`

Jump to content

ฟัง ข่าวร้าย ไม่มีแรง จะทำอะไร เลยครับ ซึมเศร้า มาก ๆ ..

7 replies to this topic

#1 maya

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 07 October 2022 - 12:30 PM

จิตตก มาก ๆ ตั้งแต่ เมื่อวาน

ข่าว บางช่อง
เล่า เหตุการณ์ ได้ ละเอียด สุด ๆ
ฟังแล้ว หดหู่ มาก ๆ

วันนี้ ซึมเศร้า มาก ๆ เศร้าจริง ๆ ครับ

#2 po_po_rings

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 07 October 2022 - 02:52 PM

ทำได้แค่ ปิด tv ปิดโซเชี่ยวครับ อาจจะต้อง ดีท็อก บ้างครับ ถ้าไม่ไหว เห็นมีจิตแพทย์ให้บริการฟรี online ครับ ลองปรึกษาได้ครับ

#3 lovelymarky

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 07 October 2022 - 03:21 PM

ที่บ้านเมื่อคืนต้องไล่ปิดข่าวทีวี ให้เด็กเล่นเกม ห้ามแฟนดูเฟสบุค ทวิตเตอร์ ไม่ให้ใครพูดเรื่องข่าวนี้
มาถึงโรงงานเช้านี้ เจอพนักงานเค้าคุยกันร้องไห้น้ำตาท่วมกันอีกครับ ตอนนี้คือไม่เป็นอันทำงานกันละครับ
เรื่องมันใหญ่ และดันใกล้ตัวกันเข้ามาจนไม่กล้าจะไปที่ไหน ไม่กล้าคิดเลยว่าถ้าเป็นลูกตัวเองจะใจสลายขนาดไหนครับ

#4 Master job

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 08 October 2022 - 10:05 AM

น่าสงสารมากกก

#5 joamz3

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 08 October 2022 - 12:28 PM

จิตตกมากครับ

#6 atta29

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 08 October 2022 - 07:48 PM

ผมงดเสฟข่าวเลย ไม่รู้จะเน้นไปถึงไหน พวกหิวแสงก้ออกมาตรึม น่ารังเกียจมาก

#7 Ritcher

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 08 October 2022 - 10:54 PM

ผมไม่เสพเลยครับ แค่พูดคุยกันธรรมดา

หดหู่เกินใจจะรับไหวครับรู้ตัวเองว่าไม่เข้มแข็งพอจะรับรู้อะไรแบบนี้

#8 madkai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 09 October 2022 - 07:52 AM

ผมแทบจะไม่ตามข่าวนี้เลยครับ ปิดหนีตลอด ไม่สามารถรับมือได้จริงๆครับ