`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ลองกันยังครับ 3BB 1000mb+hbo

jooby's Photo jooby 03 Apr 2020

View PostJulong, on 03 April 2020 - 01:46 PM, said:

ลองทำตามแล้วครับ ยังวิ่งได้แค่แค่ 600 ลองโทรไปถาม call เขาบอกสัญณาณปกติจะรีเซตสัญณาณให้ใหม่
ก็มาเป็น 700 วัดอีกกี่รอบก็ได้แค่นี้ ผมคิดว่าน่าจะเป็นสัญณาณปล่อยไม่ดี

ถ้าอย่างนั้นคงต้องเชค node ละครับว่าอยู่ไกลแค่ไหน

ความยาวลากสายจาก node มาถึงบ้านมีผลต่อความเร็วสูงสุดที่ทำได้ครับ

Julong's Photo Julong 03 Apr 2020

ถ้าอย่างนั้นคงต้องเชค node ละครับว่าอยู่ไกลแค่ไหน

ความยาวลากสายจาก node มาถึงบ้านมีผลต่อความเร็วสูงสุดที่ทำได้ครับ
ไม่รู้ว่าใกล้ไหมแต่ในซอยมีใช้เน็ต 3bb อยู่ไม่กี่หลังส่วนใหญ่จะเป็นทรูกันซะมากกว่า
ตอนเย็นนี้เทสได้ 700 ละ คนที่บ้านบอกว่าแค่นี้ก็เร็วแล้วใช้ไปก่อนรอให้โควิดหมดก่อนแล้วค่อยเรียกช่างมาดู สงสัยคงต้องอย่างงั้น

paween_a's Photo paween_a 09 Apr 2020

ยกเลิกเน็ตบ้านไปสักพักล่ะ รู้สึกว่าเดี๋ยวนี้เราไม่ได้โหลดอะไรใหญ่ ๆ บ่อย ๆ แล้ว อย่างเก่งก็ดู youtube netflix ซึ่งเน็ตแค่ 4Mbps มือถือก็ลื่น ๆ อยู่แล้ว ตอนนี้เลยไปใช้พวกซิม 10Mbps unlimited เปิด hotspot แชร์เอา เดือนแค่ 200 บาทรวม VAT เหลือ ๆ (เว้นแต่เจอ update เกมทีก็รอกันข้ามคืน)