`

Jump to content

สอบถามเรื่อง xbox one ครับ

6 replies to this topic

#1 tOeiKung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 07 December 2022 - 09:03 AM

1. มือ 1 ยังหาซื้อได้อยู่ไหมครับ (ในกทม)

2. เห็นมันมีทั้งรุ่น s,x มันต่างอะไรกันไหมครับนอกจากพวกความแรงกับคุวามจุ hdd

3. เนื่องจากจะซื้อมาเล่นแผ่นแท้และ online กับเพื่อน จึงอยากทราบว่า xbox one มีเครื่องที่แปลงมาเล่น copy ไหมครับ จะได้ระวังเวลาซื้อ

4. เกม xbox one เอามาเล่นใน xbox series s,x ได้ไหม

ขอบคุณครับ

#2 joamz3

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 07 December 2022 - 10:47 AM

ไม่น่าซื้อแล้วครับ ไป xbox series s ดีกว่าครับ เกมเล่นของ xbox one ได้ทั้งหมด เว้นเกมที่ใช้กล้องkinect ของ one

#3 lovelymarky

Posted 07 December 2022 - 01:11 PM

เพิ่มเติมจากท่าน joamz3 ข้างบนนะครับ
1. มือ 1 ยังหาซื้อได้อยู่ไหมครับ (ในกทม)
- อาจจะมีแต่ไม่น่าซื้อครับ ไปทาง xbox serie S จะคุ้มกว่า แต่ต้องหามือหนึ่งนะครับ ช่วงที่ผ่านมามีคนเอาเครื่องเสี่ยงแบนมาขายมือสอง บ่อยจนน่ากลัวครับ

2. เห็นมันมีทั้งรุ่น s,x มันต่างอะไรกันไหมครับนอกจากพวกความแรงกับคุวามจุ hdd
- xbox one S จะเหมือนตัวแรกที่ออกตอนปี 2013 ถ้าจำไม่ผิดเล่น HDR ได้ครับ ส่วนตัว xbox one X ก็ตัวแรงของรุ่น

3. เนื่องจากจะซื้อมาเล่นแผ่นแท้และ online กับเพื่อน จึงอยากทราบว่า xbox one มีเครื่องที่แปลงมาเล่น copy ไหมครับ จะได้ระวังเวลาซื้อ
- ไม่มีเครื่องแปลงครับทั้ง xbox one S + X, xbox serie S + X แต่มีแบนเครื่องเพราะมีคนเอาเครื่องไปรับจ้างกดซื้อเกม หรือ เติมเงินแบบดิจิทัล แล้วขอคืนเงินจนปั่นป่วนกันไปพักนึงครับ

4. เกม xbox one เอามาเล่นใน xbox series s,x ได้ไหม
- ได้ครับ xbox one มาเล่นใน xbox serie ได้ครับ ยกเวนเกมคิเนค เกม 360 + เกมเครื่องเก่า xbox ก็มาหลายเกมอยู่ครับ บางเกมมีเพิ่มเฟรม บางเกมเหมือนอัพความละเอียดให้ ดูลิสได้จากลิงค์ได้นะครับ
https://en.wikipedia..._and_Series_X/S

ส่วนตัวเล่น serie x เป็นหลัก กลับไปเปิด one เพื่ออัพเดทเป็นพักๆ แล้วสงสารมันครับ มันอืดสุดๆ ขนาดว่าจะเปิดคู่ให้ลูกเล่นสองจอ ยังต้องรอโหลดกันจนเด็กบ่น ครับ กลับไปเล่นมายคราฟ แบ่งจอตามเดิม

#4 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 07 December 2022 - 04:10 PM

xbox one เก่ามากแล้วครับ เทียบก็ประมาน Ps4 ตัวอ้วน

ณ ตอนนี้ควรซื้อ Xbox serise S ครับ
เทียบก็ประมาน Ps5 รุ่นใส่แผ่นไม่ได้

สมัยนี้เค้านิยมซื้อเกมส์ถูกในสโตว์ครับ ถูกจนน่าตกใจ

#5 Orpheus

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 08 December 2022 - 09:53 AM

แนะนำ Serie S อีกเสียงครับ ไม่ต้องสนใจเรื่องเล่นแผ่นซื้อเล่นแบบดิจิตอลเอา แต่แนะนำให้กดมือหนึ่งช่วงวันตรงเดือนใน Lazada หรือ Shopee จะได้เครื่องราคาประมาณ 9k-10k

ไม่ค่อยแนะนำมือสองเพราะอาจจะเสี่ยง จากที่โดนคนเอาเครื่องโดนแบนแต่ยังไม่แสดงอาการเอามาขาย ยกเว้นแต่ซื้อกับคนที่ไว้ใจได้จริงๆ

ส่วนเกมผมซื้อสโตร์อาร์เจนกับตุรกีเป็นหลักมีบราซิลบ้างประปราย รวมๆเกือบห้าร้อยเกมแล้ว เกมมันถูกจนซื้อมาสะสมปกแทนที่จะซื้อมาเล่น

#6 Xbox360nuttawut

• Interests:xbox360 ps3

Posted 08 December 2022 - 02:39 PM

ตอนนี้ผมก็เล่น series X อยู่ สมัคร game pass ultimate ถูกๆเลยมีเกมส์เยอะเลย ได้ช่วง 11.11 16k กว่าๆ แต่ราคามือ 2 ร่วง 15k เลยช่วงนี้ ต่างจาก ps5 มือ2 ยัง 20k+ อยู่เลย

#7 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 08 December 2022 - 04:14 PM

series X ไปเลยครับ
ผมว่าคนเกิน 50% ซื้อ series S แล้วตัดสินใจขายเพื่อเปลี่ยนเป็น Series X
เพราะแค่ SSD ที่ต่างกัน 500GB นี่ก็ 3000 บาทแล้ว เพิ่มอีก 3000 ได้เป็น 4K เลย (เมื่อเทียบ Series S = 10k บาท Series X = 16k บาท)