`

Jump to content

เตือนเพจ Moon อุปกรณ์แห่งโลกอนาคต ครับ

5 replies to this topic

#1 KotDS

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 09 June 2021 - 02:24 AM

จากกระทู้ก่อนขอคำปรึกษา ที่ผมซื้อprojector wanbo t3max มาจากเพจ “Moon อุปกรณ์แห่งโลกอนาคต” มาเค้าบอกมีประกัน1ปี ทีแรกมีปัญหาเล็กๆน้อยๆเกี่ยวกับการใช้งานทางเพจก็ตอบดีตอบไวมาตลอด แต่ผมเก็บไว้ไม่ได้เปิดมา2-3อาทิตย์ พอเปิดบางทีก็ขึ้นเป็นเส้นจอมืด พอติดก็สีมันเลอะๆแปลกๆ สอบถามทางเพจไปตั้งแต่25 พค. เพจก็ตอบบ้างจนสุดท้ายติดต่อปรึกษาเรื่องเคลม(ไม่ต้องเคลมเครื่องใหม่แค่ซ่อมให้ก็พอ)เมื่อ29พค.  เพจบอกจะประสานitให้แล้วก็ไม่ตอบอีกเลย ผมก็ทนดูได้อยู่ จนวันนี้กว่าจะบูทเครื่องได้ พอเล่นได้ดูๆภาพดับๆติดๆต้องดูไปซักพักถึงจะปกติ เลยทักไปถามทางไลน์(ก่อนหน้าก็ทักไปอ่านแต่ไม่ตอบ)ก็โวยๆถึงประกันนิดหน่อย
ทางเพจตอบมาว่าให้ส่งเคลมศูนย์xiaomiเลยเลขประกันอยู่ใต้เครื่อง ผมก็ไปเซิร์จหาเจอเฟสแต่ไม่มีช่องทางinbox ถามไปทางเพจที่ซื้อว่าให้ผมติดต่อได้ทางไหน เค้าก็ไม่อ่านไม่ตอบอีกเลยครับ ผมหาจนได้เบอร์xiaomiเลยโทรไปทางxiaomiบอกไม่ใช่สินค้าของเค้า ให้ติดต่อร้านที่ซื้อมา แต่ร้านที่ซื้อมาลอยแพผมล่ะครับ อย่างนี้เราสามารถทำอะไรได้บ้างครับ
เพจมีคนกดไลค์5-6หมื่นมีเว็บไซด์ดูน่าเชื่อถือ อยากจะเตือนๆให้ระวังกันหน่อยนะครับ แต่ผมอาจจะโชคร้ายรายเดียวก็ได้
ส่วนตัวผมไม่ค่อยมีเงินนานๆจะซื้อของขวัญให้ตัวเองที ของราคาตั้งเกือบ5000บาท(ราคาสูงมากนะสำหรับผม)ของมีปัญหาเข้าใจมันหลุดqcกันได้ เคลมกับทางร้านไม่ได้ไม่เป็นไร แต่นี่แค่ขอช่องทางวิธีติดต่อเคลมกับศูนย์ติดต่อเองก็ได้ ยังไม่ช่วยแนะนำเลย สรุปถ้าใครสนใจจะซื้อหาซื้อกับร้านที่เป็นตัวแทนจำหน่ายโดยตรงดีกว่าครับ เสียเคลมตัวใหม่ กรณีผมเข้าใจว่าหิ้วมาเอง ของไม่มีปัญหาก็ดีไป มีปัญหาก็ลอยแพ ผมโชคไม่ดีเองแหล่ะครับ แต่ก็อยากเตือนๆให้ระวังไว้
ที่ผมไม่ได้ซื้อจากตัวแทนเป็นทางการเพราะ ก่อนหน้านี้ผมไม่ได้มีแผนจะซื้อเครื่องนี้เลย เลยไม่ได้หาข้อมูลว่าที่ไหนมีขายบ้าง จนเพจนี้โฆษณาเด้งมาหน้าเฟส ผมส่องๆดูเห็นเพจใหญ่โต ตอนชำระเงินเป็นระบบยิ่งดูน่าเชื่อถือ ลองเอาชื่อบช.ไปเซิร์จก็ไม่ขึ้นประวัติโกง เลยมั่นใจสั่งไป ไม่นึกว่าจะทำกันได้
“Moon อุปกรณ์แห่งโลกอนาคต” ครับผมเสียใจที่คุณทำแบบนี้กับผม อย่างน้อยตอนนี้เพื่อนผมหลายคนสนใจxiaomi projector wanboตัวนี้อยู่ จากการเที่เค้าเห็นผมซื้อมาเล่น แทนที่จะได้ลค.เพิ่ม แต่ผมเจอแบบนี้พวกเค้าเลยไปหาซื้อที่อื่นแล้วครับ เพจอาจไม่ได้เดือดร้อนที่ลค.อาจหายไปซัก2-3คน แต่ถ้าเพจมีความรับผิดชอบ เพจก็จะได้ลค.เพิ่มอีก2-3คนนะครับ แล้ว2-3คนนั่นจากจะแนะนำต่อๆไปก็ปากต่อปาก กลับกลายเป็นเตือนภัยแทน
ขอบคุณครับ

