`

Jump to content

รบกวนสอบถามร้านกู้ข้อมูล HDD ที่พันธ์ทิพย์ประตูน้ำครับ

5 replies to this topic

#1 Fite

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 11 May 2019 - 10:57 AM

คือปกติผมเก็บ HDD แบบ docking ที่ probox แบบห้าช่อง รวม 16 TB เมื่อวานก็ใช้งานได้ปกติ
ข้างในก็เป็นข้อมูลหนัง+อนิเม + รูปภาพ ทีนี้มาวันนี้เปิดไม่ได้แม้แต่ลูกเดียวครับ
ลองถอดต่อเข้าไปใน PC ก็มองไม่เห็นแม้แต่ลูกเดียว ทีนี้พวกหนังหรืออนิเม กะว่าหายก็ช่างมัน
แต่รูปภาพประมาณ 100 กว่ากิ๊ก อยากกู้คืนน่ะครับ เลยอยากสอบถามว่าที่พันธ์ทิพย์ประตูน้ำ
มีร้านกู้ข้อมูลพอแนะนำไหมครับ หรือแถวถนนรามคำแหง+ลาดกระบัง+มีนบุรีก็ได้

#2 tsm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 11 May 2019 - 10:11 PM

เคยไปสอบถามที่พันทิพย์ประตูน้ำ เห็นมีร้านนึง ชั้นหนึ่ง ด้านใน ๆ ช่วงบันไดเลื่อนข้างหลัง ถ้ามองเข้าไปในห้างจะอยู่ขวามือเรา ด้านใน โซนบันไดเลื่อนที่ข้างบนเป็นศูนย์อาหาร แต่ร้านอยู่ชั้น 1 นะ มีป้ายบอกรับกู้

ถ้าอาการหนัก ต้องเข้าแลป อย่างเดียว ราคาขึ้นอยู่กับขนาดของ HDD ครับ ถ้าจำไม่ผิด 1TB ประมาณ เจ็ดพัน ถึง เก้าพัน บาท

ถ้าอาการไม่หนัก ไม่กี่ร้อย ไม่กี่พัน กู้เองด้วยโปรแกรมก็ยังได้ ถ้าทำเป็น

ช่วงนี้ อย่าเผลอไปฟอร์แมทล่ะครับ ไม่งั้นงานเข้าหนักกว่าเดิม บางกระแสก็บอก อย่าเปิด HDD บ่อย ยิ่งเปิดบ่อย ยิ่งทำให้ข้อมูลหายมากขึ้น กู้ได้ข้อมูลคืนน้อยลง

ขอให้โชคดีครับ

#3 naknaknak

since 2005

• High Royal Executive Members

Posted 11 May 2019 - 10:32 PM

เกาะ

#4 Fite

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 12 May 2019 - 04:01 PM

ขอบคุณครับเดี๋ยวลองไปเดินหาร้านดู

#5 xbox360RedLED

What the F** say?

• High Royal Executive Members

Posted 13 May 2019 - 03:48 PM

ถ้าข้อมูลสำคัญมากแบบหายไม่ได้เลย อย่าไปกู้ร้านทั่วไปนะครับ ระวังกู้ไม่ได้ถาวรแนะนำ IDRlab กู้ได้ชัวร์

#6 gamer

きもちい

• Royal Executive Members

Posted 16 May 2019 - 01:10 PM

สนใจซื้อบัญชี google drive แบบไม่จำกัดพื้นที่ไปใช้มั้ยครับ ไม่ต้องกังวลเรื่อง hdd พัง ผมขายอยู่ :laugh3: