`

Jump to content

Battlefield V [open Beta] รอบผู้เล่นอนาถา (อย่างเรา) เปิดให้เล่นได้แล้วนะครับบน PS4

2 replies to this topic

#1 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 07 September 2018 - 04:39 PM

หลังจากให้คนที่ Pre-order เล่นไปก่อนล่วงหน้าหลายวัน วันนี้ส่วนบุญก็ตกมาถึงกลุ่มผู้เล่นที่ไม่ลงทุนจนได้
ผมเล่นบน PS4 นะครับ รู้สึกน่าจะต้องมี PS Plus ด้วยมั้งนะ กี่วันไม่รู้ไม่แน่ใจ

หลังจากเล่นไป 2ชม.ก็ดีนะ Dice ไม่เคยทำให้ผิดหวังในเรื่อง lag
ขนาดเน็ทประเทศกำลังพัฒนาแค่ 30เม็ด ADSL (หมู่บ้านไม่มีไฟเบอร์) อย่างผมก็ยังไม่รู้่สึกแลค ดีเลย์ กระตุกแต่อย่างใด

ด้วยฝีมืออ่อนด๋อยอย่างผม ก็สามารถขึ้น top3 ของแมชได้ในการเล่นเกมที่ 2 ด้วยการเป็นแพทย์สนาม
ตามตูดชาวบ้าน แจกยารัวๆ ชุบรัวๆ ได๋อาจจะต้องเนิฟคะแนนเมดิกลงหน่อย เพราะถ้าอย่างผมยังได้ที่ 2 ทั้งที่เพิ่งเล่น อนาคตเกมคงมีแต่เมดิก ทหารวิ่งสะดุดกล่องยากันหัวร้างข้างแตก

ดูเหมือนได๋จะรู้ตัว เราเลยไม่ได้เห็นตัวละครผู้หญิงในเดโมนี้เลย (นอกจากสไนเปอร์ตัวเดียวมั้งนะ ไม่แน่ใจ)
รวมถึงการปรับแต่งตัวละครด้วย เรียกว่าอะไรที่ผิดยุค ไม่ตรงประวัติศาสตร์นี่พี่แกกลบไว้เรียบ (รอหลวมตัวซื้อเกมเต็มแล้วถึงโผล่มาหลอนว่างั้นเถอะ)

Verdict: คงซื้อตอนลด 40% 5555ซึงคงไม่นาน เพราะตอน Battlefront 2 หลังเกมออก 1เดือน ลดเหลือ 1000เดียวเฉย

#2 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

• High Royal Executive Members

Posted 07 September 2018 - 05:12 PM

ผมเล่นบน PC ต้องปรับตัวเยอะเลยกับระบบใหม่ แต่เริ่มชินละ

โดยรวมผมไม่ชอบอ่ะ ถ้าเทียบ BF1 รู้สึก animation ตัวละครเยอะไป เกะกะมากๆ ตะกุกตะกัก จะวิ่ง จะโดด จะปีน จะเล็ง มันติดขัดบางที

แต่โดยรวมค่อนข้างชอบ balance ในเรื่องของ พลังชีวิต และพวกระบบ refill คือ สังเกตได้ว่า ไม่เสมอไปที่อีกฝ่ายจะ hold ได้นาน จนถึงขั้นยึดคืนไม่ได้

หรือพวกมาเป็นทีม ทั้งชุบ ทั้งตุนกระสุน ก็ไม่ได้เปรียบละ สนุกขึ้นเยอะ เพราะ kill ได้เยอะกว่าก่อน 55+

ตัวเต็มอาจจะดีขึ้น ผมหวังอย่างนั้น

#3 Piggyealker

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 08 September 2018 - 06:10 PM

วิ่งแล้วเวียนหัว สั่นน้อยกว่านี้นิดนึงก็ดี

ขึ้นรถถังที ออกมาหหลงทิศเลย 555