`

Jump to content

จบแล้วไปไหนครับ คืออยากรู้ว่าถ้าเล่นจบแล้ว...........

• You cannot reply to this topic
3 replies to this topic

#1 vitty

I'm back !!! [Special Ops]

• Royal Executive Members

Posted 07 June 2007 - 04:01 PM

รบกวนคนจบแล้ว หรือใครก็ได้ที่ทราบครับ

คือว่า ใกล้จบแล้วครับ อยู่ตรง cube ครับ ตรงปากทางที่มีผีเสื้อ

อยากรู้ว่า ถ้าจบแล้ว มันจบเลยรึเปล่า หรือว่า สามารถ ออกมาปั๊มเลเวลได้ จัดการ side quest ได้
จะได้วางแผนถูก จะได้ เอารอบเดียวให้จบเลย

ถ้ามันจบเลย จะได้จัดการอย่างอื่นให้เสร็จก่อน

รบกวนด้วยครับ :kanoiyom

#2 JROCoNe

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 07 June 2007 - 05:41 PM

อยากรู้เหมือนกันครับ

#3 vitty

I'm back !!! [Special Ops]

• Royal Executive Members

Posted 08 June 2007 - 04:30 AM

ไหนๆก็ไม่มีคนตอบละ ตั้งเองตอบเองเลยละกัน :aha:

ไปลองมาแล้วครับ ก็คือ ถ้าเข้า cube ก็ยังย้อนไปย้อนมา กับโลกเดิมได้
แต่ถ้าเข้าชั้น Deep จนถึงที่ต้องสู้กับ Genereal Szabo ร่างสุดท้ายเมื่อไร ก็ย้อนไม่ได้แล้วครับ

จบแล้วจบเลยครับผม :ohmygod

#4 genwaii

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 08 June 2007 - 04:31 PM

View Postvitty, on Jun 7 2007, 04:01 PM, said:

รบกวนคนจบแล้ว หรือใครก็ได้ที่ทราบครับ

คือว่า ใกล้จบแล้วครับ อยู่ตรง cube ครับ ตรงปากทางที่มีผีเสื้อ

อยากรู้ว่า ถ้าจบแล้ว มันจบเลยรึเปล่า หรือว่า สามารถ ออกมาปั๊มเลเวลได้ จัดการ side quest ได้
จะได้วางแผนถูก จะได้ เอารอบเดียวให้จบเลย

ถ้ามันจบเลย จะได้จัดการอย่างอื่นให้เสร็จก่อน

รบกวนด้วยครับ :kanoiyom

กำลังจะมาตอบพอดีว่า ถ้าคิดจะจบในรอบเดียวคงต้องอย่าเพิ่งเข้าไปฆ่าบอสใหญ่นะ
ทำโน่นทำนี่จนพอใจก่อนก็ได้ เพราะถ้าเริ่มสู้เนเนแล้วก็คงต้องแตกหักไปเลย
แต่ถ้าเล่นจบเลยอย่างน้อยก็ได้ดูฉากจบก่อน(ซึ้งนะ)

แล้วถ้ายังไม่พอใจก็เริ่มเซฟหลังสุดแล้วถอยออกไปใหม่ก็ยังสนุกอยู่
เพียงแต่ว่าต้องเซฟไว้หลายๆอันก็แล้วกัน จะได้ย้อนกลับไปได้หลายๆช่วงที่ชอบ :bye