`

Jump to content

TLOU2ถ้าเล่นรอบแรกแบบยาก จะปวดตับเกินไปมั้ย

8 replies to this topic

#1 kfkfkkfkfkfkffkfkk

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 31 July 2020 - 04:00 PM

ภาคแรก เล่นแบบธรรมดา ตอนเล่นจบ ของเหลือบานเลย

แต่ก็หัวร้อนนิดๆละ ยากพอสมควร

ภาคนี้รวมๆง่ายหรือยากกว่าเดิมอะคับ

#2 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 31 July 2020 - 04:31 PM

ผมยังไม่ได้เล่น part2 นะครับ
แต่เล่นภาคแรกแบบยากสุดที่ชื่อ Grounded อะไรซักอย่าง
easy
normal
hard
survivor (very hard)
grounded (super very hard)

โหดคับ ของไม่พอใช้แน่นอนครับ ต้องเน้นหลบ
จะมาฆ่าทุกตัวแล้วสำรวจแมปให้ทั่วแบบ normal ไม่่ได้
บางฉากต้องตัดใจวิ่งข้าม สำรวจไปก็ได้ของมาไม่คุ้มกับที่ต้องใช้ไปอะนะ
คือเน้น Survival อะไรประมาณนั้น

โหมดฟังเสียงใช้ไม่ได้ no hud ศัตรูอัดอย่างแรงเกินเท่าตัว

ไม่รูั้ Part2 จะเหมือนกันมั้ย แต่ผมว่าไม่น่าจะหล่นไกลต้นอ่ะนะ

Edited by 9th TEARDROP, 31 July 2020 - 04:33 PM.

#3 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 31 July 2020 - 07:21 PM

ถ้าจำไม่ผิด ภาคแรก ถ้ารู้หลักซัดให้เซแล้ว ทำคริติคัลฮิท เป็นเมื่อไร เกมจะง่ายไปเลย

#4 kerkkong

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 31 July 2020 - 09:58 PM

normal ช่วงกลางก็ตายจนปวดหัวแล้ว

#5 Mr.J

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 01 August 2020 - 03:39 PM

ภาค2 ศัตรูโคตรเยอะครับ ทั้งวูล์ฟ ทั้งสการ์ ไหนยังไอ้พวกติดเชื้อไร้บ้านอีก

#6 kfkfkkfkfkfkffkfkk

Posted 01 August 2020 - 05:24 PM

เล่นไปซัก4ชม ละ มันมากกก ยากกำลังดี หลังจะไหวมั้ยนิ

#7 Ritcher

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 09 August 2020 - 12:25 PM

เพิ่งจบภาคแรกเมื่อคืนนี้เอง
รอเล่น2เช่นกัน

#8 kfkfkkfkfkfkffkfkk

Posted 17 August 2020 - 02:26 PM

เล่นแบบยากจบละ ก็ไม่ยากเกินไปนะ สนุกกว่าเล่นแบบNormalนะ แต่บางช่วงก็แพ้เป็นสิบรอบนะ เพราะงกของ ตอนจบ ของเหลือบานทั้งเอลลี่ แอ็บบี้

รวมๆ ง่ายกว่าภารแรกอะ่ ช่่วงท้ายๆ ขนาดเล่นแบบยากละ

#9 Witna

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 12 September 2020 - 04:04 AM

ถ้าฉากธรรมดาปกติอะ ระดับยากแค่ไหนก็ไม่เท่าไรหรอกครับ

แต่มันจะมีช่วงปิดประตูตีแมวอะครับ ยิ่งฝั่งแอบบี้นี่จะมีเยอะ และจะยากจนผมรู้สึกไม่อยากเล่นเลยทีเดียว