`

Jump to content

Review Ninja Gaiden Sigma ครับ

18 replies to this topic

#1 nero

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 16 June 2007 - 09:43 PM

ฉากทั้งหมดในเกมมี19ฉากครับ เล่นเป็น rachel 3 ฉาก
สิ่งที่ต่างไปจากเดิมคือ ฉากที่เพิ่มขึ้น เเต่ก็ได้มีการตัดฉากที่ต้องใช้เวลาเเก้ปริศนาทิ้งไปเกือบทั้งหมด
ถือว่าเป็นจุดดีถ้าต้องมาเเก้ปริศนาอีกเสียเวลามากๆ เลยปรับเปล่ยนเช่นให้สู้กับศัตรูเเล้วได้ของเลย
เช่นฉากในปิรามิดมันให้เราสู้กับไอ้ตัวดาบใหญ่ที่อยู่ในโหมดvery hard ver.xbox
3ตัว(สู้ทีละตัว) เเทนการเเก้ปริศนาปลดล็อคประตู3ชั้น คือภาคนี้จะเน้นบู๊จริงๆ แทบจะไม่ต้องเเก้ปริศนาเลย
รวมๆ เเล้วใช้เวลาเล่นให้จบน้อยลงทั้งๆที่มีฉากเพิ่ม3ฉาก(ผมใช้เวลาเเค่12ชั่วโมงภาคblack 17-18ชั่วโมง)

กราฟฟิก ตัวละครสวยครับ เเต่ฉากสวยกว่าเดิมนิดเดียวเองบางฉากหยักเป็นคลื่นเลยครับ(ยังคงมีปัญหาเรื่องรอยหยั
กอยู่ดีครับสำหรับPS3)

เรื่องเสียง ข้อนี้ชอบมากครับถ้าคนเล่นทั้ง2 ver.มาจะรู้ครับ เสียงดีกว่าเดิมมากครับตอนการด์ ตอนฟันได้อารมณ์มากๆ เพลงประกอบเพิ่มขึ้น

ระบบการเล่น การควบคุมเหมือนเดิมครับ เเต่ตัวเกมง่ายขึ้นมากๆครับ อาจเป็นเพราะเราได้ท่าร่อนตัดมาใช้ตั้งเเต่ฉากแรกทั้งโหมดnormal เเละ hard
จุดเซพเพิ่มขึ้น ร้านขายของเพียบ ไอเท็มในหีบเเจกยาเพิ่มพลังไม่อั้น เเละเจ้าตัวก้างปลาเหมือนมันดุน้อยลงสะบัดหลุดง่ายกว่าเดิมอีก
มีการเปลี่ยนแปลงฉากเล็กน้อย ศัตรูเพิ่มขึ้นหลายเเบบ บอสเพิ่มขึ้น ฉากที่ต้องวิ่งหาของเปิดประตูในภาคนี้ไม่มีเเล้วสู้กันเลย
อาวุธเพิ่มขึ้น กระโดดยิงธนูได้ วิ่งบนน้ำได้

#2 kem

BoA BoA BoA

• High Royal Executive Members
  • Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 17 June 2007 - 02:56 AM

จบเร็วมาครับ

#3 Guitar_O+

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 17 June 2007 - 07:45 AM

รอหวดมือสองอยู่นะคร้าบ

#4 Speed

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 17 June 2007 - 09:28 AM

จบเร็วมากเลยครับ

#5 oatkung

Let's Play

Posted 17 June 2007 - 04:59 PM

จบเร็วจริงๆเลยคร้าบ อยากเล่นจังเลยภาคนี้แต่ยังไม่มีPS3 :cry

#6 Advan

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 17 June 2007 - 05:02 PM

เล่นเบื่อแล้ว ขายเท่าไรเอ่ย

PS3 ระบบเสียงดีกว่าแน่นอนเพราะเป็น DTS :shame ส่วนรายนั้นแค่ Dolby Digital :mad

#7 G-Gamer™

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 17 June 2007 - 06:57 PM

รอหวดมือ 3 ครับ อิอิ

#8 PingKo

' ปิงโกะ '

Posted 17 June 2007 - 07:01 PM

จบแล้วหรอ -- --''

