`

Jump to content

ช่วยแนะนำเก้าอี้นั่งเล่นเกมส์ในห้องให้ด้วยครับ

10 replies to this topic

#1 kim10

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 14 May 2018 - 05:22 PM

ผมจะหาเก้าอี้มาไว้ในห้องนอนซักตัวนึง เอาไว้มาเล่นเกมส์ครับ
ดูไว้มีสามแบบ
1. เก้าอี่้ร้านเกมประมาณ 1,200 - 1,500 บาท แต่เท่าที่อ่านมา ไม่ค่อยดีเพราะหนังแตกง่าย และระยะยาวไม่ดี
2. เก้าอี้หนังผู้บริหารมีแต่หลักพันถึงหลักหมื่นเลย (ที่ดูชอบอันนี้ที่สุด) ของ Office Mate
3. เก้าอี้ Gaming น่าสนใจครับ

เลยจะรบกวนครับ ว่าเก้าอี้แบบไหนแนะนำครับ
งบประมาณไม่เกิน 4 พันครับ

#2 anntee

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 14 May 2018 - 05:35 PM

จากประสบการณ์ผมเองครับ
ผมสูง 170 หนัก 67 กก
ผมทำงานประจำ (ออฟฟิส) นั่งหน้าคอม
อาชีพเสริม ขี่วิน + ส่งสินค้า บางครั้งต้องขี่รถนาน นั่งเบาะมอเตอร์ไซร์นาน
กลับบ้านเล่นเกมส์ ดูหนัง ฟังเพลง พักผ่อน หน้าคอมด้วยเก้าอี้ปกติทั่วไป
ก็เลยได้อาการปวดหลังบริเวณบั้นเอวเหนือ สะโพก ในช่วงที่ผ่านมา

จึงคิดว่าน่าจะหาซื้อเก้าอี้ที่น่าจะใช้นั่งสบายๆ ในงบที่ตนเองสามารถเก็บและซื้อได้ ไม่แพงมาก
คิดโน่นนี่นั่น สุดท้ายได้ตัวเลือกที่สามของท่านมาครับ Gaming chairs ของแบรนด์หมาป่า
ราคา 4 พันต้นมา ปรับระดับความสูงของเบาะกับที่เท้าแขนได้นิดหน่อย
มีหมอนรองศรีษะและก้นใบเล็กๆมาให้ด้วย
ใช้มาได้ 6 เดือนแล้วครับ พฤติกรรมการใช้ชีวิตข้างต้นยังคงเหมือนเดิม
แต่อาการปวดหลังฯ หายไปแล้ว รู้สึกว่านั่งได้ดีขึ้นครับ

ตอนลองนั่งน่ะไม่ว่าแบบไหนสบายกว่าเก้าอี้เดิมทั้งนั้น เพราะมันแค่แป๊บเดียว
แต่เวลาใช้จริงๆเรานั่งนานน่ะสิ เลือกยากชะมัดเลยครับ

ลองพิจารณาดูครับ ขอให้ได้ของที่ดีเหมาะกับตนเองมาใช้นะครับ ขอให้สุขภาพแข็งแรงด้วย

Edited by anntee, 14 May 2018 - 08:33 PM.

#3 poppy1

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 14 May 2018 - 11:36 PM

ผมใช้ของ harman miller รุ่น sayl เป็นรุ่นเริ่มต้นของharman miller แต่เกินงบไปพอสมควร เท่าที่ใช้เก้าอี้มาหลายๆตัว ตัวล่าสุดเป็นของ lazyboy ซื้อกับ officemate ใช้ไปได้สามปี หนังก็ลอกแล้ว เก้าอี้ราคาตัวละหมื่น

พอลองหาข้อมูลดีๆ เลยรู้ว่าเก้าอี้ของ harman miller น่าจะคุ้มที่สุด เพราะรับประกัน 12 ปี เสียตรงไหน เปลี่ยนทันที และมีทดลองใช้ก่อน 30 วัน ถ้าไม่ชอบคืนได้ทันที ออกแบบโดย product designer ระดับโลก ในราคาที่จับต้องได้ ใช้ยาวๆไป

#4 Showbiz

แมวน้ำงื้ดๆ Muse - Love is our resistant

• High Royal Executive Members

Posted 15 May 2018 - 09:55 AM

#5 Avant-garde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 15 May 2018 - 10:56 AM

แนะนำ Herman Miller เหมือนกันครับ
เก้าอี้เกมมิ่ง ทรงแบบรับแรง G นี้ไม่รู้จะเอาไปทำไม

#6 panjarong

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 15 May 2018 - 12:33 PM

ผมใช้เก้าอี้สำนักงานซื้อจาก index ครับ ราคาประมาณ 2พันกว่า แต่น่าจะเป็นราคามีส่วนลดแล้ว เป็นล้อเลื่อน เก้าอี้เบาะนั่งสบาย มีที่วางแขน และพนักพิงหลังแต่ไม่สูงถึงหัวนะครับ (ผมไม่ชอบเก้าอี้ตัวใหญ่)

ก่อนหน้านี้ใช้เก้าอี้พลาสติกนั่งเล่นเกมเคยรู้สึกปวดหลังเป็นพักๆ พอเปลี่ยนเป็นตัวที่ว่า อาการปวดหลังหายไปเลยนะครับ คิดว่าน่าจะมีส่วนช่วยได้เยอะทีเดียวครับ

ลองมองหาเก้าอี้ดีๆ มาใช้ครับ น่าจะมีผลต่อสุขภาพเยอะเลย เก้าอี้เกมมิ่งที่เพื่อนๆ ว่าก็น่าสนใจนะครับ :)

#7 Xpert

เซียนเกม

Posted 15 May 2018 - 03:40 PM

งบระดับนี้ ผมว่าเก้าอี้เกมมิ่งก็โอเคครับ

ถ้านั่งทำงานนาน ๆ แบบผม อยากได้ Herman Miller Embody มาก แต่ครึ่งแสน ลั่นไกไม่ลงจริง ๆ ครับ

เก้าอี้นี่เลือกยากจริง ๆ นั่งแป๊บ ๆ ลองในร้านกับใช้จริงทั้งวันมันต่างกันเยอะ

#8 BookZ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members
  • Location:171/1114 Chert Vutthakart Road Seekan Donmuang Bangkok 10210

Posted 15 May 2018 - 08:59 PM

Ergotrend รุ่นกลางๆ น่าจะไม่เกินงบเท่าไหร่ครับเก้าอี้เกมมิ่ง นั่งแล้วอึดอัด ไม่สบายตัวครับ ผมลองมาหลายรุ่นแล้วตั้งแต่ 6 พันไปยัน หลักหมื่น

ปัจจุบันใช้ Ergotrend Doom ตัวหมื่นกว่าบาท ถือว่า คุ้มกับเงินที่เสียไปเลยครับผม

#9 jonaddon

เซียนเกม

Posted 17 May 2018 - 07:16 PM

#10 kim10

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 18 May 2018 - 09:00 AM

ขอบคุณทุกท่านมากครับ
ตอนนี้เลือกยากเลย แต่ใจเอียงเอียนไปทาง Gaming มากกว่าครับ
เดี๋ยวลองไปนั่งจริงดู เพราะเห้นทรงมันค่อนข้างตรง

#11 snk vs playmore

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 19 May 2018 - 04:41 PM

โซฟาสิ นอนเลี้อยเล่นเกมไหนก็ไม่จบ หลับซะก่อน