`

Jump to content

ร้านนึงใน Lazada ...

9 replies to this topic

#1 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 18 December 2019 - 11:35 AM

ผมหากระเป๋าติดหน้าจักรยานบรอมตันอยู่ ล่าสุดมีคนเอามาขาย3000ซื้อไม่ทันเสียดาย
ไปเจออีกเว็บนึง ขายแค่1030 ดีใจมาก กำลังจะซื้อละ แต่คิดว่าไหนๆ ก็ไหนๆ ซื้ออย่างอื่นพ่วงมาด้วยจะได้คุ้มค่าส่ง
เสิจไป เสิจมา สินค้าในร้านนี้ ชักเอะใจ ทำไมทุกอย่าง มันราคา 1000 + - สิบยี่สิบบาท ทุกชิ้นเลยฟะ
แม้แต่กระจกหลังก็ 1020 เหวย นี่มันร้าน สิบแปดมงกุฏทำขึ้นมาสั่งๆ หวังตกคนโลภใช่ใหมครับเนี่ย
รู้สึกอับอาย ความโลภมันน่ากลัวจริงๆ

#2 one

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 18 December 2019 - 12:34 PM

ผมไปเจอร้าน ตุกตายาง จากจีน แต่ส่งจากไทย
ส่งคําถามไป ตอบกลับมาคนละหัวข้อกับที่ถาม
น่าจะเป็นคนจีนใช้ google แปลชัวร์
ยุคนี้บางอย่างที่ขายในlz คนขายจีน สินค้าจีน แต่สินค้าส่งมารอที่ไทยก่อนเลย

แต่ผมรอกดวันพิเศษ แต่สินค้าหายไปแล้ว

ผ่านไปซักระยะ กลับมาขายใหม่

สรุป ควรซื้อดีไหม
ปล scale100cm จะเอามาตั้งโชว์ในตู้ ตัวละ8พันกว่าๆ ถูกว่าพวก bjd เยอะแถมสวยสมจริงกว่าอีก

Edited by one, 18 December 2019 - 12:35 PM.

#3 bigpao21

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 18 December 2019 - 09:52 PM

คือเป็นของปลอม ใช่มั๊ยครับ แบบนี้ทำเรื่องขอคืนเงินจาก lazada น่าจะได้นะครับ

#4 umbababa

เซียนเกม

Posted 19 December 2019 - 12:26 AM

คือของมันราคา1000เศษๆทุกชิ้น ซึ่งจริงๆมันเป็นไปไม่ได้ครับ ขากระติกน้ำ กระจกหลัง ถุงมือ ยางใน กระเป๋าไต้เบาะ ไฟฉายซิลิโคน มัน 1000เศษๆหมดเลย ทั้งที่ของพวกนี้น่าจะราคาแค่ร้อยกว่าบาท
เหมือนกับคนทำร้านนี้ ไม่ได้รู้อะไรเกี่ยวกับจักรยานเลยด้วยซ้ำ แค่ไป ก๊อปๆข้อมูลเว็บอื่นมา แล้วตั้งราคาไว้ที่ 1000- 1300 ล่อคนให้เข้ามาซื้อเท่านั้นเอง

#5 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

Posted 19 December 2019 - 02:56 AM

ถ้าไม่มี review ผมแทบไม่ซื้อเลยฮ่ะ ไม่อยากเสี่ยง และก็ไม่อยากเสียเวลาทำเรื่องคืนของ

#6 SnakeSolov

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 19 December 2019 - 11:06 AM

ถ้าดูตามรูปเป็นร้านของคนจีนส่งจากจีนอาจจะเป็นราคาส่ง ลองทักไปหาดูสิครับ เคยเสิชหาดู Shopee ก็มีแบบนี้ครับจากจีน

#7 pondpai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 19 December 2019 - 11:43 AM

วัดใจไปครับแต่ถ้าความคิดผมนะ 99%ปลอมแน่นอนครับ

#8 donutza

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members
  • Interests:ooo

Posted 22 December 2019 - 09:51 AM

ตอนนี้ผมซื้อแต่ shopee อย่างเดียวเลยครับ ลาซาด้ามันของปลอมเยอะ และ ไม่มีบอกร้านขายได้กี่ชิ้น มีของจริงมั้ย
ล่าสุดเพิ่งซื้อนาฬิกาไซโก้ไปเกือบหมื่น จาก shopee โดยไม่กลัวโดนโกง เพราะมันตรวจสอบได้ ร้านค้าน่าเชื่อถือกว่าลาซาด้าเยอะ

#9 SnakeSolov

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 24 December 2019 - 03:03 PM

View Postdonutza, on 22 December 2019 - 09:51 AM, said:

ตอนนี้ผมซื้อแต่ shopee อย่างเดียวเลยครับ ลาซาด้ามันของปลอมเยอะ และ ไม่มีบอกร้านขายได้กี่ชิ้น มีของจริงมั้ย
ล่าสุดเพิ่งซื้อนาฬิกาไซโก้ไปเกือบหมื่น จาก shopee โดยไม่กลัวโดนโกง เพราะมันตรวจสอบได้ ร้านค้าน่าเชื่อถือกว่าลาซาด้าเยอะ

การใช่งาน Shopee ใช้ง่ายกว่าจริงครับ แต่ผมว่าคุณค่อนข้างมั่วในหลายๆเรื่องเลย555
ผมซื้อบ่อยทั้งสองเวปดูแค่ว่าสินค้าที่อยากได้ตอนนั้นแอปไหนถูกกว่า

Lazada มีบอกนะครับว่าร้านขายได้กี่ชิ้นแล้วทุกร้านที่ผมซื้อมามีบอกหมดถ้าไม่มีผมก็ไม่กล้าซื้อ ถ้ามันไม่ขึ้นแสดงว่ายังไม่เคยขายได้ครับ - -"
ส่วนเรื่องร้านค้าตรวจสอบได้นี่ ถ้าสากลโลก Lazada ได้รับการยอมรับกว่านะครับ Adidas กับ Apple official มาเปิดที่ Lazada
แต่ไม่ยอมเปิด Shopee ก็คิดดูเอาละกันครับ555

Edited by SnakeSolov, 24 December 2019 - 03:10 PM.

#10 Fozar

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 29 December 2019 - 07:59 PM

ผมมีอยู่ใบ ไม่รู้สนใจไหม

หน้าตาคล้ายแบบนี้ สีเขียว ในเบอร์ไม่ใช่ของผมนะ มือสอง

https://encrypted-tb...AeHBzVU7qgNIvYt

0953717961