`

Jump to content

ผมเพิ่งโดนเพื่อนป้ายยามาครับ...

1 reply to this topic

#1 Master Nameless

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 06 September 2023 - 06:51 PM

วันก่อนไปค้างบ้านมัน คืนนั้นมันเริ่มแกะยาโดยการเอากรุตลับเกมเก่าที่มันไปไล่ซื้อสะสมจากญี่ปุ่นมาให้ดู แต่ละเกมคือตำนานทั้งนั้น มวยปล้ำสาม โอลิมปิค ร็อคแมน คุนิโอะ ซึบาสะ ดราก้อนบอล ฯลฯ ทำเอาหัวใจเด็กโข่งของเราพองโตสุดๆ

พอตอนเช้าอีกวันเท่านั้นแหละครับ มาป้ายยาเลย
มันหยิบเครื่องเกม Retro Handheld ยอดฮิตรุ่นนึงออกมาให้ดู... Miyoo Mini Plus

เฮ้ย นี่มันอะไรกันเนี่ยยยย

Emulator มันไปไกลขนาดนี้แล้วเหรอเนี่ย แล้วมีคนจับมามัดรวมแล้วทำฮาร์ดแวร์เท่ๆให้มันอีก เจ๋งโคตร
ผมเลยดำดิ่งเลยครับทีนี้ หาข้อมูล ลองถามตัวเองดูว่าเราชอบเครื่องแบบไหน จะเล่นอะไรบ้าง ยี่ห้ออะไรดี มี Custom Firmware เจ๋งๆใช้กันได้บ้างไหม ฯลฯ

สรุป มาจบที่ Anbernic RG405V ครับ วางขายวันแรก 4 กันยายน 2023 นี่เอง เครื่องแนวตั้งแบบเกมบอย จอใหญ่ แบตอึด เป็นแอนดรอยด์ เล่นได้จนถึง PS2 (บางเกม) เครื่องอวบกลมจับถนัดมือ ลง GammaOS ได้ทำให้เครื่องลื่นขึ้นได้อีก มีเมมในตัว 128GB ใส่เมมได้อีกสูงสุด 2 TB สเปคดีเลยครับ

เป็นเทคโนโลยีที่ผมไม่เคยรู้ว่ามันมีอยู่มาก่อนเลยอึ้งกับมันมากครับ 555

https://youtu.be/n7P..._pxbgvIbLBwz33H

#2 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 07 September 2023 - 02:07 PM

ดูดีนะ