`

Jump to content

Xbox Serie X และ S เปิดราคาและวันวางขายแล้ว

6 replies to this topic

#1 TanK

Legal Officer

• Royal Executive Members
  • Interests:Movie Games and Travel

Posted 09 September 2020 - 09:56 PM

X 499 เหรียญ S 299 เหรียญ ต่างกัน 200 เหรียญทีเดียว
วางจำหน่าย 10 พ.ย. นี้ สั่งจอง 22 ก.ย.
สาวกเตรียมตัวได้

https://www.beartai....ame-news/477099

#2 aspirin

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 10 September 2020 - 01:50 PM

ขอดูเกมส์ก่อนล่ะกัน เจนที่แล้วซื้อมาเล่น ไม่กี่เกมส์เอง รู้สึกไม่คุ้มเลย

#3 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 10 September 2020 - 03:05 PM

การตลาด MS ยกนี้เค้าเน้นเล่นเกมรายเดือนน่ะครับ แบบเน็ทฝลิก
ไม่แน่ใจว่าไทยเล่นได้มั้ย ไม่ได้ตาม

#4 lovelymarky

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 10 September 2020 - 03:41 PM

ของ xbox เรียก game pass ครับ มันจะมีโปรทดลองเล่น โปรลดราคา มาเรื่อยๆ ตอนนั้นผมกด xbox live gold ที่เอาไว้เล่นมัลติ+รับเกมแจกเดือนละ 4 เกมน่ะครับ
แล้วก็ไปกดอัพเกรดอีก 1เหรียญ ก็ได้สมาชิก game pass ultimate 12เดือนในราคาประมาณ 1300 คุ้มมากครับ
เพราะเกมของ ms เรียกว่าไม่ต้องซื้อกันอีกแล้ว จะโหลดลงมาเล่นๆ ลบๆ เมื่อไหร่ก็ได้ ที่เจ๋งคือช่วงสิงหา-กันยา ที่ผ่านมา เกมใหม่เข้าเกมพาสวันที่ออกขายเลยครับ
หลายเกมที่ไม่เคยสนใจก็ได้ลองเล่นครับ แต่ข้อสังเกตุคือ เกมที่เข้ามานานๆ แล้วมีการเอาออกนะครับ อาจจะไม่คงอยู่ตลอดไปครับ ลิสเกมข้างล่างนะครับ
https://www.xbox.com...game-pass/games

ปล.อยากได้เครื่อง serie X มาแทน x1 ตัวแรกมากครับ แต่กลัวช่วงเปิดตัวราคาพุ่งมากครับ

#5 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 10 September 2020 - 03:49 PM

View Post9th TEARDROP, on 10 September 2020 - 03:05 PM, said:

การตลาด MS ยกนี้เค้าเน้นเล่นเกมรายเดือนน่ะครับ แบบเน็ทฝลิก
ไม่แน่ใจว่าไทยเล่นได้มั้ย ไม่ได้ตาม

เล่นได้ครับ
มัน load เกมลงเครื่องได้เหมือน PS PLUS แหละ แต่แตกต่างตรงที่ เกมบน Game Pass สมัครตอนไหนก็ได้เล่นเกมเท่ากัน ต่างกับ Sony ที่ต้องกด load ในเดือนที่มันแจก ไม่งั้นก็ไม่ได้
แต่เกมมันก็จะมีสับเปลี่ยนเข้าออกบ้าง

ที่โหดคือ ตอนนี้มันรวม EA Play มาแล้วด้วย, EA มันจะมีเกมกีฬาใหม่ๆ ด้วย

ถ้าเฉพาะที่ US มันจะมี xcloud ที่เล่นเกมบน cloud ได้
กับ All Access ที่เป็นการซื้อ Game Pass + ผ่อนเครื่อง ผ่อนแล้วถูกกว่าซื้อ 50 USD ด้วยซ้ำ

#6 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 10 September 2020 - 06:56 PM

View Postlovelymarky, on 10 September 2020 - 03:41 PM, said:

ของ xbox เรียก game pass ครับ มันจะมีโปรทดลองเล่น โปรลดราคา มาเรื่อยๆ ตอนนั้นผมกด xbox live gold ที่เอาไว้เล่นมัลติ+รับเกมแจกเดือนละ 4 เกมน่ะครับ
แล้วก็ไปกดอัพเกรดอีก 1เหรียญ ก็ได้สมาชิก game pass ultimate 12เดือนในราคาประมาณ 1300 คุ้มมากครับ
เพราะเกมของ ms เรียกว่าไม่ต้องซื้อกันอีกแล้ว จะโหลดลงมาเล่นๆ ลบๆ เมื่อไหร่ก็ได้ ที่เจ๋งคือช่วงสิงหา-กันยา ที่ผ่านมา เกมใหม่เข้าเกมพาสวันที่ออกขายเลยครับ
หลายเกมที่ไม่เคยสนใจก็ได้ลองเล่นครับ แต่ข้อสังเกตุคือ เกมที่เข้ามานานๆ แล้วมีการเอาออกนะครับ อาจจะไม่คงอยู่ตลอดไปครับ ลิสเกมข้างล่างนะครับ
https://www.xbox.com...game-pass/games

ปล.อยากได้เครื่อง serie X มาแทน x1 ตัวแรกมากครับ แต่กลัวช่วงเปิดตัวราคาพุ่งมากครับ
แม่จ้าว เดือนละร้อย ถูกกว่าซื้อแผ่นผีสะพานเหล็กเดือนละ 2แผ่น
แถมยังไม่ต้องเดินทาง เอาจริงๆถ้าเดือนละร้อยนี่ ค่าไฟโหลดบิทยังแพงกว่า

ถ้าใครมาบอกแบบนี้เมื่อ 10ปีก่อนนี่ไม่เชื่อนะเนี่ย

Edited by 9th TEARDROP, 10 September 2020 - 06:57 PM.

#7 SnakeSolov

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 15 September 2020 - 04:00 PM

ตอนแรกไม่มองเลยนะครับ xbox ตั้งแต่ 360 มาไม่แตะเลยรุ้สึกไม่น่าเล่น

แต่มารอบนี้เห็นมีเช่าเกมเล่นอารมณ์ Netflix ตาผึ่งเลยครับ เดี๋ยวรอดู feedback ว่าแต่เกมมันจะน่าเล่นไหมง่ะ

ผมไม่เคยไปสาย PC หรือ xbox เลยตั้งแต่ 360 มันจะเล่นเกมได้เหมือนใน steam ทุกเกมไหมครับ