`

Jump to content

ทำยังไงถึงจะจัดการหุ่นยนต์ที่มีบาเรียสีแดงได้ครับ

7 replies to this topic

#1 ตุ่น

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 14 June 2007 - 01:58 AM

ผมเพิ่งเข้าไปถึง acient factory ตามเนื้อเรื่องแผ่น 2
หลังจากจบ scene แล้ว ก็จะเข้าฉากสู้กับหุ่นยนต์เลย
แต่ ทำยังไงก็จัดการมันไม่ได้ เพราะมันมีบาเรียสีแดงหุ้มอยู่

ต้องหนีอย่างเดียวหรือครับ ...
ผมไม่อยากหนีเลย..อุตสาห์ลุยมาตลอด ไม่เคยหนีเลยซักครั้ง
เดี๋ยวจะเสียประวัติหมด
มีวิธีไหนเก็บพวกมันได้บ้างครับ

#2 Uzsa

Shirokishi Monogatari Hikari to Yami no Kakusei

• Royal Executive Members

Posted 14 June 2007 - 06:54 AM

ต้องหนีอย่างเดียวหรือครับ ...
ผมไม่อยากหนีเลย..อุตสาห์ลุยมาตลอด ไม่เคยหนีเลยซักครั้ง
เดี๋ยวจะเสียประวัติหมด
มีวิธีไหนเก็บพวกมันได้บ้างครับ

เหมือนผมเลย เล่นเกมส์ภาษาที่ไรจะไม่หนี กลัวเสียประวัติเหมือนกันเพราะบางเกมส์มันบันทึกด้วย แต่ไอ้ตัวที่ว่านี้ผมก็จำไม่ค่อยได้แล้วสิ แต่เท่าที่จำได้รึสึกว่ามีครั้งเดียวในเกมส์ที่ยังไงก็ต้องหนี เพราะตอนนี้ยังสู้ไม่ได้ ก็ศัตรูที่มีแท่งเหล็กในมือแล้วชอบเอากระทบกันน่ะแหล่ะที่ฆ่าไม่ได้จริงๆ

#3 gorath

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 14 June 2007 - 09:17 AM

โกยอย่างเดียวครับ

#4 Kisame

DearimaZ

• High Royal Executive Members

Posted 15 June 2007 - 01:03 AM

ต้องหนีตามเนื้อเรื่องเลยครับ แล้วก็วิ่งหาของอย่างเดียวแล้วก็สู้พวกหุ้นยนที่สู้ได้ประปรายไปครับ :her

#5 vitty

I'm back !!! [Special Ops]

• Royal Executive Members

Posted 16 June 2007 - 09:28 AM

หนีเยอะๆได้ AP ด้วยนะ แต่ว่า 0 point ครับ :aha:

#6 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 16 June 2007 - 10:40 AM

ถ้าเล่นแบบมีซับ Eng ก็ลองอ่านเนื้อเรื่องดูครับว่าทำไม ชู ถึงไม่มีคำสั่งหนีอยู่คนเดียว
อยู่ตอนช่วงจบแผ่น 2 มั้งครับ

#7 mennie

เซียนเกม

Posted 16 June 2007 - 07:52 PM

เดี๋ยวได้กลับมาล้างแค้นแล้วครับในแผ่น 3 พร้อมกับเจอ Golden Mechan Robo สุดโหดรออยู่ (เวลไม่เยอะของไม่เจ๋ง ตายหมู่แน่นอน)

#8 ตุ่น

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 21 June 2007 - 12:55 PM

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเข้ามาตอบ
งั้นคงต้องตัดใจหนีแล้วละ...แม่งแค้นใจจริงๆ