`

Jump to content

พี่ๆขอเทนิคในการแย่งบอลหน่อยครับ

16 replies to this topic

#1 kiddik

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 21 July 2007 - 05:38 AM

ไม่ทราบว่ากดไรกันแน่หรอครับ เวลาโดนบุกทีไรก็ได้แต่สวดๆหัวใจวายทุกทีเลย ช่วยบอกทีนะครับ ผมมีปัญหามากๆเลย เวลาโดนบุก
โดยเฉพาะ เจอ Adriano แย่งไม่ได้สักที เบื่อมากเจอแต่ Inter เห้อ เส้า

#2 zero360123

ณ ที่อันไกลโพ้น

• Royal Executive Members

Posted 22 July 2007 - 10:10 PM

เหมือนกันเลย :cry2

#3 Winning_Zone

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 23 July 2007 - 01:25 AM

หวัดดีครับ ผมแนะนำให้ วิ่งอ้ออมไปด้านหน้าแล้วสไลด์ครับ เพราะถ้าอยู้ด้านหลังจะเบียด ไม่ได้ครับ เพราะ อาเดรียโน่พลังเยอะมากกๆๆๆๆ
ส่วนเรื่องตั้งรับรองเข้าไปฝึกเล่นกับ คอมดูได้ครับ พยายามอย่าเข้าพรวด ให้วิ่งประคองเอาจะดีกว่าครับและเวลาเล่นก็เซตแผนให้ แบ็กทั้งสองข้างไม่เติมเกมรุกด้วยครับจะตั้งรับได้ง่ายขึ้น ลองดูนะครับ ว่างๆก็แอดมาเล่นกัไนได้ครับ

#4 kiddik

Posted 23 July 2007 - 02:21 AM

พี่ Winning zone ได้ยินชื่อเสียงมานาน พี่ครับ เซตให้แบ๊ค เซตตรงไหนหรอครับพี่

#5 tukkie

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 23 July 2007 - 03:40 PM

View Postkiddik, on Jul 21 2007, 05:38 AM, said:

ไม่ทราบว่ากดไรกันแน่หรอครับ เวลาโดนบุกทีไรก็ได้แต่สวดๆหัวใจวายทุกทีเลย ช่วยบอกทีนะครับ ผมมีปัญหามากๆเลย เวลาโดนบุก
โดยเฉพาะ เจอ Adriano แย่งไม่ได้สักที เบื่อมากเจอแต่ Inter เห้อ เส้า

กด X เพื่อให้ตัวที่เราบังคับอยู่เข้าไปเบียดแย่งบอล
กด A เพื่อให้ตัวที่เราไม่ได้บังคับเข้าไปแย่งแทนเรา
อย่าลืม กด R1 พร้อมกันด้วย เพื่อเพิ่มความเร็วในการวิ่งไล่
ถ้าแย่งบอลฝ่ายตรงข้ามไม่ได้ แต่ก็ทำให้ยิงยากหน่อย

#6 rEbrOvZ

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 23 July 2007 - 05:59 PM

เอา ปุ่ม Ps2 นะครับ ของผม กด X ค้างอย่างเดียวครับ+วิ่ง บวกกับกด สี่เหลียม แย่ง 2ตัว ส่วนใหญ่ก็จะ กดสี่เหลี่ยมให้คอมแย่งเอง แล้ว ตัวที่เราบังคับผมจะ ไป ยืนขว้างข้างหน้าแล้วกด X ครับ ผมเล่น Winning 90 นาทีไม่เคยปล่อย R1 บ้าจริงๆมันติด

ปล เกลียด Adrino เหมือนกันครับ แรงควายมักๆ ยิงทีไร ปรกติผมเล่น Eto ยิงทีไรแรงก็จริงแต่มันติดโกลตลอดแต่ Adrino นี้ผ่านหน้าเข้าไปเฉย

คุณ Winning Zone เทพอันดับ 32แนะ

#7 Winning_Zone

Posted 25 July 2007 - 03:08 AM

เป็นไงบ้างครับ ได้ลองใช้ดูบ้างรรึยังครับ ผมลืมบอกไปว่า เราจะ บังคับเหมือที่คุณ reBrovZ ได้จะต้องเล่นแบบ manual นะครับ เพื่อนเปลี่ยนตัวผู้เล่นเองอ่ะครับ ไม่หยั่งงั้นจะยิ่งมั่วใหญ่เลย

#8 kiddik

Posted 25 July 2007 - 04:53 PM

Set ตรงไหนหรอครับให้เป็น Manual อ่ะครับ ผมเจอพี่ winning zone แระ ขอโทษด้วยครับ ที่วันนั้นมันหลุดอ่ะ แต่พี่บังบอลเก่งมากๆเลย
เล่นด้วยแล้วเกร็งไปหมดเลย อ่อนๆให้บ้างนะครับ พี่

#9 Winning_Zone

Posted 26 July 2007 - 12:09 AM

ก็ตรงที่ มันให้เราปรับ ตรงขีดสีเหลือง 8 ขีดครับ ถ้าเราไม่ปรับมันจะเปลี่ยนตัวให้อัตโนมัติ ไม่สามารถวิ่งไล่แบบ 2 คนได้เมหือนที่คุณ Rebrovz บอกนะครับ วันก่อนพี่หลุดเองครับ พอดีเล่นที่ร้านเพื่อนแล้วเครื่องมันไฟแดงครับ คงไม่ได้เล่นอีกสักระยะ งงๆอะไรโทรมาคุยกันก็ได้นะครับ ผม บอยคับ 081-9019910 ยินดีแนะนำ เท่าที่ผมรู้นะครับ อาจจะช่วยได้บ้างไม่ได้บ้าง ผมเองก็เล่นธรรมดาครับ แล้วเจอกัน

#10 kiddik

Posted 26 July 2007 - 02:28 AM

พี่บอยครับ เซต Back ให้ไม่เติมทำยังไงหรอครับ ผมอยากเซตให้กองหลังผมรับต่ำๆด้วยอ่ะครับ
จะดีมั้ยครับ ยังไงช่วยบอกวิธีเซตให้ทีครับ พี่

#11 rEbrOvZ

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 26 July 2007 - 06:30 AM

View Postkiddik, on Jul 26 2007, 02:28 AM, said:

พี่บอยครับ เซต Back ให้ไม่เติมทำยังไงหรอครับ ผมอยากเซตให้กองหลังผมรับต่ำๆด้วยอ่ะครับ
จะดีมั้ยครับ ยังไงช่วยบอกวิธีเซตให้ทีครับ พี่

ตอนเลือก แผน

ก่อนเลือก รองสุดท้ายแล้ว เลือก อันแรก แล้วเลือก ชื่อ ผู้เล่นจะมีลูกศร 8ทิศ เลือก ไปที่ตำแหน่งที่เราต้องการมันจะต่ำครับ

#12 kiddik

Posted 26 July 2007 - 03:53 PM

ขอบคุณมากๆครับพี่

#13 LLoULLnJ

Posted 27 July 2007 - 09:52 AM

แอดผมด้วยนะครับแล้วม่าเล่นกานม่ายเก่งครับ หนุกหนาน

#14 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 27 July 2007 - 10:15 AM

View PostWinning_Zone, on Jul 26 2007, 12:09 AM, said:

ก็ตรงที่ มันให้เราปรับ ตรงขีดสีเหลือง 8 ขีดครับ ถ้าเราไม่ปรับมันจะเปลี่ยนตัวให้อัตโนมัติ ไม่สามารถวิ่งไล่แบบ 2 คนได้เมหือนที่คุณ Rebrovz บอกนะครับ วันก่อนพี่หลุดเองครับ พอดีเล่นที่ร้านเพื่อนแล้วเครื่องมันไฟแดงครับ คงไม่ได้เล่นอีกสักระยะ งงๆอะไรโทรมาคุยกันก็ได้นะครับ ผม บอยคับ 081-9019910 ยินดีแนะนำ เท่าที่ผมรู้นะครับ อาจจะช่วยได้บ้างไม่ได้บ้าง ผมเองก็เล่นธรรมดาครับ แล้วเจอกัน

อ้าวคุณบอยเครื่อง(ที่ร้าน)โดนไฟแดงแล้วเหรอครับ...มิน่าช่วงหลังๆไม่ค่อยเห็น กลับมาเมื่อไหร่บอกด้วยนะครับ :her

#15 harts

ExtremeMachine Fifa09 !!~

• High Royal Executive Members
  • Interests:anime

Posted 27 July 2007 - 01:15 PM

- -`

#16 Winning_Zone

Posted 27 July 2007 - 01:47 PM

คาดว่าอาทิตย์หน้าน่าจะ เล่นได้ครับ ไว้ออนไลน์ได้จะ ชวนเล่นนะครับ

#17 zero360123

ณ ที่อันไกลโพ้น

• Royal Executive Members

Posted 29 July 2007 - 08:08 PM

เล่นด้วย :aha: