`

Jump to content

ได้มาแล้วครับ Softbank707SCII ดำแดงงามสง่า

15 replies to this topic

#1 Spirit

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 04 June 2007 - 06:42 PM

เพิ่งได้มาเมื่อวาน
พอดีร้านที่สั่งไว้โทรมา บอกของเข้าแล้ว
เราก็จัดการ รีบทะยานไปที่มาบุญครอง ไปถึงร้านก็เชยชมเครื่อง
เอาล่ะ โอเค เอา!!!
และแล้วก็จัดแจง อำลาน้อง903SHสีขาว พร้อมเพิ่มเงินไปอีก1500บาท ได้มาล่ะ แต่ยังไม่มีเวลาเชยชมมาก เพราะพรุ่งนี้ต้องไปโรงเรียนแต่เช้า(ไปเอานี่ตอนกลางคืน)

วันนี้กลับมาได้ที ถ่ายรูปมาให้ดูกันเล็กน้อย

ผมเองไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญทางด้านโทรศัพท์มือถือ มีก็สักแต่ไว้โทร(วันละครั้ง) กล้องก็ไม่ได้ใช้ แถมเกิดมานี่ก็เป็นเครื่องที่3ของผม คงจะให้วิจารณ์อะไรไม่ได้

ถ้าจะให้ให้นิยาม ก็คงเป็นว่า
"รูปงามเป็นเอก ตัวเลขเป็นโท"
ตัวเลขที่ว่านี้คือ Spec ครับ หาใช่ตัวเลขDialไม่ (ใหญ่มากเลยนะนั่น แถมมีลูกเล่นอีก)

Spec ตัวนี้จัดอยู่ในประเภทกลางๆครับ เรื่องของกล้องเท่าที่ลองจับๆดูก็ คุณภาพกลางๆครับ 2.0ล้านพิกเซล ไม่มีแฟลช ไม่มีออโต้โฟกัส(หรือมีอันนี้ต้องพิสูจน์อีกที แต่คิดว่าไม่มี) ไม่มีออปติคัลซูมเหมือน903 เอาไว้ถ่ายเล่นๆครับ ตามคอนเซปต์ของผมที่ว่า "กล้องมือถือถ่ายเฉพาะหน้าเท่านั้น" นี่คงเป็นหนึ่งในเหตุผลที่ผมขาย903ล่ะมั้งครับ 903กล้องสุดยอดจริง แต่ในเมื่อผมมีกล้องดิจิตัลอยู่แล้ว ก็คงไม่มีประโยชน์อะไรมากนัก "เอาไว้ถ่ายเฉพาะหน้าจริงๆ" เช่นตอนไปพารากอนแล้วไปเจอ วงกีตาร์คู่ญี่ปุ่นDepapepe ตอนนั้นไม่รู้มาก่อนเลยว่าจะมา วันนี้ ที่นี่ นี่ครับข้อดีของกล้องมือถือที่ผมขอยกให้

จอ2.2นิ้วครับ ก็กลางๆเช่นกันครับ ที่พูดว่ากลางๆนี่สงสัยใช้903มา ก็เลยพูดว่ากลางๆ แต่จริงๆก็ไม่ได้เลวร้ายนะครับ ชัดดีเหมือนกัน ส่วนตัวไม่ดูหนังอยู่แล้ว จก240000สี หรือ16.7ล้านสี ก็ไม่มีประโยชน์กับผม(ตัวนี้ไม่แน่ใจว่ากี่สีนะครับ แต่น่าจะแค่60000สีเองมั้งครับ)

นอกจากรูปลักษณ์ภายนอกและในที่ผมประทับใจมากๆแล้ว
เรื่องของลูกเล่นเล็กๆน้อยๆก็ดูจะเป็นสิ่งที่เลี่ยงไม่ได้เหมือนกัน

เวลากดเลขก่อนโทรศัพท์ จะไม่ใช่แบบธรรมดาที่กดแล้ว เลขปรากฎขึ้นเฉยๆ แต่เป็นแบบ กดแล้ว จะมีปากกาขนนกเล็กๆ ว่ายวาดตัวเลขให้ปรากฎขึ้นมา ไม่ช้าและไม่เร็ว เป็นเสน่ห์นะผมว่า หรือถึงไม่ชอบ ก็สามารถเปลี่ยนกลับไปเป็นอย่างธรรมดาก็ได้

สกินของเครื่องนี้ ก็มีให้เปลี่ยนถึง4สกิน ซึ่งจะไม่เป็นอย่าง903 เพราะแต่ล่ะสกินออกแบบมาได้ดีจริงๆ ตัดสินใจยากว่าจะใช้สกินไหน และใน4สกิน ยังซอยย่อยออกมาเปลี่ยนสีที่มีบรรจุไว้ได้อีก สะใจไปเลย

