`

Jump to content

ขอถามครับ pc game pass คืออะไรครับ เหมือน playstation plus ของโซนี่มั้ยครับ

4 replies to this topic

#1 natta

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 28 February 2024 - 11:12 AM

ขอถามครับ pc game pass คืออะไรครับ เหมือน playstation plus ของโซนี่มั้ยครับ

https://www.blognone.com/node/128134

ออกตัวก่อนว่าผมไม่เคยโหลดเกมจาก steam มาเล่นเลย เล่นแต่ด้านมืดตลอด ตอนนี้อยากกลับมาด้านสว่างครับ พอดีเห็น ในเวบนึงตามลิ้งเค้ามี โฆษณาว่า จ่าย 29 บาทต่อเดือนเล่นเกม ได้

นี่เหมือนplaystation plus ของโซนี่มั้ยครับ ที่เราเล่นเกมนั้นๆที่ โซนี่เค้าเลือกมาให้เล่นทุกเดือนได้ ตราบที่เรายังจ่ายเงินค่าสมาชิกพลัส สมาชิกหมดก็เล่นไม่ได้

ขอบคุณครับ

#2 po_po_rings

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 28 February 2024 - 11:32 AM

ใช่ครับ แต่จะต่างกัน ประมาณว่า persona 5 ตอนออกใหม่ ๆ มีให้เล่นครับ แต่ครบสัญญา ปีหนึ่ง หรืออะไร เขาก็ถอดออกเราโหลดมาเล่นเหมือน PS Plus ที่ต้องกดไปรับไม่ได้

แต่เกมส์ค่าย Microsoft ไม่ค่อยโดนถอดครับ

ตอนนี้ผมก็เล่น persona 3 ไปยังไม่ได้ซื้อเกมส์เต็ม

#3 Orpheus

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 28 February 2024 - 11:50 AM

ตามที่ท่านบนบอกเลยครับ

PC Game Pass เป็นแคตาลอคเกมของทาง Microsoft ที่ให้เราเล่นเกมที่ลงใน Xbox PC ตอนนี้น่าจะมีเกือบๆสองร้อยกว่าเกม

จุดที่เด่นกว่า PS Plus คือมันจะมีเกมดังๆที่ลงให้เล่น Day 1 ที่เร็วๆนี้ก็มี Yakuza ภาคใหม่ Persona 3 Reload จะมีเกมใหม่เติมเรื่อยๆทุกเดือน

บางครั้งก็เพิ่มเกมที่ออกมาสักพักแล้วก็มี แต่เกมพวกนี้จะไม่ได้อยู่ในแคตาลอคตลอดมีออกไปบ้างแต่ส่วนใหญ่จะอยู่ประมาณปีนึง บางเกมก็อยู่หลายปี

แต่ถ้าเกมที่ M$ เป็น Publisher จะอยู่ค้างไว้ตลอดไม่ออก (ยกเว้นเกม Quantum Break ที่เคยออกไปแป๊บนึงแล้วก็กลับมา)

คิดซะว่ามันคือ Netflix เวอร์ชั่นเกมละกันครับรูปแบบธุรกิจคล้ายๆกัน

ปล. อันนี้คือรายชื่อเกมที่เล่นได้ ณ ตอนนี้ https://www.xbox.com...game-pass/games

#4 asdc

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 29 February 2024 - 02:27 PM

29บาทต่อเดือนจรืงๆหรือนี่

#5 ekbee

เซียนเกม

• Moderator?

Posted 29 February 2024 - 03:15 PM

View Postasdc, on 29 February 2024 - 02:27 PM, said:

29บาทต่อเดือนจรืงๆหรือนี่

เดือนแรกครับ ต่อไป 99 แต่ ถ้ามีเครื่อง ยังพอใช้สูตรสมัครราคาถูกจาก console แล้บมาเล่นบน pc ได้