`

Jump to content

มีใครเคยเล่น Fallout 4 บน PC มั้ยครับ

3 replies to this topic

#1 California

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 06 December 2019 - 10:57 PM

อยากทราบ framerate ตกมากมั้ยครับ สำหรับสเปกปานกลาง ตอนนี้เล่นบน PS4 เวลามรระเบิด วัดถุเยอะจะกระตุก เฟรมตกจนมึนหัว

#2 Zeroprofessional

ช่างออฟสุดหล่อ

• High Royal Executive Members

Posted 07 December 2019 - 03:55 AM

ไม่ตกนะครับ นอกจากบ้าพลังจริงๆ 555+

#3 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 07 December 2019 - 04:32 AM

ตกครับ โดยเฉพาะเวลาเดินแถวๆรอบๆ ไดมอนซิตี้ นี่หละ มันมีอะไรเคลื่อนไหว ตรงโน้นตรงนี้เยอะไปหมดมากเกินไป โดยเฉพาะที่พวก AI สู้กันเอง
บน PS4 ก็ตก ตำแหน่งเดียวกันล้วนๆเลย แพทแล้วก็ไม่หาย
มักจะเป็นกับแถวๆที่ตึกจำนวนมากๆซ้อนกันมากกว่าครับ พอไม่ไปไกล้ไดมอนซิตี้แล้ว ก็ไม่มีปัญหา
ผมเล่นรอบที่4ไม่นานนี้ จับทริกได้ ก่อนอื่นให้รีบไปกู้ดเนเบอร์ แล้วจ้าง แมกคานี่ เป็นคอมพาเนียน ก่อนเลย พอทำเควสไอ้หมอนี่หมด จะได้% การยิงhead shot สูงลิบเลย เรียกว่า ใช้ปืนอะไรยิงระยะไกลเข้าหัวกระบาลเหมือนสไนเปอร์ได้หมด

#4 Mableash

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 07 December 2019 - 03:40 PM

แถวๆตรง Daimond city กับ Goodneighbor มันเป็นบัค optimize ครับมันเรนเดอร์เงาทุกอย่างแบบเต็มพิกัดเฟรมเลยตกกระจุยกระจาย ต้องลง mod ตัวนี้ครับ https://www.nexusmod...tab=description

แต่ตัว mod คนทำมันไม่อัพเดทแล้ว mod จะใช้งานไม่ได้ทุกครั้งที่มีการอัพเดทเกม ให้ไปอ่านตรงโพสจะมีคนแกะ Addresses มาโพสอยู่ให้เอาไปใส่แทนตัวเดิมก็จะใช้ได้ mod มันจะไปลดการเรนเดอร์เงาในตัวเกมให้อยู่ในระยะเฟรมที่เราต้องการ ถ้า set 60 เฟรมก็ลื่นหัวแตกตลอดเวลาครับ

PC ดีกว่าเยอะครับลง mod แล้วสนุกกว่าเดิมมากๆ