`

Jump to content

เรื่องสายแปลง DVI ไปHDMI ครับ

5 replies to this topic

#1 Youman

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 09 June 2007 - 09:20 PM

พอดีว่า พอเริ่มทราบๆข้อมูล มาบ้างครับ แต่ผมไม่นึกว่าสาย จะมีราคา แพงมากขนาดนี้ ต่ำๆ สั้นๆที่ดูมาพันกว่าบาทครับ เร่งหาข้อมูลอยู่ เพื่อดูราคาที่ถูกกว่านี้ เพราะถามจากเพื่อนที่เป็นช่างที่มาเลเซีย เค้าบอกว่าเป็นราคาสายแปลงที่แพงๆมากครับ (จะให้มันดูให้ก็ไม่ได้ชีวิตมันอยู่กะวงจรไฟฟ้ามือถืออย่างอื่น มันไม่สนเลย )หากขึ้นเป็นหลักพัน อ่ะครับ แน่นอนครับต้องมีราคาถูกกว่าแน่ๆครับ ที่ราคาสูงในตอนนี้ก็คงแน่นอนว่า พ่อค้าจอมค้ากำไรเกินควร ผมต้องหาต้นต่อร้านขายส่งให้จงได้ เพื่อนพี่น้อง ทุกคนนนนนนนน

ยังไงจะรีบเร่งหาข้อมูลให้เร็วที่สุดครับ

#2 lcat

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:My love freedom 087-4063532

Posted 09 June 2007 - 09:37 PM

ราคาสาย HDMI ถ้าอย่างดีก็ประมาณหลักพันแหล่ะครับ
แต่ถ้ารู้ว่าร้านขายส่งอยู่ที่ไหนบอกด้วยน่ะครับ :eiei กำลังเลงอยู่ :555

#3 Youman

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 09 June 2007 - 10:32 PM

ตอนนี้หากจะคุ้มที่สุดแล้วครับ โทรไปถามพี่ที่ทำงานคอมมาครับ คุ้มที่สุดและดูดีด้วย

1 ก่อนอื่นเพื่อนๆต้องถามตัวเองพร้อมหรือยังที่จะเปลื่ยน
2 ท่าน ต้องมี com อยู่ที่บ้านด้วย
3 มีเงินนิดหน่อย คิดว่าอัพเดตเครื่องคอมก็แล้วกันครับ
เมื่อตอบได้แล้วก็

001 ซื้อการ์ดจอใหม่ครับ เอาที่มี ช่อง HDMI ด้วย และแน่นอนถามร้านเค้าด้วยว่ามีสายแปลง HDMI มาด้วยรึเปล่า 80% มีมาให้ครับในกล่อง ตรวจดูซ่ะด้วยน่ะ (เป็นพวกการ์ดจอรุ่นใหม่ๆน่ะ แรงซ่ะด้วยอิอิ เกมเองคอมก็มันล่ะสิคราวนี้ลืม ps3 ไปเลย) ราคาจะมีตั้งแต่ 3500 ขึ้นไปรุ่นไหนก็ลองไปถามที่พันทิพย์ดูครับเอาตามกำลังเงินของท่าน เลยครับ
ในที่สุดเพื่อนๆก็ได้คอมการ์ดแรงเพิ่มมาด้วย อีกอย่าง

002 เอาสายHDMI ที่แถมมาเสียบกะ ps3 ไปเลยเพราะเป็น line in คราวนี้ อีกด้านก็จะเป็น DVI-D แล้ว 555 หลังนั้น คุณก็เอา สาย DVI หัวขท้าย มาต่ออีกที่เสร็จครับ ถ้าไม่มีเส้นล่ะ 200 ครับ พันทิพย์มีขาย

003 Lcd คุณก็เล่น ps3 ได้แล้ว หากเบื่อเพราะเกมน้อยก็ ถอดสายไปใส่คอมซ่ะ เล่นเกมคอมได้อีกบาน แถมแรงซ่ะด้วย

004 โชค 2 ชั้นนี้ เพื่อนพิจารณา กันเอาเองน่ะครับ ผมเพียงเสนอเท่านั้นครับ ไม่ได้บีบบังคับ
ผู้ที่ไม่เห็นด้วย ก็มองว่าทางเลือกก็แล้วกันครับผม เพราะซื้อสาย HDMI และ สายแปลง ราคาถูกกว่าจริง แต่ก็ไม่ได้การ์ดจอแรงๆมาใส่คอมน่ะเพิ่มอีกหน่อยได้คู่ครับ

ขอบคุณครับ

Edited by Youman, 09 June 2007 - 10:35 PM.

#4 GT4

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 09 June 2007 - 10:52 PM

ที่ฟอร์จูนมีขายเส้นละ 450
แต่ถ้าเอาแบบดีๆเลยก้ต้องเป็นหลายพัน

#5 omasaki

Posted 10 June 2007 - 02:41 PM

View PostGT4, on Jun 9 2007, 10:52 PM, said:

ที่ฟอร์จูนมีขายเส้นละ 450
แต่ถ้าเอาแบบดีๆเลยก้ต้องเป็นหลายพัน
ผมก็ซื้อที่นี่ล่ะครับ คุณภาพก็ใช้ได้พอประมาณ ตามราคา :aha:

#6 kiddysiam

Posted 21 February 2010 - 11:27 AM

เธžเธฑเธ™เธ—เธดเธžเธขเนŒเธ™เนˆเธฒเธˆเธฐเธ–เธนเธเนเธฅเน‰เธงเธ™เธฐ