#2 Zon&Sun

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 09 June 2021 - 08:11 PM

แจ้ง สคบ ครับ

#3 MyAngel

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 10 June 2021 - 01:23 AM

ของปลอมครับเอาง่ายๆ ใน Shopee เยอะเลยเคสแบบนี้ตั้งชื่อเหมือน หน้าตาคล้าย บอกว่าเคลมกับ ฯลฯ ได้เลยทุกรายแต่พอไปเช็คประกันจริงๆซีเรียลไม่ตรง พอทักไปถามคนขายก็บอกถ้าไม่ถ่ายคลิปตอนแกะเคลมไม่ได้

แต่ถ้าใครถ่ายคลิปตอนแกะไว้ก็ตีนิ่งเงียบไม่คืนเงินถ้าเผลอกดจ่ายเงิน / ยอมรับสินค้าไปแล้ว

ผมเคยโดนกับที่ชาจ 60w ถ้ามันจ่ายไฟขนาดนี้จริงมันจะต้องต่อ Dock กับ NSW ได้แต่มันดันใช้ไม่ได้ตอนแรกคิดว่าได้อันเสียมาไปเช็คร้านที่ซื้อก็เจอคน 1 ดาวเพียบว่า 60w ไม่จริง ดีที่ยังไม่กดยอมรับสินค้าเลยแจ้งทาง Shopee ให้ประสานงานให้ถึงได้ส่งของคืนกับได้เงินคืน

ของคุณจะให้ร้านรับผิดชอบยากแล้วครับ อ้อยเข้าปากช้างไปแล้ว แนะนำให้ประจานครับโพสที่เว็บที่คนเล่นเยอะๆหน่อยอย่างพันทิพย์ มีแชท มีไรบันทึกให้ละเอียดแล้วลงให้ละเอียดครับไม่งั้นเดี๋ยวจะหาว่าเราไปกล่าวหา

Edited by MyAngel, 10 June 2021 - 01:25 AM.

#4 ekbee

เซียนเกม

• Moderator?

Posted 10 June 2021 - 08:16 AM

อันนี้ผมฝากท่าน kotds เคาะเว้นบรรทัด ระหว่างย่อหน้าหน่อยจะดีมากเลยครับ ผมเห็นโพสต์ท่านหลายอัน มีประโยชน์มาก แต่อ่านไม่จบ เพราะลายตาไปหมดเลย

หากไม่ถูกใจ ขออภัยนะครับ เดี๋ยวนี้แก่แล้ว ตาลุยแบบตอนรุ่นๆ ไม่ได้ละ

Edited by ekbee, 10 June 2021 - 08:17 AM.

