`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ปัจจุบันเกมโอเพ่นเวิล เกมไหนภาพสวยกว่า GTA...

xbox360RedLED's Photo xbox360RedLED 25 Nov 2018

ช่วงนี้อุปกรณ์คิมราคาลงเลยได้มีโอกาสเพิ่งประกอบคอมใหม่เลยได้เทสเกมเก่าอย่าง GTA V ที่ยังคาใจกับกราฟฟิก
เข้าเกมได้ FHD ภาพสุดหมดที่เกมมีให้ปรับ แอดวาสน์กราฟฟิกดันสุดหมด
ภาพสวยเกินปีที่เกมออกรวมทั้งสวยกว่าเกมใหม่ตอนนี้หลายเกม
ภาพไม่มีเหลี่ยมหยัก แสงสีเงาสะท้อนดีเทลคมชัดงดงาม เหมือนเล่นเกม photo mode ตลอดเวลา
เหมือนเกมพัฒนารอเทคโนโลยี VGA รันกราฟฟิกได้สุด
เกมภาพสวยรายละเอียดดีๆแบบนี้ ps4 ก็มี horizon zero
dawn ไม่แน่ใจยังมีเกมกราฟฟิกสวยระดับนี้อีกไหม

Genocide Fang's Photo Genocide Fang 25 Nov 2018

ถ้าเอาแต่เฉพาะ Open World บน PC นะ
เกมล่าสุดที่ทำให้ผมปลื้มกราฟิกได้คือ Assassin's Creed : Odyssey แบบปรับ Ultra Setting

Orpheus's Photo Orpheus 25 Nov 2018

ถ้าเป็น PC ก็คงต้อง Assassin's Creed ภาคใหม่

แต่ถ้า console ตอนนี้ก็คงหนีไม่พ้น Red Dead Redemption 2 ครับ

แสงเงาทุกอย่างมันงามหยดย้อยจริงๆ

Zon&Sun's Photo Zon&Sun 25 Nov 2018

Dragon Quest XI ครับ

roger's Photo roger 25 Nov 2018

just cause 3

Xpert's Photo Xpert 26 Nov 2018

The Witcher 3, AC: Odyssey

aem's Photo aem 26 Nov 2018

Pasaniva14's Photo Pasaniva14 26 Nov 2018

ps4 redem2,witcher3

Nanohawk's Photo Nanohawk 27 Nov 2018

ผมว่า Red Dead Redemption 2 สวยกว่านะ ต่อให้ GTA V ลง Mod ก็ตาม มันสวยแบบ มี Reflection อะไรแบบนี้ ผมไม่นับว่าสวยนะ แต่ถ้าแบบ RDR2 ที่แบบ ตอนเช้ามีหมอก แล้วก็ มีบรรยากาศ ที่เปลี่ยนแปลง ได้ชัด เช่นสีของ บรรยากาศ อะไรแบบนี้ ผมถึงจะมองว่าสวย เพราะฉะนั้น ผมว่า RDR2 สวยสุดนะตอนนี้

ต้องนิยามก่อน ว่าสวยของ จขกท. คือแบบไหน ถ้าแบบ มี Reflection หญ้าเยอะ ๆ รายละเอียดเยอะไว้ก่อน ภาพคมกริบ ก็อีกแบบนึง (แต่ภาพคม ผมไม่ค่อยอยากนับว่าสวยนะ เพราะเอาจริง ๆ 1280x720 มันก็ชัดมากพอแล้ว)

ส่วนอีกแบบนึงที่ผมเรียกว่าสวย คือแบบ องค์ประกอบภาพ สี บรรยากาศมันได้ อันนี้ คือสวยของผม เช่น Bioshock Infinite

อันนี้คืออะไร (You are not allowed to use that image extension on this community.)
Edited by Nanohawk, 27 November 2018 - 01:26 AM.

superkeng's Photo superkeng 27 Nov 2018

Assassin's Creed : Odyssey อีกเสียงครับ ภาพสวย เล่นเพลินมาก

xbox360RedLED's Photo xbox360RedLED 27 Nov 2018

ผมกด GTA V ของแท้มาแล้ว ก่อนหน้านี้ที่บอกว่าภาพสวยคือเกมแครก Reload สมัยปี 2015
ของแท้อัพเดดล่าสุดภาพดรอปกว่าของแครกปี 2015 มากพอสมควร
เรียกว่าความสวยงามคมชัดรายละเอียดวัตถุแสงเงาการไล่เฉยสีมิติภาพต่างๆดรอปแทบหมด กราฟฟิกไร้ชีวิตชีวาหมดความสวยงามไปเลย
แต่เกมลื่นขึ้นมาก ผิดหวังพอสมควรเหมือนแก้กราฟฟิกให้ดรอปเอาใจคนเล่นออนไลน์
assassin odyssey ผมเพิ่งเล่นปรับอัลตร้า ถือว่าโอเคอยู่นะแต่ยังไม่ถึงขนาดประทับใจ ฉากกว้างดี กิน CPU GPU มาก แต่ภาพเฉดสีผมว่ายังไม่ถึง GTA V อยู่ดี
Edited by xbox360RedLED, 27 November 2018 - 10:16 PM.

Dragonfly's Photo Dragonfly 28 Nov 2018

สุดจริงครับ GTA V ขนาดออกมานานแล้วนะครับเกมส์นี้ เกมส์เพลย์ก็โคตรสนุก เทพจริงๆ

Piggyealker's Photo Piggyealker 30 Nov 2018

Witcher 3 เปิดสุดผมว่าสวยกว่า GTA แล้วนะ

ใหม่ๆ นี่สวยกว่าหมดละ

Julong's Photo Julong 30 Nov 2018

ถ้าตอนนี้กำลังเล่น horizon zero dawn ผมว่าภาพดูดีมาก ชอบแนวเดินชมป่าทำได้สวยดี

Mableash's Photo Mableash 30 Nov 2018

ผมก็ให้ Horizon zero dawn นะ แสงเงา องค์ประกอบฉาก ความพริ้วไหวของต้นไม้ใบหญ้า ถ้ามันมารันบน pc โดยใช้สเปคสูงๆมันต้องสวยได้กว่านี้อีกแน่