`

Jump to content

ps3ของท่านมีอาการอยางนี้บ้างรึป่าว

18 replies to this topic

#1 yuckfou

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 05 July 2007 - 02:14 PM

คืองี้ครับ เมื่อตะกี๊เนี่ยผมกะลังซิ่งmotorstormอยู่ :aha: ซิ่งไปได้สักชั่วโมงครึ่งเจ้าps3ของผมมันก็ส่งเสียงพัดลมคราง
เสียงดังลั่น :ah ผมก็ลองเอามือไปอังพัดลมดูปรากฎว่าลมร้นมันเป่าออกมาแรงมากๆ :ohmygod ด้วยความต๊กกะใจผมจึง
รีบออกจากเกมส์และเอาแผ่นออกจากเครื่องกลับเข้าเมนูหลักแต่อ้ายพัดลมมันก้อยังครางเส
ียงดังไม่ยอมหยุด :blur :blur
ผมจึงรีบปิดเครื่องอย่างรวดเร็ว :cry :cry ปรกติที่ผมเล่นก้อไม่เคยสังเกตว่าพัดลมมันจะครางเสียงดังขนาดนี้เลย :cry2
ใครเคยมีประสบการณ์อย่างงี้ช่วยหาต้นสายปลายเหตุด้วยค้าบบบบบ :cry2

#2 tum_ps3

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 05 July 2007 - 02:23 PM

:her :her :her :her

ยังไม่เคยเป็นเลยครับ

#3 supernamax

SUPERNAMAX

• High Royal Executive Members

Posted 05 July 2007 - 02:33 PM

ปกติ เครื่อง PS3 มันมีลม อุ่นๆ ออกมาจากทาง ด้านข้างๆ ของเครื่อง อยู่แล้ว ครับ

แต่เสียง นี่ ซิ ครับ ทำไมมัน ดัง แบบนั้น :eiei

#4 nollieinc

Posted 05 July 2007 - 02:45 PM

ยังไม่เคยเจอแบบนี้เลยคับ :her

#5 por360

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 05 July 2007 - 02:49 PM

ผมเคยเป็นครับ เหมือนกับว่า ความร้อนภายในมัยสูงพัดลม รอบมันคงตั้งไว้สูงสุดมังครับ ดังจนตกใจเหมือนกับ ผมเลยเอาพัดลมบ้าน มาเป่าข้างหน้าซักพักก็ ความดังก็เป่าลง ครับ

น่าจะเป็นที่พัดลม สงสัยเป็น ออโต้มังครับ ร้อนมากหมุนแรงมาก

#6 Advan

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 05 July 2007 - 02:55 PM

สงสัยท่าจะไม่ได้เปิดแอร์เล่นใช่ไหม..

คืองี้ พัดลม มันจะหมุนเร็วตามความร้อนภายในเครื่อง ถ้าร้อนมากมันก็จะหมุนแรงที่รอบสูงสุด พัดลมมันเป็นระบบ ออโต้น่ะ ......ไม่ต้องกลัว.. :explain

#7 yuckfou

Posted 05 July 2007 - 03:00 PM

View Postpor360, on Jul 5 2007, 02:49 PM, said:

ผมเคยเป็นครับ เหมือนกับว่า ความร้อนภายในมัยสูงพัดลม รอบมันคงตั้งไว้สูงสุดมังครับ ดังจนตกใจเหมือนกับ ผมเลยเอาพัดลมบ้าน มาเป่าข้างหน้าซักพักก็ ความดังก็เป่าลง ครับ

น่าจะเป็นที่พัดลม สงสัยเป็น ออโต้มังครับ ร้อนมากหมุนแรงมาก

เดี๋ยวจะลองเอาพัดลมมาผายปอดดูครับ แต่ของผมมันเพิ่งเล่นไปได้ซักชั่วโมงครึ่งเองง่ะมันไม่น่าจะร้อนเร็ยวขนาดนั้นเลยนะเ
นี่ย ยังไงก็ขอขอบคุณทุกท่านด้วยค้าบบบบบบบ :kanoiyom :kanoiyom :kanoiyom :kanoiyom

View PostAdvan, on Jul 5 2007, 02:55 PM, said:

สงสัยท่าจะไม่ได้เปิดแอร์เล่นใช่ไหม..

