`

Jump to content

เพื่อนๆสมาชิก Thailand Ghost อยากทราบข่าวคราวหน่อยครับ

33 replies to this topic

#1 laynos

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 23 May 2007 - 03:03 PM

คืออยากทราบว่า ใครยังรอดชีวิตมั้งครับ แล้วตอนนี้มีแผนยังไงกับการเล่น live ครับ จะได้เก็บเป็นข้อมูลครับเผื่อผมอยากกลับมา live เพราะตอนนี้รู้สึกว่าทุกคนจะแตกกระจายไปคนละทิศคนละทางแล้วครับ ส่วนผมคงเล่น offline ไปก่อนครับรอดูสถานะการณ์และดูท่าทีของกลุ่มด้วย

toshi2516
สถานะ --- ถูกแบนหลังวันล้างโลก 2วัน
สถานะปัจุบัน --- เล่น offline ดูสถานะการณ์ก่อน
สถานะในอนาคต --- ถ้ามีเพื่อนในกลุ่มกลับมาได้เยอะผมก็จะพยายามกลับมาอีกที โดยหาซื้อเครื่องใหม่เล่น online อย่างเดียว :sabai

#2 osxbox360

THAILAND GHOST

Posted 23 May 2007 - 03:28 PM

เดี๋ยวนี้เค้าโทรคุยกันครับ แกนหลักก็ที่ท่านประธานเลย (BUUJEE) คุยโทรศัพย์ จนเสียงแหบแล้ว ครับ จิงๆผมโทรไม่นานนะ ไม่แน่ใจ ว่า แอบบอกแฟนว่าคุยกับเพื่อน แต่ จิงๆ คุยกับ กิ๊ก แน่ๆ แถมยังเอาเครื่องไปTest ยิงหัว ฝรั่ง กะคุณ Jrocone อยู่ อิอิ ยิงไปก็เท่านั้น แหละพี่ ไม่มันส์ หรอก เล่นแค่สองคน

สว่นคุณ silly cabon ตอนนี้เดิน ว่างๆ ในบ้านคนเดียวเบื่อๆเลย ไปแอบ copy card thailand ghost จากคุณ mustangz1 มาแก้ ซะงั้น
เจ้าของเค้า เข้ามาดู อดรนทนดู ไม่ได้เพราะว่า จ๊อบทำไม่สวย ไม่เนียน อายชาวบ้านเค้า พี่ท่านเลย ทำแจกให้ทุกคน เลย เอ้า รีบไปup กันซะ สมาชิก THAILAND GHOST ทั้งหลาย งานนี้ ต้องขอขอบพระคุณอย่างสูงครับ ที่เอาเวลางานของพี่ มาทำcardสวยๆ ให้พวกเรา สว่นใครที่ตกหล่น ก็mail ไปขอได้นะครับ

ส่วนคุณโอม OHM360 มีเครื่องทุกรุ่นแล้ว นิ ได้ข่าวแว่วๆ มาแล้ว ยัง ไปสอย TV lcd 40'' จาก lotus มาอีก 5 เครื่อง แหม่ เพื่อที่จะ ให้พวกเราเอาxbox360 ไปต่อเล่นที่บ้าน โอม (อิอิ) ขอบคุณ นะ .ใจดี จิงๆ

สุดท้าย ชาว THAILAND GHOST ขอร่วมเป็น กำลังใจ ให้คุณแม่ ของพี่ mustangz1 หายป่วย เร็วๆ นะครับ ถ้ามีเวลาเราจะไปเยียมครับ

อีกนิด ตอนนี้ Silly cabon ยอมออกงานแล้ว ครับ แต่ต้องมาเจอที่ THE MALL บางกะปิ เท่านั้น ถ้าไปไกลกว่านี้ ตังค่ารถ จะไม่พอ ครับ

จบการรายงานข่าว OSXBOX360 (ท่านรอง)

Edited by osxbox360, 23 May 2007 - 04:32 PM.

#3 mustang

***จงทำดีเพื่อพ่อหลวงของเรา***

• High Royal Executive Members

Posted 23 May 2007 - 03:36 PM

ยังรอความหวังเช่นเดียวกัน เพื่อนๆ ทุกคน ในการฟื้นคืนชีพครับ .... :mad

#4 laynos

Posted 23 May 2007 - 04:13 PM

ท่านรองตอบมาซะรู้หมดทุกคนเลย ว่างๆสืบมาหน่อยนะว่าคุณ zachi คนญี่ปุ่นน่ะ กำลังทำไรอยู่ :aha:

#5 ohnaka

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 23 May 2007 - 04:19 PM

รับแซ่บ ผมก็หนึ่งใน THAILAND GHOST น้า รอเพื่อนๆมาเล่นกันเหมือนเดิม

#6 mustang

***จงทำดีเพื่อพ่อหลวงของเรา***

• High Royal Executive Members

Posted 23 May 2007 - 04:36 PM

คุณ newohnaka ยังอยู่ไหมครับ ไม่ค่อยเจอเลย 2 วันนี้ครับ วันนี้เห็นเข้ามาตอบ post :her

#7 JROCoNe

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 23 May 2007 - 04:44 PM

เร็วๆน่าาาาาาา

#8 sillycabon

Let's Pl@y H@lo W@rs

Posted 23 May 2007 - 06:03 PM

ต้องขอลองดูก่อนอ่ะครับ คือ.....จะลองเอาเครื่องไป Flash กลับดูว่าจะยัง Online ได้หรือเปล่าอ่ะครับ? แต่ถ้าไม่ได้ก็คง...... :her

