`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

อัพบอร์ดหน่อยครับ พอดีเพิ่งทำห้องเกมกับห้อ...

joamz3's Photo joamz3 14 Sep 2020

พอเริ่มอายุเยอะไม่ได้ไปเที่ยวไหน พอมีลูกแล้ว เวลาส่วนใหญ่ก็อยู่บ้านเป็นหลัก เลยมีโอกาสทำห้องเลยอยาก แบ่งไอเดียการทำห้อง

>> รูปแรก รูปสอง ห้องแรก เป็นห้อง เกม sim racingบวก ออกกำลังกาย
>> รูปสาม หเป็นห้องนั่งเล่น ดูหนัง ฟังเพลง
>> รูปสุดท้าย ห้องนอน ครับ

คอนเซ็ปต์ ในการทำ คือ อยากให้ระบบใช้งานง่ายเลยใช้ ลำโพง ซาว์บาร์ กับ ลำโพง บลูทูธ active ลดความซับซ้อนของระบบ เป็นลำโพงที่มีแอมป์ในตัว ฟังเพลง เบาๆ

Edited by joamz3, 14 September 2020 - 12:28 AM.

aspirin's Photo aspirin 14 Sep 2020

เยี่ยมเลยครับ ชอบห้องแรกมากๆ ผมก็ซื้อ microsoft flight sim cockpit มา กำลังจัดห้องเล่นเหมือนกัน

joamz3's Photo joamz3 14 Sep 2020

View Postaspirin, on 14 September 2020 - 01:24 AM, said:

เยี่ยมเลยครับ ชอบห้องแรกมากๆ ผมก็ซื้อ microsoft flight sim cockpit มา กำลังจัดห้องเล่นเหมือนกัน
flight sim ใหม่น่าเล่นมากเลยครับ เอา cockpit มาอวดกันบ้างนะครับ

indydeput's Photo indydeput 14 Sep 2020

งามครับ อยากได้ชุด sim racing บ้างเลย ยกชุดประมานกี่ตังครับ

Dr.T's Photo Dr.T 14 Sep 2020

รอ PS5 ออกครับ เดี๋ยวได้จัดชุดใหญ่แน่

one's Photo one 14 Sep 2020

Cockpits ที่ใช้รุ่นเก่าสั่งจากในนี้ครับ
พวงมาลัย Gt force รุ่นเก่า เกียร์ขึ้นลง แบบในเกมตู้
เล่นแต่ initial d ps3 กับจอ tv projector43นิ้วของ toshiba

3จอ ภาพมันออกแนวไหนครับ

Gt ps4 ผมเล่นแต่ของ psvr ภาพมันไม่ได้เลย

View Postindydeput, on 14 September 2020 - 11:13 AM, said:

งามครับ อยากได้ชุด sim racing บ้างเลย ยกชุดประมานกี่ตังครับ
จำไม่ได้เปะๆ รวมคอมน่าจะแสนกว่าบาทนะครับ อยู่ที่พวงมาลัย เสปกคอมด้วยครับ ส่วนจอเดียวนี้ถูกกว่าเมื่อก่อนมากมาย

View Postone, on 14 September 2020 - 01:09 PM, said:

Cockpits ที่ใช้รุ่นเก่าสั่งจากในนี้ครับ
พวงมาลัย Gt force รุ่นเก่า เกียร์ขึ้นลง แบบในเกมตู้
เล่นแต่ initial d ps3 กับจอ tv projector43นิ้วของ toshiba

3จอ ภาพมันออกแนวไหนครับ

Gt ps4 ผมเล่นแต่ของ psvr ภาพมันไม่ได้เลย
ประมาณนี้ครับ

skywalker's Photo skywalker 14 Sep 2020

สวยเลยครับ

kirari's Photo kirari 14 Sep 2020

สวยยยย

umbababa's Photo umbababa 14 Sep 2020

งดงามครับ น่าสนใจจริงๆ

SnakeSolov's Photo SnakeSolov 15 Sep 2020

อิจฉาครับบบบบบบบบบบ

nonbindil's Photo nonbindil 19 Sep 2020

สุด