คืองี้ พัดลม มันจะหมุนเร็วตามความร้อนภายในเครื่อง ถ้าร้อนมากมันก็จะหมุนแรงที่รอบสูงสุด พัดลมมันเป็นระบบ ออโต้น่ะ ......ไม่ต้องกลัว.. :explain

ใช่เลยครับ ใช่เลยปรกติเปิดแอร์เล่นมันไม่เคยครวญครางขนาดนี้

#8 xsodear121

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 05 July 2007 - 03:02 PM

ยังไม่เคยเจอเลยนะ ของเพื่อนผมอะ :her

#9 deleted

The 3rd place in top ten.

• High Royal Executive Members

Posted 05 July 2007 - 04:24 PM

ps3ของท่านมีอาการอยางนี้บ้างรึป่าว

"เบรคสะบัด คลัทช์เสีย เกียร์หลุด
เครื่องสะดุด เพลาหัก สลักหาย
หัวเทียนห่าง ยางแฟบ แหนบตาย
ไฟไม่จ่าย ไดไม่ชาร์จ สตาร์ทพัง"

ถ้าใช่ก็ เผาทิ้งเหอะครับ

:555 :555

#10 บิ๊ก ป.

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 05 July 2007 - 04:40 PM

สงสัยท่านเจ้าของกระทู้คงจะมีอาการหวาดระแวง
เรื่องความร้อนจาก xbox มาแหงม

แต่บ้านผมก็ไม่ได้ติดแอร์นะครับ พัดลมก็ไม่ดังนาครับ
ผมว่าคุณคงตั้งไว้ในที่อากาศถ่ายเทไม่ดีนะครับ

#11 delpiero10

Posted 05 July 2007 - 06:38 PM

เริ่มมีอาการน่ากลัวมาให้เห็นกันบ้างแล้ว กลัวจะมี Crash ไปดื้อๆๆแบบ Xbox360

จัง :cry ยังไงลองเปิดแอร์แล้วเปิดพัดลมเป่าช่วยเข้าไปก็จะดีขึ้นนะครับ

#12 Shadow

Game Developer

• Interests:Game Programming
    Game Development

Posted 05 July 2007 - 08:39 PM

เอาอะไรไปบังช่องระบายความร้อนของเครื่องรึเปล่าครับ ลองจัดที่ให้ดีๆ

#13 GP02A

อันดับ5เท่านั้นที่เราต้องการ

Posted 05 July 2007 - 08:41 PM

ถ้า คราง ฮือๆๆ นี่ตัวใครตัวมัน :aha:

#14 yuckfou

Posted 05 July 2007 - 10:01 PM

ง่า บริเวณที่ตั้งเครื่องผมก้อกว้างขวางอากาศถ่ายเทสะดวกดีครับ :blur
แต่มะกี๊เลิกงานแล้วกลับมาลุยthe darknessอาการครางของพัดลมก็หายไปครับ(เปิดแอร์เล่นแล้วนะครับ) :her
เดี๋ยวรอลูกหลับแล้วจะลองดูอาการอีกทีครับ คราวนี้หวังว่าคงจะไม่มีอาการขึ้นมาน้า สาธุ :numairu:

#15 delpiero10

Posted 06 July 2007 - 10:08 AM

View Postyuckfou, on Jul 5 2007, 10:01 PM, said:

ง่า บริเวณที่ตั้งเครื่องผมก้อกว้างขวางอากาศถ่ายเทสะดวกดีครับ :blur
แต่มะกี๊เลิกงานแล้วกลับมาลุยthe darknessอาการครางของพัดลมก็หายไปครับ(เปิดแอร์เล่นแล้วนะครับ) :her
เดี๋ยวรอลูกหลับแล้วจะลองดูอาการอีกทีครับ คราวนี้หวังว่าคงจะไม่มีอาการขึ้นมาน้า สาธุ :numairu:

ซื้อ Darkness มาแล้วเหรอครับ ซื้อมาเท่าไหร่ครับ

#16 joejoetaro

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 06 July 2007 - 10:09 AM

อาการอย่างนี้ ชัวร์เลยครับ เพราะใช้น้ำมันแก๊สโซฮอลล์ :555

#17 yuckfou

Posted 06 July 2007 - 08:08 PM

View Postdelpiero10, on Jul 6 2007, 10:08 AM, said:

ซื้อ Darkness มาแล้วเหรอครับ ซื้อมาเท่าไหร่ครับ
2800ครับ ที่ภูเก็ตนะครับ

#18 Home

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 07 July 2007 - 10:21 AM

ผมก็เคยเป็นนะครับ เวลาเครื่องร้อยมากๆๆ

#19 yuckfou

Posted 07 July 2007 - 11:18 PM

ค่อยโล่ง :her :her