`
←  360 Games Warehouse
Logo
»

FORZA2: รวบรวมรถแต่งของชาว DGO

makuja's Photo makuja 08 Jun 2007

ถ้าเอารูปลงไปไม่ได้ แล้วที่เห็ฯเป็นรูปหวาบหวิวนั่นวาดเองเหรอคับ

MusTanGZ's Photo MusTanGZ 08 Jun 2007

รู้สึกคนญี่ปุ่น เค้าจะใช้Mini เป็นกระดานวาดภาพ ไปแล้วนะครับ :555
ถึงขั้นตี scale กันเลยทีเดียว :her

TONBO's Photo TONBO 08 Jun 2007

View Postmakuja, on Jun 8 2007, 07:32 PM, said:

ถ้าเอารูปลงไปไม่ได้ แล้วที่เห็ฯเป็นรูปหวาบหวิวนั่นวาดเองเหรอคับ

ใช่ครับ รูปที่เห็นวาดจากการใช้พวกรูปทรงเรขาคณิต และพวกเส้นต่างๆ ที่เกมมีให้อย่างจำกัด
มาผสมกันจนออกมาเป็นรูปครับ ให้นึกถึงโฟโต้ชอปน่ะครับ ที่จะมีหลายเลย์เยอร์ ซ้อนๆกัน
ดังนั้นถ้าจะวาดให้ออกมาเป็นรูปอย่างที่เห็น อาจจะต้องใช้การทับซ้อนของเลย์เยอร์หลายร้อยชั้นเลยนะครับ
แต่ว่าเกมจำกัดให้ใช้ได้สูงสุดแค่ 1000 เลย์เยอร์ครับ

ปล.รูปที่วาบหวิวที่เห็นเป็นของศิลปินชาวญี่ปุ่นครับ สุดยอดจริงๆ

LDS Drive's Photo LDS Drive 08 Jun 2007

ตกลงนี่คือเค้าเอาไอ้พวกรูปทรงต่างๆที่เกมให้มามาวาดเป็นรูปพวกนั้นหรอครับ นึกว่าจะ import รูปจากข้างนอกมาใส่ได้ซะอีก แย่จัง :ohno

ไม่งั้นจะทำรถลาย gay ทั้งคันไปแข่งโชว์ซะหน่อย พอดีสัญญากับคนแถวนี้ไว้ว่าถ้าได้เครื่องใหม่ online ได้แล้วจะขับรถ gay ไปอวด สงสัยต้องล้มเลิกแผนซะแล้วเพราะความสามารถผมไม่ถึงขนาดนั้น :ohno

รถของแต่ละคนบ่งบอกนิสัยคนขับอย่างชัดเจนเลยนะครับ :aha:
Edited by LDS Drive, 08 June 2007 - 11:06 PM.

makuja's Photo makuja 09 Jun 2007

วาดเองหมดหรือเนี่ย สุดยอดดดดดดดด :ah

สงสัยคงจะเสียเวลานานน่าดู

ผมล่ะขอ :bye ครับ เล่นอย่างเดียวดีกว่า เอิ๊กกก

cmmman's Photo cmmman 09 Jun 2007

ไม่มีรถอะจิ...หาแผ่นแท้ยังไม่ได้เลย... :her :cry

TONBO's Photo TONBO 09 Jun 2007

เกือบเสร็จแล้วครับ เหลือเก็บรายละเอียดอีกนิดหน่อย กับ ทำลวดลายด้านข้างรถก็น่าจะหมดแล้ว หุหุหุ เห็นแบบนี้ฟาดไปซะ 640 เลเยอร์แล้ว

honmaru's Photo honmaru 11 Jun 2007

เมดูซ่า โอ สวยมากครับ

TONBO's Photo TONBO 12 Jun 2007

เสร็จแล้วครับ เล่นเอาเหนื่อยเหมือนกัน ทำออกมาแบบเป็นงานสไตล์แอร์บรัชครับ

JYD's Photo JYD 12 Jun 2007

สวยดีครับครับ

แต่งรถจนไม่มีเวลาแข่งเลยนะครับ :555

osxbox360's Photo osxbox360 12 Jun 2007

จัดไปครับ เดี๋ยวผม จะ copy ลายมั้ง แอบทำเป็น ฝาแฝดเลย อิอิ :555

butterfly13's Photo butterfly13 14 Jun 2007

:eiei น้องใหม่ครับ ขอโชวมัง กล้องมือถือแหะภาพไม่ชัดเลย รถผมสีชมพูนะ :aha:

