`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ทำไมเครื่อง ps4 ถึงเลิกผลิตล่ะครับ

pishiki's Photo pishiki 07 Sep 2021

ทั้งๆที่ยังขายได้อยู่ไม่ใช่เหรอครับ เห็นตัวแทนจำหน่ายที่ไหนๆก็ของหมด

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 07 Sep 2021

เค้าก็อยากย้ายฐานลูกค้าไปไว้ที่ PS5 ที่เดียวให้เร็วที่สุดอะนะครับ
ดูแลทั้ง PS4 PS5 มันก็คือ รายจ่ายสองทาง

PS4 ยังขายได้ก็จริง แต่ฐานลูกค้าส่วนใหญ่บริโภค PS4 กันไปหมดแล้วทั้งตัวเกมทั้งเครื่องเกม
รายได้ที่ยังได้จาก PS4 เป็นแค่เศษเงินสำหรับเค้าแหละครับ สู้ดันไป PS5 ให้เกิดยอดขายใหม่จะดีกว่า
Edited by 9th TEARDROP, 07 September 2021 - 03:11 PM.

tsm's Photo tsm 10 Sep 2021

แต่ ps5 ก็ขาดตลาดอีก เหมาะเจาะจริงๆ

ekbee's Photo ekbee 10 Sep 2021

ปัญหาชิพขาดตลาด เป็นทุกวงการครับ ตั้งแต่โทรทัศน์ จนเครื่องปิ้งขนมปังก็ผลิตได้น้อยลง

หากกำลังการผลิตมีจำกัด เอาไปผลิตของที่ความต้องการมาก อย่าง PS5 ดีกว่า

umbababa's Photo umbababa 11 Sep 2021

ps5เล่นเกมps4ได้แถมภาพสวยกว่า แบบนี้ก็เหมือนออก 3DS แล้วเลิกผลิต DS ล่ะครับ