`
←  Ghost Recons / Rainbow Six Vegas / Call of Duty MW / Battlefield
Logo
»

ยินดีต้อนรับกลับบ้านสายรุ้ง

abominog's Photo abominog 29 Jun 2007

หน่วยรบเก่า ๆ เริ่มกลับมาแล้วหลังจากโดนปลดประจำการกลางอากาศโดยป๋าบิล เมื่อวานมาพร้อมกันเลยทั้ง โจ๊กเกอร์ มือ C4 โรคจิต ทำเอาเดินไม่สะดวกเลยเวลาเล่น กับ เป๊ก มือ shortgun xm พูดน้อยแต่ยิงหนักแถมมาเป็นชุดอีกต่างหาก พกระเบิด 4 ลูกต้องใช้ให้หมด ทั้ง 2 กลับมาเมื่อวานทำเอา map street ตรง center point ระเบิดว่อนกันสนั่นหวั่นไหว :555 อีก 2 มาเป็นคู่ กลม นักแม่นปืน G3 ระยะไกลเจอเป็นร่วง พร้อม ดาว หน่วยสนับสนุนชั้นดี ตรึงฐานเหนียวแน่น เหมาะกับการให้ปิดทา่งเข้ามาตุ๋ยจากคู่แข่งได้เป็นอย่างดี แถมแม่นอีกต่างหาก ใครประมาทคิดว่าคุณเธอหมู มักหลับกลับบ้านเก่า ต้องวิ่งเหนื่อยจากจุดเกิดใหม่อีกที

รวมกับหน่วยรบหนังเหนียวทั้ง เก๋ นักร้องปืนโต(shortgun 870) // อาร์ต หน่วยรบสีกิ้งก่า มือ shortgun xm อีกคนที่เป็นเก๊า เดินไม่ค่อยเป็น ยองมาอย่างเดียว // และผมเองที่ยังเองหาปืนที่ลงตัวกับตัวเองยังไม่ได้เลย วัยรุ่นก็อย่างงี้แหละ เบื่อง่าย :555

ตอนนี้ห้องเริ่มเยอะขึ้น พร้อมกับหน่วยรบรุ่นใหม่แต่ฝีมือไม่ใหม่เลยอีกหลายท่าน ที่เห็นทุกวันก็น้องมินสแปด SPAS ที่แม่นเหลือหลาย / หนึ่ง / แจ๊ค / เคี๊ยว / วิท / ดิว / อู๋ / ปอม และอีกท่านผมจำไม่ได้หมด เพราะอิ่มกระสุนที่พวกท่านประเคนมาให้ทุกวัน :cry2

แล้วเจอกันในการปฏิบัติการ LVU CAMPUS ทุกค่ำคืนครับตอนนี้กำลังฮิต ระหว่างสงครามหน่วย alpha และ bravo เพื่อนร่วมรบเก่า ๆ จะมีอีกไหมที่กลับมา อยากให้กลับมาเร็ว ๆ หน่ะ ไม่ใช่อะไรหรอก กลัวโดนป๋าบิลสั่งปลดประจำการล๊อต 2 อ่ะดิ :cry

sillycabon's Photo sillycabon 29 Jun 2007

ไม่รู้จักใครเลย แต่ขอมั่วนิ่มหน่อย เย้ๆๆๆๆ :shame2

abominog's Photo abominog 29 Jun 2007

ความคิดของผมเองหน่ะ ถ้าไม่ติดเรื่องเกมส์แผ่นแท้ ยังอยากให้ rb6 กับ graw2 มาผลัดกันเล่นจังเลย แล้วมาล้างตากันต่อที่สนาม forza :555 เป็นปลื้มที่สุด

แต่อย่างว่า เป็นความคิดของผมเอง ....... จะมีไหมหน่อ :her

titti's Photo titti 29 Jun 2007

ขาดตังอีกนิดหน่อยคับพี่ 9000 เอง ยืมพี่ได้มั้ย :555

อยากกลับไปเล่นมั่กๆ :cry3

sillycabon's Photo sillycabon 29 Jun 2007

abominog, on Jun 29 2007, 12:59 PM, said:

