`

Jump to content

ถาม Ninja Gaiden Zigma

7 replies to this topic

#1 Bearmee

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 08 July 2007 - 01:23 PM

ตรง Menu game มัน มี Install คืออะไรครับ
แล้วเนื้อเรื่องต่างจากเดิมยังไงครับจากเดิม xbox เพิ่มเติมอะไรเข้ามาบ้าง ผู้รู้เล่าเนื้อเรื่องให้หน่อยครับ แล้วปกติ เวลาซื้อ จะมี Booklet กดท่าให้ มาด้วยมั้ยครับหรือว่า ต้องซื้อเพิ่ม แล้วราคา เท่าไร

#2 Guitar_O+

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 08 July 2007 - 01:46 PM

install คือ ติดตั้งบางส่วนของเกมส์ลงไปใน hdd
บางจังหวะ ที่โหลด ทำให้โหลดเร็วขึ้น
(ใช้เวลาในการ install นานพอสมควรครับ)

ส่วน zigma ต่างยังไงกับ ภาค black หรือ ภาคธรรมดา
1. Texture ในเกมส์ทำใหม่ทั้งหมด สวย ตระการมากๆ แต่ cut scene ที่เป็น CG ใช้ตัวเดิม มา upscale ภาพให้เป็น HD
2. ได้เล่นเนื้อเรื่อง Rachel ทุกตออน (ภาค black หรือ ธรรมดา จะไม่ได้บังคับ Rachel เลย)
3. มีอาวุธใหม่ ศัตรูใหม่ เพิ่มขึ้น มา ประมาณ 2-3 ชิ้น หรือ ตัว
4. Booklet คงไม่ต้องใช้มั่งครับ เพราะ มันมี combo ให้กดตาม ในเกมส์เลย

#3 NUVEAU

Я не окунут

• Royal Executive Members

Posted 08 July 2007 - 06:14 PM

install นั้นมีไว้ให้โหลดเร็วขึ้นครับ แต่มันก็แทบจะไม่ต่างกันเลยระหว่าง install กับไม่ install ครับยังโหลดบ่อย
ระหว่างฉากเหมือนเดิม เล่นๆไปโหลดฉากอีก จะเจอบ่อยครับ ขนาดเจอศัตรูอยู่ข้างหน้าเรากำลังจะเข้าไปสู้กับมัน
เกมมันยังหยุดเพื่อ now loading เลยครับ ส่วน ราเชลนั้น มีให้เล่นครับแต่ตามเนื้อเรื่องเท่านั้นนะ ทั้งหมดของเกม
มี 19 chapter จากเดิมภาคธรรมดาหรือภาค black จะมีแค่ 16 chapter เท่านั้น เพราะของใหม่ให้เล่นเป็น ราเชล
ตามเนื้อเรื่องแค่ 3 chapter หลายๆอย่างในเกมเปลี่ยนไปพอสมควรครับ แต่ความสนุกก็ไม่ได้ลดน้อยไปกว่าภาคก่อนๆ
เลย

#4 Home

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 08 July 2007 - 07:07 PM

เป็นเกมที่ต้องซื้อแน่ๆ แต่รอซื้อหลังจาก FF2 ของ PSP ก่อน

#5 supernamax

SUPERNAMAX

• High Royal Executive Members

Posted 09 July 2007 - 07:52 AM

View PostBearmee, on Jul 8 2007, 01:23 PM, said:

ตรง Menu game มัน มี Install คืออะไรครับ
แล้วเนื้อเรื่องต่างจากเดิมยังไงครับจากเดิม xbox เพิ่มเติมอะไรเข้ามาบ้าง ผู้รู้เล่าเนื้อเรื่องให้หน่อยครับ แล้วปกติ เวลาซื้อ จะมี Booklet กดท่าให้ มาด้วยมั้ยครับหรือว่า ต้องซื้อเพิ่ม แล้วราคา เท่าไร

บ้านอยู่ แถว พระราม 2 ใช่ไหม ครับ อยู่แถวเดียวกับผม เลย ถ้าจะขาย บอกผม บ้าง นะครับ :numairu:

ได้ข่าวว่า ชอบสะสม หนัง AV ไว้เยอะ เหมือนกัน นิ ครับ

#6 Bearmee

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 09 July 2007 - 11:12 AM

แล้ว ตัวแผ่น มันเป็น DL Bluray 50 GB มั้ยครับถามเป็นความรู้ ดูยังไงครับหลังกล่องไม่ได้เขียนบอก แล้วตัว CERO D กับ A มันต่างกันไงครับ อยากทราบอยู่

#7 Advan

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 09 July 2007 - 11:34 AM

Install ลง HDD จะดีกว่า จะถนอมหัวอ่านไปในตัว เน้ออ :bye

Edited by Advan, 09 July 2007 - 11:35 AM.

#8 supernamax

SUPERNAMAX

Posted 21 July 2007 - 06:29 AM

View PostBearmee, on Jul 9 2007, 11:12 AM, said:

แล้ว ตัวแผ่น มันเป็น DL Bluray 50 GB มั้ยครับถามเป็นความรู้ ดูยังไงครับหลังกล่องไม่ได้เขียนบอก แล้วตัว CERO D กับ A มันต่างกันไงครับ อยากทราบอยู่

อยากรู้ข้อนี้ เหมือนกัน ครับ :eiei