`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

Dragon Quest netflix รำลึกความหลังชัดๆ

mrtawat's Photo mrtawat 13 Feb 2020

ผมเพิ่งดู Dragon Quest ของ netflix มา แบบว่า ความหลังตอนเด็กพรั่งพรูออกมาเลยครับ ดีใจมากที่ netflix หยิบมาทำภาคไทยให้ดู
เจอศัตรูที่ออกมาแต่ละตัว ผมจำได้เลย ว่านั่งเก็บเลเวลทุกคืน ทุกเสาร์อาทิตย์ กว่าจะผ่านแต่ละฉาก ชอบมากครับ

joah's Photo joah 14 Feb 2020

เสียงไทยนี่ ไม่ไหว เหมือนดูหนังจีน

Orpheus's Photo Orpheus 16 Feb 2020

ดูแล้วเช่นเดียวกันครับ

แต่ผมไม่เคยเล่น DQ5 เลยไม่ค่อยอินเท่าไหร่ แต่รวมๆอนิเมชั่นทำได้ดีมาก

เนื้อเรื่องสำหรับคนที่ไม่เคยเล่นก็พอเข้าใจ แต่คิดว่ามันดูเร็วไป

ไปอ่านมาใน FB เห็นบางคนบอกไม่ชอบตอนจบ ให้ไป 5/10

ส่วนผมคิดว่าทุกอย่างทำได้ดีอยู่แล้ว ตอนจบก็พ้องกับชื่อเรื่อง Dragon Quest: Your Story

ผมให้ 8.5/10 เลย ใครยังไม่ได้ดูควรดูครับ

Julong's Photo Julong 21 Feb 2020

โตได้แล้วเล่นแต่เกม จุกเลย

neoevangel's Photo neoevangel 24 Feb 2020

เจอฉากเปิดที่ใช้ฉากในเกมมานี่ก็น้ำตาคลอละครับ

เสียดายแค่ฉากจบนะ มันไม่น่าเอาไอเดียนี้มายัดเลย....

umbababa's Photo umbababa 24 Feb 2020

ผมเคยเกลียดอนิเมเสียงหนังจีนนะ แต่พอชมไปนานๆ เออ พวกนี้พากย์ไส่อารมณ์จริงจังได้มืออาชีพกว่านักพากย์การ์ตุน มากกกกกกกกก
จากฉากสู้กัน เถียงกัน ขำๆเล่นๆสไตร์2D กลายเป็น จริงจังดราม่าคอขาดบาดตาย ไปเลย