`

Jump to content

RE8 ชอบ/ไม่ชอบด่านไหนกันครับ

7 replies to this topic

#1 kirari

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 16 May 2021 - 08:58 AM

ขอเรียกเป็นด่านๆแบบคนแก่ละนะ
ผมชอบด่านบ้านผี สนุกดี เสียเายสั้นไปหน่อย

ไม่ชอบด่านโรงงาน หลักๆคือหลงทาง!!

Edited by kirari, 16 May 2021 - 08:58 AM.

#2 Avant-garde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 16 May 2021 - 06:29 PM

ด่านบ้านผี ผมชอบมากอย่างสุดอ่ะ บรรยากาศทุกอย่างได้หมด

#3 poad

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 16 May 2021 - 07:15 PM

ผมยังไม่ได้เล่นนะ แต่ดูจบละ ด่านตุ๊กตาหลอนสัด แค่ดูยังกลัว ไม่กล้าเล่น

#4 joamz3

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 17 May 2021 - 08:35 AM

เมื่อก่อนผมชอบมากเกมผี แต่ตั้งแต่ไปเล่น fatal frame ผมเลิกเล่นเกมแนวสยองไปเลย re เล่นภาคสุดท้าย re4

Edited by joamz3, 17 May 2021 - 08:36 AM.

#5 kfkfkkfkfkfkffkfkk

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 17 May 2021 - 10:29 AM

คนเจนzดูจะชอบFPSกันเยอะ กระแสดีอยุ่นะภาคนี้

#6 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

Posted 19 May 2021 - 09:15 AM

ในฐานะ คนที่ชอบแนว FPS แต่ผมไม่ชอบระบบของ RE8 เลย

แค่การเล็งปืนก็ขัดใจแม่ละครับ

เกมอืด ยืดยาด ช้าเกินไป ที่จะทนเล่นได้ มุมกล้องปวดหัว

คือถ้าจะทำแนวบุคคลที่ 1 ก็ควรใส่ใจรายละเอียดแบบบุคคลที่ 1 บ้าง ไม่งั้นก็ทำบุคคลที่ 3 ไปเลย

หงุดหงิดมากเกมนี้ ไม่อินอะไรเลย นอกจากสาวๆในเกม นมโตๆ แค่นั้น

#7 SnakeSolov

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 25 May 2021 - 11:52 PM

ไม่ชอบด่านโรงงานครับ ลำไย แต่โดยรวมสนุกนะครับ

#8 Mr.J

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 27 May 2021 - 11:20 PM

ชอบบ้านตุ๊กตา กับปราสาทดิมิทเทรสกู ครับ ข้างในปราสาทอย่างสวย
เกลียดโรงงานนรก ทางเยอะไป ย้อนไปมา หลงทางน่ารำคาญ มีแผนที่ก็ไม่ช่วยอะไร

ภาคนี้ตอนเล่น boss fight หลายๆตัว ในที่แคบๆ .. ทำมุมกล้องได้แย่มาก
แถมการเคลื่อนไหวแบบ FPS ก็ทำได้ไม่ดี .. บอสเร็วมาก แต่พอเราจะฉากถอย เพื่อหาจังหวะยิง ต้องเสียเวลาหมุนกล้อง 2 รอบ เสียจังหวะหมด
เพราะมันต้องเล็งจุดอ่อนตลอด
น่าจะทำระบบ quick step back มาด้วย

โดยรวมๆก็คือ ดีมาก แต่เกมสั้นไปนิดนึง