`

Jump to content

สอบถามเรื่องการส่งพัสดุไปรษณีย์ ชิ้นใหญ่ๆ

7 replies to this topic

#1 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 17 February 2020 - 01:14 AM

เครื่องฟอกอากาศ xiaomi 3H ผม ใช้มาไม่ถึงเดือน เซ็นเซอร์วัดฝุ่นเสียแล้ว ขึ้นที่ 001 ตลอด
ทางร้าน shopee เขาให้ส่งกลับไปให้เขาดูอาการ ร้านอยู่ในกรุงเทพนี้เอง แต่ ผมจะส่งกลับยังไง
ตอนมามันมากับ kerry ส่งกล่อง xiaomi มาเลย ไม่มีกล่องชั้นนอก กล่องใหญ่โตทีเดียว
ผมเคยใช้แต่บริการ ไปรษณีย์ไทย แล้วก็ไม่เคยส่งของชิ้นใหญ่ขนาดนี้มาก่อน ผมควรจะส่งอ่ย่างไรดี ต้องหุ่มกล่องใหญ่ยักษ์อีกชั้นใหม
แล้วควรใช้บริการเจ้าไหนดีครับ

#2 o++o

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:Games

Posted 17 February 2020 - 08:40 AM

ส่งขนส่งเอกชนสิ ไม่ต้องห่ออะไรมากมาย ส่งแบบกล่องเดิมๆแหละ ขอให้ชื่อที่อยู่เบอร์โทรศัพท์ผู้รับให้ละเอียดๆ ราคาก็ถูกกว่าไปรษณีย์อีก พวก แฟลชเอกเพรส บางที่วันเดียวถึงก็มี

#3 joamz3

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 17 February 2020 - 09:01 AM

ส่งkerry ครับ เดียวนี้ตรงเวลาแล้วครับ

เห็นมีปัญหามันเยอะเลยเรื่องเซนเซอร์วัดไม่ตรง แต่ถ้ามีประกันศูนย์สบายครับ

ลองอัพ firmware ดูรึยังครับ

>>> จริงๆเซนเซอร์ที่อยู่ที่เครื่อง มันไม่ตรงอยู่แล้วนะครับ อาจจะเป็นเพราะเซนเซอร์ติดใกล้พัดลม ผมให้ความคลาดเคลื่อน กันเครื่องวัดที่แยกออกมาราวๆ 20 -30 % บวกลบได้เลย กับ โหมดออโต้ห่วยครับ เปิดขีดพัดลมเองดีกว่าถึงจะใช้ได้เต็มประสิทธิภาพ

Edited by joamz3, 17 February 2020 - 09:08 AM.

#4 manu16

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 17 February 2020 - 11:00 AM

3วันมานี้ ค่าฝุ่นน้อยมากครับ มีลมจากทางใต้พัดขึ้นมา

ไม่แปลกที่ค่าฝุ่นในห้องเปิดแป้บๆจะเป็น 001

เมื่อคืนตอนเปิดเครื่องค่าฝุ่นในห้องนอนอยู่ที่18 ในขณะที่ข้างนอกบ้านแอ้ฟวัดได้ 36

แต่วันนี้ลมเริ่มจะอ่อนค่าฝุ่นนอกบ้าน กลับมาอยู่ที่7-80แล้วฮะ กทม.เขตลาดกระบัง

#5 Gamerb

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 17 February 2020 - 11:49 AM

ไปรษณีย์ไทยคิดตามน้ำหนัก ใหญ่แค่ไหนไปษณีย์ไทยก็ส่งได้ มอเตอร์ไซร์เห็นยังส่งกัน

kerry คิดตามขนาดกล่อง
ส่วนตัวคิดว่าเคอรี่ถูกกว่าพอสมควร

เพราะของที่ส่งอยู่ประจำ 3กิโลก็ 100กว่าบาทแล้ว เครื่องฟอกค่อนข้างหนักพอสมควร

#6 umbababa

เซียนเกม

Posted 17 February 2020 - 01:20 PM

คือ เครื่องผมตอนนี้ เปิดเครื่องมาอยู่ที่ 009 น่ะครับ แล้วก็ค่อยๆทิ้งดิ่งจนเหลือ 001ใน1นาที
ถ้าเอาแป้งไปเป่าที่หลังเซ็นเซอร์ มันก็ไม่ขึ้นครับ
แต่ถ้า เอาปากเป่า ลมแป้ง เข้ารูเซ็นเซอร์ มันจะขึ้นทันทีเลย200กว่า
ผมเลยเดาว่า พัดลมดูดลม ของเซ็นเซอร์มันเสียแล้ว

ปัญหาที่ผมเซ็งตอนนี้คือ ผมยกเลิกเบอร์มือถือเก่าไป Lazada สามารถเปลี่ยนเบอร์มือถือได้ทาง email
แต่ Shopee ไม่ยอม ต้องส่งสำเนาบัตรประชาชนที่ห้ามปิดบังเลขบัตรใดๆ พร้อมลายเซ็น ไปให้เขาเท่านั้น
ซึ่งผม ไม่อยากจะส่งไป ก็เลยจะทำใจ สมัครใหม่แทน ด้วยเบอร์ใหม่ กับ อีเมลใหม่
ปัญหาคือ ถ้าผมส่งเคลมไป กลัวบริษัทส่งคืนมา ใช้เบอร์โทรเดิม ถ้าเคอรี่โทรเข้าไม่ติด เคอรี่ก็จะไม่ยอมส่ง นี่สิ

#7 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

Posted 17 February 2020 - 05:03 PM

ผมเคยส่ง ps4 คืนเพราะจอยรวน ก็ส่งผ่านเคอรี่ในห้างเพราะแถวบ้านเคอรี่อยู่ไกลกว่าห้างอีก
แต่ผมใช้กล่องเดิมที่เข้าห่อมานี่แหละส่งคืนไป เบื่อส่งไปรษณีย์มันโยนตั้งแต่รับของแล้วต่อหน้าผมเลย

#8 @Top_Hero@

Top PEA

Posted 15 March 2020 - 02:29 AM

ผมเคยส่งทีวี 43นิ้วแบบ โลจิส ด่วนพิเศษ พันกว่าบาท เข็ดเลย 555