`

Jump to content

รบกวนถามเกี่ยวกับการย้ายข้อมูลของiosหน่อยครับ

5 replies to this topic

#1 KotDS

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 21 October 2019 - 10:38 AM

คือผมได้ไอแพดมาทีนี้ในไอโฟนผมโหลดการ์ตูนไฟล์pdfจากคนเอามาแจกบ้างตามเว็บบ้างอ่านในibook แต่จอมันเล็กได้ไอแพดมาเลยอยากย้ายไปอ่านในไอแพด ผมก็ตั้งค่าเครื่องกู้คืนจากไอคลาวด์แต่พอมาเปิดในไอแพดมันไม่มีหนังสือที่เคยโหลดมาเลยอ่ะครับแต่แอพมาเหมือนบนไอโฟนเลย โน้ตด้วยแต่โน้ตยังพอพิมพ์ใหม่ได้แต่หนังสือนี่สิโหลดมาจากหลายที่จะไปหาโหลดใหม่บางอันก็หาไม่ได้แล้ว ไม่ทราบว่ามันมีวิธีทำให้หนังสือกับโน้ตที่เรามีบนไอโฟนไปอยู่บนไอแพดมั้ยอ่ะครับผมอุตส่าห์ซื้อพื้นที่บนไอคลาวด์ไว้เพื่อแบคอัพหนังสือ แต่ดันโหลดลงเครื่องใหม่ไม่เป็นแล้วงี้ถ้าผมเปลี่ยนมือถือเป็นรุ่นใหม่ผมกู้คืนจากไอคลาวด์จะได้อะไรบ้างอ่ะครับแอพอื่นๆที่มันขึ้นในไอแพดเหมือนบนไอโฟนผม ผมโหลดใหม่ได้ไม่จำเป็นต้องแบคอัพด้วยซ้ำอ่ะ
ขอบคุณมากๆครับ

#2 PeanutXL

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 22 October 2019 - 10:07 AM

ไม่แน่ใจว่าได้ เลือก sync ไว้หมดแล้วบน icloud แล้วใช่หรือเปล่าครับ

ผมเคยเจออาการนี้ แล้วไปหาใน forum แล้วลองทำตามนี้ หนังสือก็มาโผล่บน iPad ปรกติเลยครับ

https://discussions..../thread/8090370

#3 kirari

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 22 October 2019 - 04:56 PM

ปวดหัวมากแฟนผมซื้อไอโฟนใหม่ก็ข้อมูลหายหลายอย่าง

#4 KotDS

Posted 23 October 2019 - 06:13 AM

View PostPeanutXL, on 22 October 2019 - 10:07 AM, said:

ไม่แน่ใจว่าได้ เลือก sync ไว้หมดแล้วบน icloud แล้วใช่หรือเปล่าครับ

ผมเคยเจออาการนี้ แล้วไปหาใน forum แล้วลองทำตามนี้ หนังสือก็มาโผล่บน iPad ปรกติเลยครับ

https://discussions..../thread/8090370
ใช่ครับแบ๊คอัพขึ้นไอคลาวด์หมดแล้วรูปก็มาครบมีแต่หนังสือกับโน้ตที่ไม่มาครับ
ขอบคุณมากครับ

#5 Roid

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 25 October 2019 - 09:35 AM

pdf ที่โหลดมามี backup เป็นไฟล์ใน pc ไว้บ้างไหมครับ ลากเอาเข้าใหม่เองน่าจะโอเคกว่านะ ลองลงโปรแกรม 3utools (freeware) ลง pc แล้วลองค่อยเอา ipad มาต่อแล้วเอา pdf ที่เก็บไว้ลากลง ipad อีกที

ส่วน note นี่น่าจะไปนะ ไม่น่าหาย ตอนเซต icloud ได้เลือก sync note ทั้งใน iphone และใน ipad ใช่ไหมครับ ไม่งั้นถ้าคิดว่ามัน sync เข้า icloud แน่ๆ และ note ยาวมาก ลอง login เข้า icloud.com ดูมันจะเปิด note ดูได้ แล้ว copy มาเซฟเป็น .txt ได้ครับ

#6 KotDS

Posted 27 October 2019 - 05:34 AM

View PostRoid, on 25 October 2019 - 09:35 AM, said:

pdf ที่โหลดมามี backup เป็นไฟล์ใน pc ไว้บ้างไหมครับ ลากเอาเข้าใหม่เองน่าจะโอเคกว่านะ ลองลงโปรแกรม 3utools (freeware) ลง pc แล้วลองค่อยเอา ipad มาต่อแล้วเอา pdf ที่เก็บไว้ลากลง ipad อีกที

ส่วน note นี่น่าจะไปนะ ไม่น่าหาย ตอนเซต icloud ได้เลือก sync note ทั้งใน iphone และใน ipad ใช่ไหมครับ ไม่งั้นถ้าคิดว่ามัน sync เข้า icloud แน่ๆ และ note ยาวมาก ลอง login เข้า icloud.com ดูมันจะเปิด note ดูได้ แล้ว copy มาเซฟเป็น .txt ได้ครับ
ขอบคุณมากครับตอนนี้ทั้งโน้ตทั้งpdfขึ้นครบล่ะครับไปเปิดโหลดในตั้งค่า