ความคิดของผมเองหน่ะ ถ้าไม่ติดเรื่องเกมส์แผ่นแท้ ยังอยากให้ rb6 กับ graw2 มาผลัดกันเล่นจังเลย แล้วมาล้างตากันต่อที่สนาม forza :555 เป็นปลื้มที่สุด
แต่อย่างว่า เป็นความคิดของผมเอง ....... จะมีไหมหน่อ :her
พี่เป๊าก็ซื้อแผ่นแจกดิ ปัญหาจะได้จบ :555 555

WRX's Photo WRX 29 Jun 2007

เมื่อวานพูดน้อย เพราะติดธุระอยู่แค๊ปปปปป :555 ซึ้งใจมากๆครับพี่เป๊าตั้งกระทู้แบบนี้ อบอุ่นมากๆครับ :shame
เดี๋ยวคืนนี้เจอกันครับบบบพี่ๆเพื่อนๆทุกคน :bye
ปล.center point นี่จะไม่มีให้หลบกันอย่างสงบๆเลยใช่ไหมเนี้ย :her
Edited by WRX, 29 June 2007 - 01:37 PM.

Funky Caz's Photo Funky Caz 29 Jun 2007

:numairu: ดาวก็คิดถึงทุกคนเหมือนกันค่ะ
ดีใจที่ได้กลับมาเจอเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวสีรุ้งที่น่ารักทุกคนอีก( :mad แหม..เกือบโดนMicrosoftทำลายมิตรภาพดีๆไปแล้วซิเรา)
รักใครชอบใครหรือเกลียดใครยังไง ไปเจอกันได้ทุกคืนในสนามรบนะเจ้าค่ะ :bye

ปล. ลองเล่น DIRT กันบ้างหรือยังคะ อยากบอกว่ามันส์มากๆ เอาใจนักซิ่ง4x4ทั้งหลายเลยล่ะ

Funky Caz, on Jun 29 2007, 03:03 PM, said:

:numairu: ดาวก็คิดถึงทุกคนเหมือนกันค่ะ
ดีใจที่ได้กลับมาเจอเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวสีรุ้งที่น่ารักทุกคนอีก( :mad แหม..เกือบโดนMicrosoftทำลายมิตรภาพดีๆไปแล้วซิเรา)
รักใครชอบใครหรือเกลียดใครยังไง ไปเจอกันได้ทุกคืนในสนามรบนะเจ้าค่ะ :bye

ปล. ลองเล่น DIRT กันบ้างหรือยังคะ อยากบอกว่ามันส์มากๆ เอาใจนักซิ่ง4x4ทั้งหลายเลยล่ะ
แนะนำให้ลอง FORZA2 ครับ สนุกมาก ฮาด้วยครับ :eiei

WRX's Photo WRX 29 Jun 2007

DIRT ออนกันเพื่อนไม่ได้ครับคุณดาว ต่างคนต่างแข่งทำเวลาเอาครับ :ohno คนเลยนิยมออนforza2มากกว่า รับประกันความฮาครับ :aha: แข่งเป็นทีมก็ได้นะ อิ อิ :wow

JokeR360's Photo JokeR360 29 Jun 2007

:shame2 ผมรอ SEGA RALLY อยู่ครับ อาจจะมีโหมดออนไลที่มาทดแทน DiRT ครับ
ส่วน FORZA 2 ขอรอดูงบก่อนนะ ถ้าพอไหวอาจสอยได้ครับ (เล่นแผ่นแท้นี่มันลำบากเจง ๆ) :cry

คืนนี้ เด่วเป็นโฮส ให้อีกนะครับ (จะเลิกงานแล้ว คืนนี้ยาว จนเช้าเลยดีมั๊ย :love )

