เซียนเกม

Posted 24 July 2007 - 09:01 PM

ผมเคยลืมเปิดทิ้งไว้แล้วไปต่างจังหวัด 1 อาทิตย์กลับมา ก็ไม่เหนเปงอารายเลยคับ แล้วตั้งแต่เล่นมา ไม่เคยงอแงให้ผมหงุดหงิดเลย

#12 lcat

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:My love freedom 087-4063532

Posted 24 July 2007 - 10:03 PM

ผมไฟตก 3 ครั้งแล้ว ไม่กระทบกระเทือนเลยครับ
ใจหายนิดนึง :her

#13 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

Posted 24 July 2007 - 10:05 PM

ของเขาแรงจิงๆ :numairu:

#14 iLLiciT

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 25 July 2007 - 12:03 AM

ยืนยัน นอนยัน ว่าของเขาดีจริงๆ :love

#15 noi18

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 25 July 2007 - 12:07 AM

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อเสนอแนะต่างๆ

#16 japanman

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 25 July 2007 - 12:32 AM

View PostMuramasa, on Jul 24 2007, 09:01 PM, said:

ผมเคยลืมเปิดทิ้งไว้แล้วไปต่างจังหวัด 1 อาทิตย์กลับมา ก็ไม่เหนเปงอารายเลยคับ แล้วตั้งแต่เล่นมา ไม่เคยงอแงให้ผมหงุดหงิดเลย

:555 เปนผมลืมแบบนี้ นี้โคดเครียดเลยนะคับท่าน

#17 omasaki

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 25 July 2007 - 12:41 AM

View PostMuramasa, on Jul 24 2007, 09:01 PM, said:

ค่าไฟอ่วมเลยอย่างนี้ :her