`

Jump to content

ทะเลาะกับแฟนทุกวัน อาการหนักขึ้นเรื่อยๆ ทำไงดีครับ

23 replies to this topic

#21 wat

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 18 April 2020 - 10:18 PM

เชื่อผม การมีเมียคือต้องใช้ชิวิตด้วยกันอย่างมีความสุขบ้องทักบ้างแต่ก็เข้าใจกัน ถ้าต้องทนอยู่แนะนำให้เลิกครับ. ชีวิตเป็นของเรา

#22 keepwalking

since 1978 and still going strong

• High Royal Executive Members
  • Interests:aviation, travel, game, movie, spa&massage

Posted 19 April 2020 - 01:32 PM

เป็นผม เลิกครับ ทำร้ายตัวเองถ้าเจอทันก็พาไปรักษา ไม่ทันก็ไปงานศพ ง่ายๆแค่นี้ครับ

#23 vernea

...............

• Royal Executive Members

Posted 25 April 2020 - 12:04 AM

เพิ่งเห็นครับ
อาการโรคพวกนี้ก็เหมือนเบาหวานและความดันนะครับ ไปหาหมอกินยาใช่ว่าจะทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ
ถ้าชอบกินหวานก็ต้องเพิ่มยา ถ้าลดหวานลงแต่กินยาเท่าเดิมก็น้ำตาลต่ำชอคอีก คือควรไปหาหมอเรื่อยๆตามนัด เล่าอาการให้ฟังหมอจะปรับยาตามอาการที่ขึ้นหรือลง หรืออาจจะมากกว่านั้นเช่น ชอตไฟฟ้าเพื่อปรับคลื่นสมองครับ(คล้ายๆคนที่คลื่นหัวใจผิดปกติก็ใช้ชอตหน้าอกประมาณนั้นครับ)

ผ่านไปอาทิตย์นึง จขกท ดีขึ้นบ้างหรือยังครับ ถ้ายังอยากหาที่พัก ตจว มีตึกแถวนครสวรรค์ครับ ค่าเช่าขอเป็นหาคนมาทำความสะอาดตึกก็พอ555

#24 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

• High Royal Executive Members

Posted 28 April 2020 - 10:27 AM

ขอบคุณทุกๆท่านครับ

หลังจากโพสต์เรื่องนี้ไป ผมก็ได้มีโอกาสคุยกับเธอตรงๆ บอกความจริง บอกสิ่งที่ผมอึดอัด ที่ไม่เคยได้บอก

คุยกันหลาย ชม. เลยตั้งแต่บ่าย 4 ยัน เที่ยงคืน และเธอก็บอกสิ่งที่เธอไม่โอเคกับผมเหมือนกัน รวมถึงสิ่งกระตุ้นที่ทำให้เธออาการกำเริ่ม

ผมคิดถึงแต่สิ่งดีๆที่เธอทำ ซึ่งพอเอามาชั่งนํ้าหนักดู ผมว่าหลายๆอย่างมันโอเคครับ ติดแค่เรื่องที่เธอป่วย ซึ่งผมจะทำความเข้าใจ

ลองคุยกับหมอ และช่วยเธอปรับยา (ที่ผ่านมา ไม่มีผู้ ญ คนไหนทำดีกับผมขนาดนี้ และทำแย่กับผมขนาดนี้เหมือนกัน มันเลยปรับตัวไม่ทัน)

สรุป คุยจบกันไปด้วยดีครับ ผมแค่จะรอดู ว่าเธอจะปรับตัวได้แค่ไหนหลังจากคุยกัน ผ่านมา 1 อาทิตย์ดีขึ้นมากครับ มีขึ้นบ้าง แต่สะกิดแล้วเข้าใจ เบาลง

และยื่นคำขาด ถ้าเธอคิดสั้นเหมือนครั้งก่อนอีก เลิกกันโดยทันทีแบบไม่มีเงื่อนไข