`

Jump to content

เหอ ๆ ในที่สุดข้าพจ้อยก็จบโหมด Extreme จนได้

3 replies to this topic

#1 Xiangame

เสี้ยนเกม

• Royal Executive Members

Posted 01 July 2007 - 02:44 PM

ที่จริงผมนี่มันตกยุคจริง ๆ ส่วนใหญ่เขาก็เล่นแต่เกมใหม่กัน มีแต่ผมมั้งที่ยังเล่นเกมนี้อยู่ เพราะส่วนตัวผมชอบเกมนี้ โดยเฉพาะโหมดออ

นไลน์ เล่นเกมนี้ครั้งแรกผมก็เล่นแบบ Normal เลย และมันก็ยากจริง ๆ อย่างที่เพื่อน ๆ บอกกัน คิดดูบอสบางตัวกว่าจะผ่านได้ต้อง Retry

ตั้งหลายรอบ แต่สุดท้ายก็เล่นจนจบก็ใช้เวลานานพอสมควรสลับกับเล่น Online ไปด้วย จนรู้สึกว่าฝีมือดีขึ้นก็เลยอยากลองของเล่นโหมด

Extreme ดู เห็นเพื่อน ๆ ในบอร์ดบอกว่ายากมาก และก็ยากจริง ๆ มีอย่างที่ไหน T-ENG ลดอย่างเร็ว ยิ่งขับหุ่นนี่ลดโครตเร็วเลย เสาก็ไม่มี

ให้ปั้ม แถมสู้กับบอสบางด่านก็ไม่มีหุ่นให้ใช้อีกต่างหาก คิดดูอะไรมันจะโหดร้าย ทารุณขนาดนี้ แต่สุดท้ายก็เล่นจนจบได้อีก ใช้เวลาแค่ 5

วันเองเที่ยวนี้ ก็ไม่อยากจะเชื่อตัวเองเหมือนกัน เพื่อน ๆ คนไหนอยากลองดูบ้างก็เชิญเลยครับ แล้วจะรู้ว่านรกมีจริง เหอ ๆ :aha:

ไหน ๆ ก็ไหน ๆ แล้ว ผมก็มี Trick เล็ก ๆ น้อย ๆ มาฝาก ก็จะขอบอกเป็นข้อ ๆ เท่าที่จะนึกออกก็แล้วกันครับ

1. การเล่นโหมดนี้ สิ่งสำคัญที่สุดก็คือ ต้องเก็บสะสม T-ENG ให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ เพราะเวลาสู้กับบอส ขอบอกว่าโหดมาก มันจะ

โจมตีเราแบบบ้าคลั่ง และยิ่งบางด่านไม่มีหุ่นให้ใช้ เดินตีนเปล่าสู้กับมัน คิดดูเพื่อนเอ๋ยโหดร้ายขนาดไหน

2. จากข้อ1 เฉลี่ยเก็บ T-ENG ให้ได้ประมาณ 2700 ขั้นต่ำก่อนเจอบอส แต่บางด่านก็ต้องเก็บมากกว่านั้น ยิ่งมากเท่าไหร่ยิ่งดีนั่นจะทำให้

เพื่อนเย่อกับมันได้นานขึ้น

3. เวลาเล่น ไม่ควรจะเสียเวลากับไอ้ตัวใหญ่ ๆ ตามทาง ถ้าไปได้ก็ให้รีบไปซะ หรือถ้าไม่ได้ก็ต้องรีบฆ่ามัน

4.ไม่ควรขับหุ่น เพราะจะทำให้ T-ENG ยิ่งลดเร็วมากขึ้น ให้เดินเท้าเปล่าอย่างเดียว จะขับหุ่นได้ก็เฉพาะก่อนสู้กับบอสเท่านั้น

5. ในบรรดาบอสทั้งหมด ผมขอยกให้บอสด่าน 4 เป็นอะไรที่สุดยอดมาก ยากจริง ๆ เพราะพอเลือดมันเหลือครึ่งหลอด มันจะโจมตีอย่างบ้า

คลั่ง แถมบินไวอีกต่างหาก หาจังหวะโจมตีมันได้แค่แป๊ปเดียวเอง

ปล. ผมก็นึกได้แค่นี้ล่ะครับ ตอนนี้ก็ชักเบื่อ ๆ เกมนี้แล้ว ก็ว่าจะเล่น BF2 :MC ต่อ ก็เกมเก่าอีกนั่นแหละ เหอ ๆ

ผมก็ขอบคุณเพื่อน ๆ ที่เสียเวลามาอ่านเรื่องของผม ถ้ามีโอกาสคงได้เจอกันใหม่คร้าบบบ... :love

#2 -[fuZeZa]-

fsecw

• Royal Executive Members

Posted 01 July 2007 - 04:16 PM

สุดยอดครับ สำหรับผมคงไม่ไหว คงหงุดหงิดจนเขวี้ยงจอยจนพังมากกว่า หุหุ

#3 Fairlady Z

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:PS4, Xbox One

Posted 01 June 2009 - 02:26 AM

เล่นบน PC ยังแทบจะร้องไห้เลยครับ
ขนาดใช้เมาส์เล็งเอานะเนี่ย

#4 onmaew

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 17 June 2009 - 10:29 AM

มาบ่นเหมือนกัน

โค ตา ระ ยากกกกกก จริง ๆ

เริ่มต้นผมเล่น hard เลยครับ (ยังไม่ได้เข้ามาอ่านใน web)

เล่นไปได้ด่าน 8 แล้ว

บอสด่าน 4 ยากสุด ๆ เล่นจนท้อ ด่าแล้ว ด่าอีก บ่น บ่น บ่น (คนเดียว)

เฮ้ย!! จะบินไปไหนว้า ยิงไม่ห่วงเลยนะว่าตูจะฆ่าได้ไหม

ตายจนทนไม่ไหว แบบว่าไม่ต้องนับกันเลย (นับไปก็มีลืมอ่ะ)

จนสุดท้ายต้องปิดพักเครื่องก่อน ตั้งสติ แล้วกับมาเล่นใหม่

จนรู้วิธีฆ่ามัน คือ ให้ยิงที่ปีกมันข้างใดข้างหนึ่ง แล้วมันจะร่วง ดิ่งลงสู่พื้น จากนั้นก็ หึ หึ มึ...ตายยยยยยย!!!

มาบ่นเหมือนกัน

โค ตา ระ ยากกกกกก จริง ๆ

เริ่มต้นผมเล่น hard เลยครับ (ยังไม่ได้เข้ามาอ่านใน web)

เล่นไปได้ด่าน 8 แล้ว

บอสด่าน 4 ยากสุด ๆ เล่นจนท้อ ด่าแล้ว ด่าอีก บ่น บ่น บ่น (คนเดียว)

เฮ้ย!! จะบินไปไหนว้า ยิงไม่ห่วงเลยนะว่าตูจะฆ่าได้ไหม

ตายจนทนไม่ไหว แบบว่าไม่ต้องนับกันเลย (นับไปก็มีลืมอ่ะ)

จนสุดท้ายต้องปิดพักเครื่องก่อน ตั้งสติ แล้วกับมาเล่นใหม่

จนรู้วิธีฆ่ามัน คือ ให้ยิงที่ปีกมันข้างใดข้างหนึ่ง แล้วมันจะร่วง ดิ่งลงสู่พื้น จากนั้นก็ หึ หึ มึ...ตายยยยยยย!!!