`

Jump to content

เกมส์ของ NS คนละโซนใช้เซฟเดียวกันได้ไหมครับ

1 reply to this topic

#1 depend ayu

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 30 December 2017 - 11:20 PM

อย่างเกมส์เซลด้าถ้าผมมีเซฟของแผ่นเวอชัน jp สามารถเอาไปใช้เล่นต่อกับแผ่นเวอชัน us ได้ไหมครับ

#2 depend ayu

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 31 December 2017 - 07:52 PM

depend ayu, on 30 December 2017 - 11:20 PM, said:

อย่างเกมส์เซลด้าถ้าผมมีเซฟของแผ่นเวอชัน jp สามารถเอาไปใช้เล่นต่อกับแผ่นเวอชัน us ได้ไหมครับ

ขึ้นอยู่กับเกมส์ สังเกตได้จากเวลาซื้อใน eshop เช่นเกมส์เซลด้าถ้าซื้อในโซน jp พอไปในโซน us มันจะขึ้นว่าซื้อไปแล้ว ถ้าเป็นแบบนี้ก็คือใช้เซฟร่วมกันได้
แต่อย่างเกมส์ splatoon เวอชัน us กับ eu ถือว่าเป็นคนละตัวเข้าไปใน eshop ก็ซื้อของโซนใครโซนมัน แบบนี้คือใช้เซฟแยกกัน
ทั้งนี้คิดว่าส่วนใหญ่เป็นแบบใช้เซฟร่วมกันได้ทุกโซน