`

Jump to content

ถามเกี่ยวกับเกมminecraftครับ

5 replies to this topic

#1 KotDS

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 24 June 2019 - 05:08 PM

ลูกอยากเล่นminrcraft pokemonบนไอแพด แต่ผมหาในแอฟสโตร์ไม่เจอเลยครับเจอแต่minecraftตัวที่ซื้อไว้200กว่าบาท ไม่ทราบว่ามันทำไงถึงเป็นโปเกม่อนได้ครับ ลองกุเกิ้ลดูมีแต่ภาษาอังกฤษแปลไม่ออก เหมือนมันจะใช้minecraft peแต่ในแอฟสโตร์หาไม่มีเลยครับมีแต่mod mapสำหรับตัวpe
ใครทราบวิธีโหลดวิธีทำให้เล่นโปเกม่อนได้รบกวนสอนหน่อยครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

#2 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

• High Royal Executive Members

Posted 24 June 2019 - 07:52 PM

ลองทำตามนี้ก่อนครับ https://www.wikihow....on-Minecraft-PE

ใน store มันชือว่า Addons for Minecraft โหลดเสร็จ ค้นหาคำว่า pokemon จะเจอ addon ชื่อว่า Pokemon Addon (v1.6)

จากนั้นก็ทำตามขั้นตอนที่ 5 ลงมาครับ

ตัวตามในคลิปนะครับ ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วย

#3 KotDS

Posted 25 June 2019 - 07:38 AM

View PostPongZung, on 24 June 2019 - 07:52 PM, said:

ลองทำตามนี้ก่อนครับ https://www.wikihow....on-Minecraft-PE

ใน store มันชือว่า Addons for Minecraft โหลดเสร็จ ค้นหาคำว่า pokemon จะเจอ addon ชื่อว่า Pokemon Addon (v1.6)

จากนั้นก็ทำตามขั้นตอนที่ 5 ลงมาครับ

ตัวตามในคลิปนะครับ ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วย

ขอบคุณมากๆครับ
ใช้กับตัวminecraftที่ขาย200กว่าบาทไม่ใช่minecraft peได้ใช่เปล่าครับจะได้กดซื้อ
ปล.ดูตามลิงค์ล่ะแปลไม่ออกTT
ปล.2ตัวที่เคยซื้อลบไปแล้วจำไม่ได้ว่าใช้idไหนซื้อคงต้องซื้อใหม่

Edited by KotDS, 25 June 2019 - 07:45 AM.

#4 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

• High Royal Executive Members

Posted 25 June 2019 - 11:34 AM

จากตัวอย่าง มันสามารถส่ง addon ไปที่ ตัวเกมหลักได้เลยครับ

อ้างอิงจาก step ที่ 8 ลองทำตามรูปก่อนก็ได้ครับ ถ้าติดตรงไหน เดี๋ยวผมช่วยแปลได้

พอดีผมไม่มีเกมนี้ในเครื่อง เลยทดลองให้ไม่ได้ครับ

Edited by PongZung, 25 June 2019 - 11:35 AM.

#5 KotDS

Posted 25 June 2019 - 04:12 PM

View PostPongZung, on 25 June 2019 - 11:34 AM, said:

จากตัวอย่าง มันสามารถส่ง addon ไปที่ ตัวเกมหลักได้เลยครับ

อ้างอิงจาก step ที่ 8 ลองทำตามรูปก่อนก็ได้ครับ ถ้าติดตรงไหน เดี๋ยวผมช่วยแปลได้

พอดีผมไม่มีเกมนี้ในเครื่อง เลยทดลองให้ไม่ได้ครับ
ขอบพระคุณมากๆครับแต่ยังไม่กล้ากดซื้อใหม่เพราะไม่ทราบตัวที่ขายมันต่างกับตัวminecraft peยังไงใช้กันได้ไหม

#6 KotDS

Posted 25 June 2019 - 04:43 PM

เดี๋ยวมั่นใจก่อนทำได้แล้วจะมารายงานนะครับขอบคุณมากๆอีกครั้งครับ