`

Jump to content

สงสัยการแอดชื่อเพื่อนในPS3

3 replies to this topic

#1 tum_ps3

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 29 June 2007 - 12:32 PM

ผมสงสัยอยู่ข้อนึง

อย่างเรามี ID อยู่3 ID ผมใช้ของ US แล้วเข้าไปเล่นเกม rr7 แล้วเพื่อนผมใช้ ID ของ JP

อย่างนี้เราจะเล่นเซิร์ฟเดียวกันเปล่าครับ แล้วจะเจอกันเป่าอ่ะสงสัย

แล้วเวลาแอดชื่อเพื่อนผมแอดในUSแต่เพื่อนผมเต่อID JP แล้วจะเห็นว่าออนเปล่าครับ สงสัยมาก

ผมแอดชื่อคนในเวปไปหลายคนและแต่ไม่เคยเจอใครออนเลยT__T :cry ผมใช้ ID US อ่ะครับ

#2 delpiero10

• Executive Members

Posted 29 June 2007 - 12:51 PM

ตอบได้แค่ว่าถ้าแอดชื่อพื่อนต่างเซิร์ฟก็จะเห็นเค้าออนนะครับ

เช่นคุณสมัคร US แต่แอดเพื่อน JP ซึ่งเค้ามี HK ด้วย ปรากฏว่า

คุณแอดเค้าแค่ JP แต่เค้าดันไปออน HK คุณก็จะไม่เห็นไงครับ

ส่วนเกมนั้นไม่แน่ใจ บางเกมได้ บางเกมไม่ได้

อย่าง RFOM วันนี้จะออนไลน์ทั่วโลกได้แล้วนะครับ

:555

#3 lcat

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members
  • Interests:My love freedom 087-4063532

Posted 29 June 2007 - 12:57 PM

:555

#4 tum_ps3

• Freshy

Posted 29 June 2007 - 01:58 PM

งั้นวันนี้ลองRFOMเลยครับ อิอิ

จะเจอคนไทยไหมเนี้ย