`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ใครจองเครื่อง ps5 ได้บ้างครับ และได้จากที่ไหน

RiderXYG's Photo RiderXYG 24 Jan 2021

ยังไม่รู้จะเล่นเกมอะไรเลยครับ รอยาวๆ

Dr.T's Photo Dr.T 24 Jan 2021

ยังไม่ผิดกฎหมู่ แต่โครตน่ารังเกียจ เหลือบไรแบบนี้ เขาไม่ยอมรับกันในทุกๆวงการ ไม่ว่าจะ ตั๋วคอนเสริต / เลโก้ / รองเท้า / สินค้าฟุ่มเฟือยต่างๆ
ส่วนตัว ก็เมมชื่อไว้หมดแล้ว ทั้งพวกมาบอกขาย และหาซื้อ ในมู้นี้ก็มี

Zon&Sun's Photo Zon&Sun 24 Jan 2021

View PostDr.T, on 24 January 2021 - 11:52 AM, said:

ยังไม่ผิดกฎหมู่ แต่โครตน่ารังเกียจ เหลือบไรแบบนี้ เขาไม่ยอมรับกันในทุกๆวงการ ไม่ว่าจะ ตั๋วคอนเสริต / เลโก้ / รองเท้า / สินค้าฟุ่มเฟือยต่างๆ
ส่วนตัว ก็เมมชื่อไว้หมดแล้ว ทั้งพวกมาบอกขาย และหาซื้อ ในมู้นี้ก็มี

เห็นล่าสุด มีบวกหมื่นบาท !!!

Mr.J's Photo Mr.J 24 Jan 2021

View PostZon&Sun, on 24 January 2021 - 12:24 PM, said:

เห็นล่าสุด มีบวกหมื่นบาท !!!

:r25:

Ducati999's Photo Ducati999 24 Jan 2021

Eiei

ekbee's Photo ekbee 24 Jan 2021

เรื่องบวกราคา ผมก็ไม่เห็นด้วย แต่ในเมื่อเราไม่มีกฏห้าม ก็เลยตามเลยครับ มองผ่านๆ ไป คือดูแต่กระทู้ว่าใส่รายละเอียดครบหรือเปล่า แต่ไม่ดูว่าใครตั้งครับ

จากบรรทัดนี้ คือ คคหสต. ซึ่งย้ำว่าไม่ได้อคติกับบุคคลใดนะครับ จริงๆ ก็รู้สึกไม่ค่อยดี มองว่าบอร์ดเรา อยู่กันแบบพี่น้องมากกว่า เอาสิทธิ์มาขายกันแบบนี้

ekbee's Photo ekbee 24 Jan 2021

เป็นอะไรที่ผมก็ไม่เข้าใจเช่นกันครับ นับๆ แล้ว คอนโซลเจนนึง เล่นกัน 10 ปี นี่แบบดราม่ากันตั้งแต่เข้าไทยช้ากว่าเพื่อนบ้าน ตั้งแง่เรื่องการจอง เลยงงว่าปีหน้าจะออก PS6 แล้วเหรอ ถึงรีบกันขนาดนี้

View PostMr.J, on 23 January 2021 - 11:06 AM, said:

ถามหน่อยครับ .. ทำไมด่วนซื้อกันจัง เกมก็แทบยังไม่มีออกเลย
เป็นเพราะกระแสโปรโมท หรือ อยากได้จริงๆ

อันนี้ คหสต.นะครับ ..
ดูแล้วเหมือน Sony ตั้งใจทำของล๊อตแรกออกมาให้น้อย เพื่อให้ดูว่าของหายาก เวลามีคนอยากได้เยอะๆ
แล้วกลายเป็นปรากฏการณ์ของขาดตลาด (ที่จงใจทำโดยผู้ผลิต) .. เป็นการโปรโมทว่าของดี ของหายาก คนไล่ล่าหากัน
ซึ่งเทคนิคนี้ ใช้กันในวงการของเล่นครับ พวกตัว Limited ทั้งหลาย