#9 omasaki

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 17 June 2007 - 07:15 PM

:her เพิ่งด่าน3 อยู่เลย ยากจริงๆ :cry2

#10 bigtae

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 18 June 2007 - 12:46 AM

อยากเล่นมั่ง :555

#11 Pasaniva14

เซียนเกม

Posted 18 June 2007 - 12:50 AM

จบไวโคตรๆ ผมยังไม่มีแผ่นเลย เหอๆตอนนี้เก็บตังสอยทีวี

#12 supernamax

SUPERNAMAX

Posted 18 June 2007 - 07:39 AM

รอหวด มือ 8 ครับ สู้ ราคา เต็ม ที่ เจ้า คุณ ปู่ เพิ่ง ยก มรดก ให้มา มาดๆ :555

#13 Mohigan

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Play Magazine

Posted 18 June 2007 - 09:31 AM

พึ่งจะได้แผ่นมา แต่ท่านหวดจบซะละ :blur

#14 undkodlor

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 20 June 2007 - 04:31 AM

คาอยู่ด่าน 5 อยู่เลยอ่ะ

#15 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 21 June 2007 - 12:47 AM

คำว่า "เทพ" มีไว้เรียกคนแบบคุณนี้ละ -*-

#16 NUVEAU

Я не окунут

Posted 22 June 2007 - 12:08 PM

สำหรับผมเกมนี้หากใครที่ยังไม่เคยเล่นของ xbox มาก่อนบอกได้เลยครับว่าหวดมาแล้วคุ้มจริงๆ จะมือ 1 ก็ได้นะ ตัวเกมถึงแม้ว่า
ฉากจะสวยกว่าเดิมไม่มากเท่าไร แต่รายละเอียดของฉากมาการแมพ texture ใหม่มาเกือบทั้งหมด และมี event ใหม่ๆให้ได้สัมผัส
แต่เนื้อเรื่องก็ไม่ได้ฉีกไปกว่าเดิม เพราะเดินตามแบบฉบับของเนื้อเรื่องเดิมแบบของ xbox เพียงแค่เพิ่มเหตุการณ์บางส่วนมา กับอาวุธใหม่ๆ
ให้ได้ใช้กัน แถมการใช้ item ประเภท support ที่ง่ายขึ้นกว่าเดิมแบบ realtime ทำให้ไม่ต้องเสียเวลาในการกด start เพื่อเข้าไปใช้
ส่วน cg ก็ยังใช้ของเดิมครับแต่ตัดบางอันออกไปเนื่องจากว่า ทำเป็น realtime cutscene แทนโดยรวมก็สนุกนะ ผมก็ซื้อมาเล่นเหมือนกัน
ถึงแม้ว่าจะเล่นของ xbox จบแล้วแต่แค่อยากลองของใหม่เท่านั้น ส่วน model character ก็สวยขึ้นกว่าเดิมครับ แม้ว่าจะสวยกว่าเดิมไม่มาก
แต่ดูออกได้ว่าสวยกว่าเดิมแน่นอน รายละเอียดเยอะขึ้นมาบ้างกว่าเดิม พึ่งเล่นจบได้ไม่นานนี้เองกำลังเล่นแบบ hard อยู่ แต่โดยรวมผมว่าทุก
อย่างก็ไม่ได้เปลี่ยนแปลงอะไรมากนะ มุมกล้องก็ยังเร็วเหมือนเดิม การเคลื่อนไหวก็ยังเร็วเหมือนเดิม(ตามความรู้สึกของผมนะ)
แต่เกมง่ายขึ้นกว่าเดิมครับ เดินบนน้ำก็ง่ายขึ้นกว่าแต่น้ำทำไม่สวยเท่าไรเลยแฮะ อาจเป็นเพราะต้องการให้แฟนๆ ps3
ได้สัมผัสเกมแนวนี้ให้ชินก่อนก็อาจจะเป็นได้

edit: สำหรับคนที่เล่นของ xbox มาก่อนแล้วนี่ บางคนเขาก็ไม่ซื้อมาเล่นนะ เขาบอกว่ามันก็ไม่ต่างอะไรจาก black มาก หากไม่นับเรื่อง
เหตุการณ์ต่างๆที่เพิ่มขึ้น กับภาพที่ไม่ได้ต่างอะไรจากของเดิมมากนักเขาก้เลยข้ามไปน่ะครับ แต่สำหรับผม ผมชอบนะสมบูรณ์กว่าเดิมดี

Edited by NUVEAU, 22 June 2007 - 12:50 PM.

#17 Jin

Heal The World

• Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 23 June 2007 - 04:46 PM

ทำมารอบที่ 3 คงเป็นตัวที่สมบูรณ์สุดๆจริงๆ สำหรับเกมนี้ครับ ผมยังอยากกลับไปเล่นอีกสักครั้งเลย

#18 xsodear121

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 26 June 2007 - 01:48 AM

อยากเล่นโคตรๆ เพื่อนยังหามือ 2 มาลง ไม่ได้เลย อดไปด้วย

#19 supernamax

SUPERNAMAX

Posted 07 July 2007 - 06:15 AM

เล่นจบ เร็ว จริงๆ จนถึงวันนี้ ก็ยังไม่มีแผ่น เล่น เช่น เดิม :eiei