ฟอนท์ก็ออกแบบมาได้ดี อักษรในเมนูต่างๆไม่แข็งทื่อ

ก็คงมีอีกหลายจุดที่ยังไม่ได้พูดถึง แต่ก็ไม่รู้จะทำอย่างไร เพราะพึ่งได้เครื่องมาเมื่อวานเอง

ลืมบอกไป แม้จะไม่บางที่สุด แต่ความหนาเมื่อพับแล้วคือ11.9มิลลิเมตรเท่านั้นเองครับ

ฝาเครื่องเป็นแบบด้าน ไม่มัน
แผ่นปุ่มกดทั้งแผ่นทำเป็นลายคล้ายโลหะสีดำ ไฟปุ่มสีขาว
ดีไซน์เรียบๆ สมกับเป็นมือถือตะวันออก(ลืมบอกว่าตั้งแต่เครื่องจนถึงที่ชาร์จ Made in Korea)

สะใจที่สุดตรงปุ่มวงกลมสีแดงตรงกลาง บาดหูบาดใจมาก

ขอบคุณครับที่อุตส่าห์ทนอ่านงานไร้ศิลปะของผม

#2 big13th

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 04 June 2007 - 07:54 PM

รวย เอ้ย สวยจริงๆ เหอๆ

#3 coco

คู่อริพีคุง

• High Royal Executive Members

Posted 04 June 2007 - 07:59 PM

จะรีบไปไหนนี่ iPhone กะลังจะมาแล้ว

#4 sk8er boi

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 04 June 2007 - 08:38 PM

ยังไงช่วยโพสให้ถูกห้องด้วยเน้อ

ถ้าเขาสนใจเดี๋ยวเขาก็เข้าไปดูเองแหละไม่ว่าจะโพสที่ห้องไหนอ่ะ

:explain

Edited by sk8er boi, 04 June 2007 - 08:38 PM.

#5 Skiver

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 04 June 2007 - 09:04 PM

บางดีครับ แต่ยังไงผมว่า 903sh สวยกว่า :aha:

#6 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 04 June 2007 - 09:26 PM

อืม สวยจริงๆ มือถือ ผมเล่นแต่มือสองตลอด มันถูกดี เบื่อก็ขาย

#7 a K [I] R A

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 04 June 2007 - 09:45 PM

สวยดีนะครับ

:love

#8 BayZ

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 04 June 2007 - 09:45 PM

รอ = =" iPhone..... น่าจะมีประโยชน์กว่าเยอะ

#9 loof

เซียนเกม

Posted 04 June 2007 - 09:50 PM

รูปที่สองไอ้เงา ดำๆนั่น มันไอ้นั่นของน้องสปิริต ตอนดีใจที่ได้มือถือใหม่จนมันโป่งบวมขนาดนั้นเลยเหรอ

#10 cyberbot

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 04 June 2007 - 09:56 PM

ค่าตัวเท่าไหร่ นะ มือหนึ่ง

#11 RockmanX

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 04 June 2007 - 10:04 PM

สวยครับ เนี๊ยบดี แต่ผมก็อยากรู้อ่ะ ค่าตัวมันเท่าไหร่

#12 Spirit

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 04 June 2007 - 10:11 PM

ราคาที่ผมเจรจาตะอั่วมาก็9700บาทครับ
ขาย903+เมมกิ๊กได้8200บาท ผมก็เพิ่มอีก1500บาทนั่นเอง

#13 donutpla2

ヌルヌル大好き

Posted 05 June 2007 - 05:31 AM

โห แพงจัง :blur

#14 2ndRUNNER

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 05 June 2007 - 08:57 AM

คล้ายๆ TOSHIBA

#15 61 Stumm Gart

โรคจิต...ติดบอร์ด

Posted 05 June 2007 - 09:44 AM

ถ้าห้องมือถือคนเบาบาง ก็ต้องยิ่งเข้ามาโพสท์สิครับ เพื่อเพิ่มเติมความหนาแน่น
จะบอกว่าห้องนี้ Mod และเพื่อนๆ ตอบเร็วมากเลยนะ ละเอียดด้วย

จะรีวิว จะโชว์ หรือแค่บอกเล่า....ก็ให้ถูกห้องนะครับ
เค้าแบ่งให้ชัดเจนแล้วนา :angry

#16 k9999

เซียนเกม

Posted 05 June 2007 - 10:17 AM

สวยดีครับคล้าย samsung d830 (แต่ผมว่า d830 สวยกว่านะครับเป็นเครื่องศูนย์ด้วย) ราคาผมว่าสูงพอดูนะแต่ก็เก๋และไม่โหลดีครับ