ปล. ตาผีผ้าอ้อม และนัง Cadius รีบๆ กลับมาหล่ะ เพื่อนๆ ให้อภัยแล้ว :sabai
Edited by JokeR360, 29 June 2007 - 05:04 PM.

nc.meen's Photo nc.meen 29 Jun 2007

มีนของแท้ต้อง Spas12*6 ด้วย ถ้าเจอไม่ *6 แสดงว่าปืนปลอม :aha:

pee-fkz's Photo pee-fkz 29 Jun 2007

เกย์ มาก

henry14's Photo henry14 29 Jun 2007

ใครที่คิดว่าทนต่อ 870 ของผมได้ ผมขอประกาศไว้ ณ ที่นี้เลยว่า :angry มาเลย (จิ๋ว.นัท.พี.ก๊าบ.mammypoko.อู๊ด.เอ็ม)

พลฯ ดอกรัก ณ วังเดิม's Photo พลฯ ดอกรัก ณ วังเดิม 29 Jun 2007

ผมก็มือใหม่ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วย ที่ต้องเล่นเกมนี้เพราะเครื่องผมมันเกย์มันเปิดได้แผ่นเดียวครับ เกมอื่นเปิดไม่ติด
ผมยิงไม่ค่อยแม่น พูดไม่ค่อยได้(แลคทันทีถ้าเปิดไมค์) ยศน้อยนิดเมื่อไหร่จะเท่าพี่เป๊าก็ไม่รู้ ไงไว้เล่นกันครับ :kanoiyom

minime's Photo minime 29 Jun 2007

เข้ามาดูรูป ที่คุงดาวแนบมาด้วย :shame

God of Death's Photo God of Death 29 Jun 2007

มีใครจำ Dark hero ได้บ้างไม่ได้เล่นเป็นเดือนเลย :her

honmaru's Photo honmaru 29 Jun 2007

กลับมากันแล้วหรอเนี่ย โอคิดถึงทุกๆคนเลยอ่ะอยากจะเล่นใจจะขาดแล้วกะลังอยู๋ในช่วงจะถอยเครื่องใหม่ อยากรู้ว่า เพื่อนๆเล่นกันอยู่ใช่แผ่นแท้หรือก๊อปกันครับเนี่ย อยากคุยกับเพื่อนๆเหลือเกิน

MADOKA's Photo MADOKA 30 Jun 2007

มีใครจำ ผีผ้าอ้อม อย่างเราได้อยู่ไม๊อ่า :cry สงสัยจะลืมกันไปหมดเเล้ว

อีกไม่นานครับ POKO น้อยๆ จะกลับมาอาละวาดอีกครั้ง กำลังจะถอย tv ใหม่ครับ เครื่อง xbox คงต้องรออีก นิสสสสสสสส

WRX's Photo WRX 30 Jun 2007

honmaru, on Jun 29 2007, 11:43 PM, said:

กลับมากันแล้วหรอเนี่ย โอคิดถึงทุกๆคนเลยอ่ะอยากจะเล่นใจจะขาดแล้วกะลังอยู๋ในช่วงจะถอยเครื่องใหม่ อยากรู้ว่า เพื่อนๆเล่นกันอยู่ใช่แผ่นแท้หรือก๊อปกันครับเนี่ย อยากคุยกับเพื่อนๆเหลือเกิน
ผมเล่นแท้หมดล่ะลุงhon ดูเกมแท้ที่มีตามลายเซ็นต์เลยครับบบ :555 กำลังคคิดๆอยู่ว่าจะซื้อไรเพิ่มดี :numairu:

TK BKK's Photo TK BKK 30 Jun 2007

:cry พี่เป๊านะ พี่เป๊า ลืมผมได้ลงคอ

ผมมือใหม่หัดเล่นอ่ะครับ :jark

ยังงัยรบกวนทุกท่านฝึกวิทยายุทธให้กระผมด้วยนะครับ :kanoiyom
Edited by TK BKK, 30 June 2007 - 11:31 AM.