Subaru Impreza WRX STi หมาตัวนี้ผมจำชื่อไม่ได้แต่ชอบดี ของยุ่น หมาอัฟโร่
ช่วงนี้ ไม่ค่อยว่างเลย เดี๋ยววันเสาร์อาทิตย์จะพยายามทำลายใหม่

luzifer's Photo luzifer 15 Jun 2007

^
^
คันข้างบนน่ารักจัง

mustang's Photo mustang 15 Jun 2007

แต่งแบบเรียบๆ ครับ ไม่มีอะไรมากครับ :bye

และนี่ก็อีกผลงานครับ... ใช้กล้องมือถือถ่ายเอาครับ (sagem mX-8) :bye

TLG.(THAILAND GHOST)

letbliz's Photo letbliz 21 Jun 2007

View PostTONBO, on Jun 12 2007, 03:18 AM, said:

เสร็จแล้วครับ เล่นเอาเหนื่อยเหมือนกัน ทำออกมาแบบเป็นงานสไตล์แอร์บรัชครับ

ถ้าเปิดไฟใส่คันข้างหน้ามันจะกลายเป็นหินมั๊ยนะ

Jin's Photo Jin 22 Jun 2007

ช่วงนี้ไล่เก็บรถ ไม่มีเวลานั่งแต่งลายเลย T-T

TONBO's Photo TONBO 22 Jun 2007

View Postletbliz, on Jun 21 2007, 08:29 AM, said:

ถ้าเปิดไฟใส่คันข้างหน้ามันจะกลายเป็นหินมั๊ยนะ

จริงๆอยากใส่ลายไว้ท้ายรถมากกว่าครับ แต่ว่าพื้นที่มันน้อย แล้วอีกอย่างครับ ต่อให้แต่งลายสวยแค่ไหน แต่เอาไปแข่งนี่แทบไม่เห็นลายพวกนี้หรอกครับ ยิ่งถ้าเอาไปชนล่ะก็ไม่ต้องพูดถึงเลย :ohno

นินจาช่วยเจ้าหญิง8's Photo นินจาช่วยเจ้าหญิง8 22 Jun 2007

โอ้วววพี่ชอบสีข้างมาเลยคับ เกร็ดงูเขียวตัดดำ แล่มจริงๆ

butterfly13's Photo butterfly13 23 Jun 2007

เรเวล อะไรกันมั่งแล้วครับ ผม20 ก่าๆละ :aha:

ไอ้ตอนแข่งแบบรุ่นต่อรุ่น Camaro V.S. Mustang รู้สึกมั้ยว่ามันขับยากทั้งสองคันเลย โดยเฉพาะ Ford GT Mustang ตอนออกตัวนี้ ต้องกดไกปืนแบบผ่อนสโตรกเลาๆ ไปเหยีบคันเร่งมิดเลยไม่ได้หมุนล้อฟรี ดริฟทุกโค้ง 555 :blur

เดี๋ยว อาทิตย์นี้จะเคลียร์ 30 รอบสนามให้ได้ :um

ปล. ซิ่งจนลืมแต่งรถ :ohmygod

View Postbutterfly13, on Jun 23 2007, 03:03 AM, said:

เรเวล อะไรกันมั่งแล้วครับ ผม20 ก่าๆละ :aha:

ไอ้ตอนแข่งแบบรุ่นต่อรุ่น Camaro V.S. Mustang รู้สึกมั้ยว่ามันขับยากทั้งสองคันเลย โดยเฉพาะ Ford GT Mustang ตอนออกตัวนี้ ต้องกดไกปืนแบบผ่อนสโตรก เผลอไปเหยีบคันเร่งมิดเลยไม่ได้หมุนล้อฟรีมีได้ดริฟทุกโค้ง 555 :blur

เดี๋ยว อาทิตย์นี้จะเคลียร์ 30 รอบสนามให้ได้ :um ผมว่า ขับเคลื่อนล้อหน้ากับ สี่ล้อขับง่ายสุดละ :her

ไอ้ตอนแข่งแบบรุ่นต่อรุ่น Camaro V.S. Mustang รู้สึกมั้ยว่ามันขับยากทั้งสองคันเลย โดยเฉพาะ Ford GT Mustang ตอนออกตัวนี้ ต้องกดไกปืนแบบผ่อนสโตรกเลาๆ ไปเหยีบคันเร่งมิดเลยไม่ได้หมุนล้อฟรี ดริฟทุกโค้ง 555 :blur

เดี๋ยว อาทิตย์นี้จะเคลียร์ 30 รอบสนามให้ได้ :um

jayluminous's Photo jayluminous 23 Jun 2007

ขำ Rep บนมากเลยครับ กร๊ากๆๆๆๆ :555