`

Jump to content

ขอความรู้เกี่ยวกับ PS plus ปัจจุบันหน่อยครับ

2 replies to this topic

#1 vidic

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Royal Executive Members

Posted 11 September 2023 - 02:05 PM

ขอความรู้เกี่ยวกับ PS plus ปัจจุบันหน่อยครับ
ใช้ ps plus PS4 ตอนนี้ ยังเหมือนเดิมไหมครับ
เกมที่ออกมาให้เล่นฟรี ในแต่ละเดือนๆ ก็ไม่เคยกดไว้ ก็คือถึงสมัครไว้ ก็เล่นไม่ได้เพราะมันผ่านมาแล้ว

ตอนนี้เพิ่งได้ PS5 อยากเล่น Ghost of tsushima เคยเห็นแว๊บๆ ว่ามีมาให้เล่น ใน PS plus
อยากถามว่า สมครตอนนี้ ต้องสมัครแพ็คแบบไหน ถึงจะเล่น Ghost of tsushima ได้ และ สมัครตอนนี้ (เดือน กย 66) สมัครแล้วจะเล่นได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

#2 TanK

Legal Officer

• Royal Executive Members
  • Interests:Movie Games and Travel

Posted 16 September 2023 - 09:51 PM

พลัสปัจจุบันมี 3 ระดับครับ ดูจากลิงค์ด้านล่าง

https://www.playstat.../th-th/ps-plus/

เอาเฉพาะที่ผมเห็นว่าสำคัญ ก็

ระดับที่ 1 Essential ปีละ 1,830 บาท เล่นเกมออนไลน์ได้ มีเกมฟรีเดือนละ 3-4 เกม เซฟเกมบนคลาวด์ได้
เกมฟรี หากกดรับสิทธิ์ไว้ในแต่ละเดือน จะยังเล่นหรือโหลดมาเล่นใหม่ได้เสมอ ตราบที่สถานะสมาชิกยังไม่หมดอายุ
แต่ถ้าไม่กดรับไว้ในเดือนที่แจกก็ถือว่าหมดสิทธิ์ จะกดรับเกมของเดือนก่อนๆไม่ได้
และสุดท้ายคือส่วนลดซื้อเกมในสโตร์ บางเกมจะลดราคาเป็นพิเศษสำหรับสมาชิก

ระดับที่ 2 Extra ปีละ 3,070 บาท ได้เพิ่มมาจากระดับที่ 1 คือคลัง (แคตตาล็อก) เกม PS Plus เป็นเกมเจน PS4 และ PS5
โหลดเกมในคลังมาเล่นได้ตลอดเวลาที่เกมนั้นยังอยู่ในคลัง PS Plus และสถานะสมาชิกยังไม่หมดอายุ
เกมในคลังมีสับเปลี่ยนหมุนเวียนเข้า-ออกคลังทุกเดือน คล้าย Netflix
ถ้าเกมออกจากคลังแล้ว หรือสถานะสมาชิกหมดอายุ อย่างใดอย่างหนึ่งหรือทั้งสองอย่าง
ถึงเราจะโหลดไว้เกมจากคลังไว้แล้ว แต่ก็จะเล่นไม่ได้

ระดับที่ 3 Deluxe ปีละ 3,530 บาท ได้เพิ่มมาจากระดับที่ 1 กับ 2 คือคลังเกมคลาสสิค
ก็จะเป็นเกมเจน PS1 หรือ PS2 ลักษณะการใช้งานก็จะเหมือนคลังเกมระดับที่ 2
แต่เกมคลาสสิคมีไม่มากเท่าไหร่ สุดท้ายคือเดโมบางเกมที่จะให้ทดลองเล่นเฉพาะสมาชิกระดับที่ 3 เท่านั้น

https://www.playstat.../#subscriptions

ถ้าจะเล่น Ghost of Tsushima Director's Cut ตอนนี้ยังมีในคลังครับ ต้องสมัครระดับที่ 2 หรือ 3 ก็จะเล่นได้

Edited by TanK, 16 September 2023 - 09:56 PM.

#3 kidx

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 21 September 2023 - 01:30 PM

ถ้ามีเวลาเล่นจริงๆ สมัคร plus extra เลยครับ ปีนึงเล่นเกมส์ใหญ่ๆ จบได้ 5 เกมส์ คุ้มละครับ