`

Jump to content

เรื่อง net กับการอัพเดด patch game

28 replies to this topic

#21 omasaki

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 09 July 2007 - 09:35 PM

ของคุณ delpiero10 กับคุณ คุณ บิ๊ก ป.ใช้ router ของอะไรหรอคับ อาจจะเป็นที่ router
พอดีผมตั้งใจจะซื้อrouter ใหม่อยู่ด้วยแบบ ไวเลส

#22 บิ๊ก ป.

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 09 July 2007 - 10:03 PM

View Postomasaki, on Jul 9 2007, 09:35 PM, said:

ของคุณ delpiero10 กับคุณ คุณ บิ๊ก ป.ใช้ router ของอะไรหรอคับ อาจจะเป็นที่ router
พอดีผมตั้งใจจะซื้อrouter ใหม่อยู่ด้วยแบบ ไวเลส

ผมใช้ zyxel p660hw-t1 ครับ
แต่ก็ update ไม่ได้เห้อ :cry2

#23 delpiero10

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 09 July 2007 - 11:02 PM

View Posteminus, on Jul 9 2007, 05:07 PM, said:

ทำยังไงครับ ของผม uPnP ไม่ผ่านครับ

แล้วแผ่นกับเครื่องคนละzone ใช่มั๊ยครับ

ของผมแผ่นกับเครื่องเป็นโซนเดียวกันนะครับ ผมว่าคุณคงติดที่ตรงนี้แหละ

พอเข้าไปเล่นเดี๋ยวนี้จะเห็นเซิร์ฟเวอร์ของทุกชาติรวมกันแล้ว ยิงกันสนุกมาก

#24 delpiero10

Posted 09 July 2007 - 11:15 PM

View Postomasaki, on Jul 9 2007, 09:35 PM, said:

ของผมเป็น DLink G604T ครับ ผมได้capture รูปการเซท Router ยี่ห้อนี้รุ่นนี้มาให้ดูกันด้วย

หวังว่าจะช่วยทุกคนให้เซทได้กันถ้วนหน้านะครับ ติดยังไง PM มาถามได้เลย

:bye

#25 pnan

นักเล่นเกมมือใหม่

• Freshy

Posted 10 July 2007 - 12:29 AM

:555 สุดยอดเลยนะคับรายละเอียดดีจิงๆ[size=7]

#26 omasaki

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 10 July 2007 - 10:41 AM

ขอบคุณครับ คุณ delpiero10 :) เล็งg604t ไว้เหมือนกัน ถ้าซื้อมาแล้วแล้ว up resistance ไม่ได้ก็คงตัดใจแล้วครับ T_T

#27 บิ๊ก ป.

Posted 10 July 2007 - 01:28 PM

ตกลงคุณ delpiero10 ใช้ true super hispeed แน่เหรอครับ
ที่บอกว่าอัพได้อ่ะครับ

#28 delpiero10

Posted 10 July 2007 - 04:40 PM

View Postบิ๊ก ป., on Jul 10 2007, 01:28 PM, said:

ตกลงคุณ delpiero10 ใช้ true super hispeed แน่เหรอครับ
ที่บอกว่าอัพได้อ่ะครับ

ยืนยันล้านเปอร์เซ็นต์เลยครับ แถม True ระบบ Super High Speed ตอนนี้ยังทำพิษ

ให้ผมอยู่เลย ตอนแรกสมัครเป็น 3M หลังจากนั้นอีก 2-3 เดือนเล่นน้อยก็เลยเปลี่ยน

ให้โปรโมชั่นเล็กลงคือ 1M ปรากฏ True มันก็ยังส่งบิลมาเก็บว่าผมใช้ 3M อยู่ ส่งมาอยู่

2เดือน ผมก็ไม่รุ้จะไปจ่ายยังไงเพราะมันเก็บผิด ก็เลยโทรไปโวย(แจ้งครับ) ว่าส่งบิลมาผิด

นะ Call Center ก้รับเรื่องไว้ หายเงียบไปอีกเดือนผมโทรตามใหม่ปรากฏว่ายังเหมือนเดิม

หายไปอีก 15 วันผมเริ่มไม่รุ้ว่าจะทำยังไง บิลมันก็ยังส่งมาทุกเดือนว่าผมเล่น 3M จนยอด

ติดค่าใช้บริการผมเป้น 5000 กว่าบาท พ่อผมยังบอกว่าติดไว้ขนาดนี้ไม่จ่ายๆๆไปหล่ะ

ผมก็คิดในใจถ้าจ่ายไปเขาขึ้นแน่ แล้วยังมาเจอกับไอ้ที่อัพแพทช์ไม่ได้อาทิตย์ที่แล้วผมแทบ

คลั่ง ลองไปลองมาอัพได้แล้วค่อยสบายใจขึ้นมานิดนึง ย้ำครับว่านิดเดียว เพราะไอ้ที่กวนใจข้าง

บนมันยังไม่หายไปไหน ขอบ่นหน่อยนะครับ

:cry

#29 บิ๊ก ป.

Posted 10 July 2007 - 05:50 PM

:cry2 แล้วทำไมของผมมัน อัพไม่ได้อ่า อยากจะบ้าตาย
นิดหนึ่งครับ ผมแอด tag คุณกี่ครั้งๆ มันก็ บอกว่าไม่มี tag นี้อยู่ ช่วย
add ชื่อผมเข้าไปที ตามลายเซ็นเลยครับ