คงไปซื้อเครื่องใหม่มาเล่นไง :555 555

#9 BUUJEE TLG

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 23 May 2007 - 07:34 PM

:angry

View Postlaynos, on May 23 2007, 03:03 PM, said:

คืออยากทราบว่า ใครยังรอดชีวิตมั้งครับ แล้วตอนนี้มีแผนยังไงกับการเล่น live ครับ จะได้เก็บเป็นข้อมูลครับเผื่อผมอยากกลับมา live เพราะตอนนี้รู้สึกว่าทุกคนจะแตกกระจายไปคนละทิศคนละทางแล้วครับ ส่วนผมคงเล่น offline ไปก่อนครับรอดูสถานะการณ์และดูท่าทีของกลุ่มด้วย

toshi2516
สถานะ --- ถูกแบนหลังวันล้างโลก 2วัน
สถานะปัจุบัน --- เล่น offline ดูสถานะการณ์ก่อน
สถานะในอนาคต --- ถ้ามีเพื่อนในกลุ่มกลับมาได้เยอะผมก็จะพยายามกลับมาอีกที โดยหาซื้อเครื่องใหม่เล่น online อย่างเดียว :sabai
buujee เล่นอยู่ครับต้องการกำกลังเสริมด่วนรับมือพวกฝรั่งไม่ไหวแล้วครับ ว่าแต่คุณosxพูดถงแต่คนอื่น แต่ใครหยอ ออนไม่ได้คืนแรกเห็นปแวะไปแถวคลองตันทำอะไรไม่รู้ น้องแนนซีเท่านั้นที่รู้ ปล.ผมเล่นแผ่นแท้อยู่ครับ

#10 hamtaro

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 23 May 2007 - 08:24 PM

View Postosxbox360, on May 23 2007, 03:28 PM, said:

ส่วนคุณโอม OHM360 มีเครื่องทุกรุ่นแล้ว นิ ได้ข่าวแว่วๆ มาแล้ว ยัง ไปสอย TV lcd 40'' จาก lotus มาอีก 5 เครื่อง แหม่ เพื่อที่จะ ให้พวกเราเอาxbox360 ไปต่อเล่นที่บ้าน โอม (อิอิ) ขอบคุณ นะ .ใจดี จิงๆ
เอ่อ 5 เครื่องผมคงขายรถไปซื้อแว้วพี่ :blur
มันลดกระหน่ำจิงๆไปซื้อไม่ทัน อยากยิงคนที่ซื้อตัดหน้ามาซื้อแทนมันจริงวันนั้น555 :um
หงุดหงิดไม่ได้ยิงฝรั่งเลย :mad

คิดถึงทุกคนเลย :cry2

#11 lupus

AYAGO fan club

Posted 23 May 2007 - 11:43 PM

อีกสักปีเจอกันคร๊าบ

#12 JROCoNe

Posted 24 May 2007 - 01:26 AM

อยาได้ tag สีแบบคุณ toshi อ่ะ ทำให้หน่อยดิครับ Rifle Man ครับ

#13 laynos

Posted 24 May 2007 - 02:18 AM

View PostJROCoNe, on May 24 2007, 01:26 AM, said:

อยาได้ tag สีแบบคุณ toshi อ่ะ ทำให้หน่อยดิครับ Rifle Man ครับ
ทำให้นะครับคุณ J
copy link นี้ไปแปะ Posted Image :bye

Edited by laynos, 24 May 2007 - 08:36 AM.

#14 osxbox360

Posted 24 May 2007 - 09:24 AM

ผม ไปคลองตัน เพื่อจะไปดู สถานที่ meeting ของเรางัย ครับ พี่ buujee แล้วก็ไปดู เพื่อเจ้าจ๊อบ จะอยากตามไปด้วย

#15 JROCoNe

Posted 24 May 2007 - 12:00 PM

ขอบคุณครับคุณ toshi ได้รับเรียบร้อยแล้วครับ :love

#16 sillycabon

Let's Pl@y H@lo W@rs

Posted 24 May 2007 - 03:19 PM

View Postosxbox360, on May 24 2007, 09:24 AM, said:

ผม ไปคลองตัน เพื่อจะไปดู สถานที่ meeting ของเรางัย ครับ พี่ buujee แล้วก็ไปดู เพื่อเจ้าจ๊อบ จะอยากตามไปด้วย
จริงเหรอค่ะพี่อ๊อส :love

#17 hamtaro

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 24 May 2007 - 04:29 PM

View Postosxbox360, on May 24 2007, 09:24 AM, said:

จะmeet เมื่อไหร่อะพี่เดี๋ยวผมเปิดเทอมไปค่อยว่างแย้ว

#18 osxbox360

Posted 24 May 2007 - 04:54 PM

โอม จะไปยิงกะเค้าที่ แนนซี่ด้วย หรอ

#19 mustang

Posted 24 May 2007 - 08:26 PM

ตอนนี้แอบไปดูหัวหน้า THAILAND GHOST สงสัยจะรอท่านรองไม่ไหวแล้ว ขอไปเป็นนักดนตรีร้องก่อนดีกว่า :jark

มีหลักฐานประกอบครับ
:bye

Edited by mustang, 24 May 2007 - 08:28 PM.

#20 laynos

Posted 25 May 2007 - 09:05 AM

สงสัยจับปืนจนมือหยาบกร้านเลยหันไปจับกีตาร์แทน :aha: