`

Jump to content

ราคาที่แท้จริง งิงงิงงิง XBOX360

8 replies to this topic

#1 IngwayZ

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 19 July 2007 - 05:44 PM

วันนี้เกิดอยากได้เจ้า 360 มากๆ เลยแวะไปแหล่งเกมส์เก่าแก่ของประเทศไทยมาซึ่งเป็นสถานที่ที่ผมโดนหลอกมานักต่อนัก
ได้เข้าไปถามร้านเกมที่เขาว่าโด่งดังและมีชื่อเสียงว่าบริการดีมาก พอเข้าไปงงนิดหน่อยกับลักษณะร้าน เพราะร้านออกแนวใต้ดินนิดๆ
เหมือนร้านขายเสื้อผ้ามากกว่านิ เปิดเพลงซะไม่กล้าเข้าไปถามเลย :aha: อ้ะลืมบอกชื่อร้าน Maple น่ะ Maple
ก็เลยตัดสินใจไหนๆก็มาเลยเข้าไปถามถึงเครื่อง 360 ในฝัน (แอบหวังว่าจะถูกเพราะเห็นงานE3ประกาศลดราคา)
ปรากฎว่าราคาเครื่องที่แปลงแล้วนั้นอยู่ที่ 16000 โอ้แม่เจ้า :ohmygod เพราะอะไรกันนี่ เลยถามถึงเครื่องที่ไม่แปลง กลับเหลือแค่ 13500 อ้ะแอบบงง :um
แต่เราตัดสินใจว่าอยากเล่นออฟไลน์มากกว่าเพราะไม่ค่อยมีเวลา เลยลองถามเครื่องร้านอื่นกลับมีขายอยู่ที่11500 เอ้ะยังงายย
เลยลองดูเครื่อง เอะชักไม่แน่จายเหมือนเครื่องมือ2ไงไม่รู้ เลยรีบจรจีหนีห่างออกมา
และได้ลองถามไปเรื่อยๆ ก็เจออีกร้านเค้าบอกว่า น้องเครื่องแปลงก้ะไม่แปลงไม่ต่างกันหรอกน้อง ราคาเท่ากันเลย อ้ะ อะไรหว่า
สะพานเหล็กช่างเป็นที่ที่เหมือนแดนพิศวงซะจริงๆเลย จะโดนมอนหลอกตบเมื่อไหร่นะนี่เรา
เลยตัดสินใจไหนๆก็อ่าน EGM มาเยอะเค้าแนะนำว่า Gcorners ร้านเค้าดีจริงขอการันตีเลยโทรไปเลย ราคาอยู่ที่14600 แต่เดวก่อน
คุณต้องมัดจำไว้ก่อน10000คร้าบบบ :ohmygod อ้ะงงงงงงงงง ทำไมต้องมัดจำด้วยอ่ะ
งี้อยากรู้จิงๆว่าราคามันเท่าหร่ายแน่ และซื้อร้านไหนไม่โดนมอนหลอกดีหนอ :cry2 :cry2 :cry2 ชักเซงครับท่านผู้ชม
เอาเป็นว่าขอจบดื้อๆเลยละกัน XBOX ที่ใฝ่ฝานนนน จะได้เล่นไหมหนอๆๆๆๆ

#2 ptnt

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 20 July 2007 - 10:16 AM

ผมซื้อร้าน Time ครับ ราค 13500 แต่ไม่แถม Gold นะ มีครบแปลงแล้ว

#3 BobbY_MugeN

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 20 July 2007 - 04:32 PM

ร้าน maple นี่ผมคิดว่าเป็นราคาที่รวมประกัน 1 ปีครับ ทั้งเครื่องแปลงและไม่แปลง เสียเปลี่ยนใหม่ทันที

#4 momo

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 27 July 2007 - 07:36 PM

เค้ารวมประกัน ไฟแดงครับ

#5 ต้น2000

นักเล่นเกมตัวยง

• Executive Members

Posted 30 July 2007 - 01:46 AM

ลอง www.nadzproject.com ดูครับ

#6 kkoku

นักเล่นเกมตัวยง

• Banned

Posted 07 August 2007 - 06:00 PM

ก่อนซื้อผมเดินสำรวจราคามาก ถ้าจะเล่นเครื่องแปลง ไม่เกิน 14500 ก้อโอเคแล้วครับ

นอกนั้นก้อดูว่า ที่ไหน ประกันดีกว่า (ไม่เอา ประกันแต่ปากนะครับ ดูดีๆ)

#7 morigan

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 11 August 2007 - 12:55 PM

ผมว่าถ้าราคา nadz แน่นอนสุด ราคาติดยังไงได้ยังงั้นเหมือนซื้อของในห้างเลย แต่ต่อไม่ได้นะ ซื้อมาสองเครื่องแล้วบริการประทับใจมาก ลองดูสิ xbox เนี่ยหมดทุก lot เพราะขายดี จะสั่งทีต้องสองอาทิตย์อ่ะ

#8 DarkTiOon

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 24 September 2007 - 12:34 AM

www.super-rich.com ลองไปดูครับร้านพี่แบงค์ในสะพานเหล็ก

#9 DMC

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 28 September 2007 - 11:51 AM

View Postptnt, on Jul 20 2007, 10:16 AM, said:

ผมซื้อร้าน Time ครับ ราค 13500 แต่ไม่แถม Gold นะ มีครบแปลงแล้ว