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 24 Jan 2021

ต้องทำใจอะ ห้ามไม่ได้หรอก แค้นฝังใจไปก็ไม่มีประโยชน์ครับ
แต่ถ้าให้ด่าผมว่าคนประเภทที่เมื่อก่อนไปด่าว่าพ่อค้าฟันกำไร ในยุคเครื่องรุ่นก่อนๆ แต่พอตัวเองมีโอกาสก็ทำมั่ง ไม่ไหวนะ
Edited by [[[PEE]]], 25 January 2021 - 06:09 AM.

umbababa's Photo umbababa 24 Jan 2021

ในความคิดผม ไอ้เครื่องนี้มันคือ PS4 Ultra น่ะครับ เล่นรองรับเกมps4ทั้งหมดแบบลื่นขึ้นสวยขึ้นโหลดเร็วขึ้น ยกเกมPS4เก่าๆที่ดองในPSNมาเล่นต่อได้ทัั้งหมดอีก
อีแบบนี้ต่อให้ไม่มีเกมPS5 exclusive ก็ขายดีถล่มทลายอ่ะครับ ผมล่ะอยากได้มาแทนPS4อีแก่รุ่นแรกที่บ้านเหลือเกิน...
แต่ราคาตอนนี้มันงี่เง่าเกินไป เงินจ่ายได้ แต่ความหงุดหงิดที่โดนเอาเปรียบมันแพงกว่าเงินอีก

Ducati999's Photo Ducati999 25 Jan 2021

View Postumbababa, on 24 January 2021 - 09:05 PM, said:

ในความคิดผม ไอ้เครื่องนี้มันคือ PS4 Ultra น่ะครับ เล่นรองรับเกมps4ทั้งหมดแบบลื่นขึ้นสวยขึ้นโหลดเร็วขึ้น ยกเกมPS4เก่าๆที่ดองในPSNมาเล่นต่อได้ทัั้งหมดอีก
อีแบบนี้ต่อให้ไม่มีเกมPS5 exclusive ก็ขายดีถล่มทลายอ่ะครับ ผมล่ะอยากได้มาแทนPS4อีแก่รุ่นแรกที่บ้านเหลือเกิน...
แต่ราคาตอนนี้มันงี่เง่าเกินไป เงินจ่ายได้ แต่ความหงุดหงิดที่โดนเอาเปรียบมันแพงกว่าเงินอีก
ถ้าไม่ซีเรียสเกมโซนี่ แบบนี่ไปซื่อเอ็กบ็อกดีกว่าครับ เล่นเกมเก่าแถมอัพภาพด้วย

o++o's Photo o++o 25 Jan 2021

View Postumbababa, on 24 January 2021 - 09:05 PM, said:

ใช่หรา ps4แผ่นเกมมันเล่นได้กันหมดนะ แต่เกมps5 เล่นบนps4ไม่ได้

LeoGinkaman's Photo LeoGinkaman 27 Jan 2021

และแล้วก็ได้จากเว๊ปโซนี่ นั่งกดรัวๆสามสิบกว่านาทีถึงได้

Ducati999's Photo Ducati999 27 Jan 2021

View PostLeoGinkaman, on 27 January 2021 - 12:21 PM, said:

และแล้วก็ได้จากเว๊ปโซนี่ นั่งกดรัวๆสามสิบกว่านาทีถึงได้
ผมไม่น่าไปรอมันหมุนเลย 555

LeoGinkaman's Photo LeoGinkaman 27 Jan 2021

View PostDucati999, on 27 January 2021 - 01:21 PM, said:

ผมไม่น่าไปรอมันหมุนเลย 555
ค่อนค้างต้องใช้เทคนิคเลยล่ะครับ ไม่งั้นมันขึ้นหมุนๆก่อน ยิ่งตอนจะกดใช้บัตรนี่ ปุ่มกดต่อไปเล็กมากแถมเวลารีเฟสหน้าต่างก็รีเซ็ตตำแหน่งทำให้กดยาก ต้องซูมเอ้าหน้าเว๊ปให้เล็กเห็นทั้งหน้าเลย

Avant-garde's Photo Avant-garde 27 Jan 2021

รอบนี้ Sony วางยาจริงๆ ปุ่ม Pre ไปเปลี่ยนตาไม่ดีก็อด