#5 KotDS

Posted 10 June 2021 - 08:48 AM

View Postekbee, on 10 June 2021 - 08:16 AM, said:

อันนี้ผมฝากท่าน kotds เคาะเว้นบรรทัด ระหว่างย่อหน้าหน่อยจะดีมากเลยครับ ผมเห็นโพสต์ท่านหลายอัน มีประโยชน์มาก แต่อ่านไม่จบ เพราะลายตาไปหมดเลย

หากไม่ถูกใจ ขออภัยนะครับ เดี๋ยวนี้แก่แล้ว ตาลุยแบบตอนรุ่นๆ ไม่ได้ละ
ขอบคุณมากๆเลยนะครับ สำหรับคำแนะนำ จะนำไปปรับใช้ครับ

#6 KotDS

Posted 10 June 2021 - 08:57 AM

ตอนนี้ร้านyoupinยื่นมือมาช่วยแล้วนะครับ
ผมไปเจอเพจเค้าเลยถามไป ว่าสามารถทำไงได้บ้าง
เค้าโทรมาให้คำปรึกษา พยายามจะช่วยเหลือผม
ผมดีใจมากๆที่มีร้านดีๆแบบนี้พยายามมาช่วย ทั้งที่ไม่ใช่ความผิดเค้าเลยแท้ๆ
ใครสนใจซื้อเครื่องprojectorรุ่นนี้ แนะนำร้าน Youpin Thailand Store นะครับ ผมอยากตอบแทนน้ำใจเค้า
แต่คงทำได้แค่ช่วยโฆษณาร้าน ผมคงไม่มีโอกาสซื้อใหม่ล่ะครับ
แต่ซักวันถ้าผมสนใจสินค้าชิ้นอื่น ผมจะอุดหนุนเค้าครับเพื่อตอบแทนน้ำใจ

View PostMyAngel, on 10 June 2021 - 01:23 AM, said:

ของปลอมครับเอาง่ายๆ ใน Shopee เยอะเลยเคสแบบนี้ตั้งชื่อเหมือน หน้าตาคล้าย บอกว่าเคลมกับ ฯลฯ ได้เลยทุกรายแต่พอไปเช็คประกันจริงๆซีเรียลไม่ตรง พอทักไปถามคนขายก็บอกถ้าไม่ถ่ายคลิปตอนแกะเคลมไม่ได้

แต่ถ้าใครถ่ายคลิปตอนแกะไว้ก็ตีนิ่งเงียบไม่คืนเงินถ้าเผลอกดจ่ายเงิน / ยอมรับสินค้าไปแล้ว

ผมเคยโดนกับที่ชาจ 60w ถ้ามันจ่ายไฟขนาดนี้จริงมันจะต้องต่อ Dock กับ NSW ได้แต่มันดันใช้ไม่ได้ตอนแรกคิดว่าได้อันเสียมาไปเช็คร้านที่ซื้อก็เจอคน 1 ดาวเพียบว่า 60w ไม่จริง ดีที่ยังไม่กดยอมรับสินค้าเลยแจ้งทาง Shopee ให้ประสานงานให้ถึงได้ส่งของคืนกับได้เงินคืน

ของคุณจะให้ร้านรับผิดชอบยากแล้วครับ อ้อยเข้าปากช้างไปแล้ว แนะนำให้ประจานครับโพสที่เว็บที่คนเล่นเยอะๆหน่อยอย่างพันทิพย์ มีแชท มีไรบันทึกให้ละเอียดแล้วลงให้ละเอียดครับไม่งั้นเดี๋ยวจะหาว่าเราไปกล่าวหา

View PostZon&Sun, on 09 June 2021 - 08:11 PM, said:

แจ้ง สคบ ครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ เมื่อวานผมแจ้งสคบ.ไปล่ะไม่ทราบจะได้ผลไงบ้าง
ขอบคุณมากๆครับ