`

Jump to content

มีใครใช้จอย8bitdo famicom บ้างครับ ผมอัพfwแล้ว เทอร์โบหาย

3 replies to this topic

#1 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 25 January 2019 - 12:36 PM

ผมมี2ตัว FC กับ Zero
พอผมอัพเกรดเฟริมแวร์ ตัว FCแล้ว ปรากฏว่า เลย์เอ้าปุ่มเปลี่ยนเป็น BAตรงๆ ส่วนเทอรโบ ก็หายไปเลย
ส่วนตัว zero พออัพเกรดเฟริมแวร์แล้ว ปรากฏว่า ถ้ากด ABXY เมื่อไร ปุ่มทิศทางจะหยุดทันที
ใครเป็นบ้างครับเนี่ย ไม่น่าไปอัพเฟริมแวร์มันเลย ของเก่าก็ใช้ดีอยู่แล้วแท้ๆ

#2 o++o

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:Games

Posted 25 January 2019 - 03:09 PM

ไม่เคยอัพ เดิมตลอดทั้งของฟามิคอม และซุปเปอร์ฟามิคอม แต่ใช้จอยps3 เล่นนะครับ

#3 umbababa

เซียนเกม

Posted 26 January 2019 - 03:21 AM

okครับเจอสาเหตุแล้ว ที่แท้เพราะ อัพเกรดเฟริมแวร์ ตัวรับคลื่น 8ibtdo ไม่ได้เกี่ยวกับจอย
เฟริมแวร์ตัว3.3มันจะไม่รองรับเทอร์โบ แล้วก็เปลี่ยนเลย์เอ้าท์ใหม่ แถมมีปัญหากับ 8bitdo zeroด้วย
กลับไปใช้3.1 ก็หมดปัญหา
ผมก็มัวแต่ไปมองที่ตัวจอย ลืมเรื่องตัวรับบลูทูชไปเลย

#4 zodiac

Game คืออะไร ไม่รู้จัก ที่บ้านก็ไม่มี

Posted 01 February 2019 - 04:51 PM

8bitdo เคยคิดจะอัพเหมือนกัน แต่คิดว่าอัพไปไม่ต่างกันเท่าไหร่สำหรับการใช้งานเลยไม่ทำครับ