`
←  Dead Rising
Logo
»

วิธีปราบบอสใหญ่แบบพื้นๆ

Uzsa's Photo Uzsa 26 Jun 2007

วิธีฆ่าบอสใหญ่แบบพื้นๆที่ไม่ต้องอาศัยท่าทั้งหลาย ชกๆเตะๆก็ชนะได้สบาย คือ เริ่มแลกให้ขึ้นไปที่รถถัง ซึ่งจะมีที่ยืนบนรถถังอยู่ 2 ระดับ คือ ตัวฐานเกราะรถถังกับส่วนที่เป็นที่ลงไปห้องโดยสาร(ส่วนสูงสุดของรถถังน่ะแหล่ะ) วิธีก็แค่พยายามยืนคนละระดับกับมัน แนะนำว่าเริ่มแรกให้ยืนที่ฐานเกราะรถถังก่อน มันก็จะโดดลงมาหาเรา ไม่ต้องทำอะไรมัน ให้กระโดดไปที่ส่วนแท่นที่มีปืนหรือส่วนลงห้องโดยสารนั่นเอง แน่นอนมันก็จะตามมาอัดเราอีกน่ะแหล่ะ จังหว่ะที่มันกระโดมาหาเรานี้แหล่ะ ซึ่งจังหว่ะมันกระโดดลงพื้น มันจะชะงักให้ระดมหมัดและอื่นๆใส่มัน แล้วรีบกระโดดหรือถอยฉากหนีก่อนมันจะตั้งหลักอัดเราได้ น่าจะอัดได้ 2-3 ทีนี้แหล่ะ แล้วให้รีบหนีไปฐานเกราะด้านล่าง แล้วก็ทำตามเดิมไปเรื่อยๆคือรอมันตามมา แล้วเราก็กระโดดไปด้านบนแล้วต่อยๆ ทำซ้ำตามขั้นตอนจนมันตาย ถ้าเล่นดีๆรับรองว่าไม่เสียพลังแน่นอน ขอให้โชคดี

okami11408's Photo okami11408 11 Apr 2008

เจ้านี่ผมโดดถีบอย่างเดียวเลย A > RT+X 4412144b.gif

morboro's Photo morboro 13 Jul 2009

บอสใหญ่ง่ายมากครับ ผมเล่นรอบเดียวผ่านเลย

ยืนแลกหมัดกับมันเลยครับ รัวๆ คาราเต้ช๊อปเนี่ย ล้วงใส้เนี่ย อัดเข้าไป