`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

ถามปัญหา จอยซ้าย Nin Switch ไม่ซิ้ง ครับ

BussY's Photo BussY 18 Oct 2017

แบตก็ไม่หมด ก่อนหน้านี้ยังเล่นได้ปกติ ตอนนี้ถอดออกมาแล้วไม่ยอมซิ้งกับเครื่อง แต่จอยขวาซิ้งได้ปกติ และเวลาเสียบเข้ากับเครื่องจอยซ้ายก็ใช้งานได้ปกติ มีใครมีปัญหามั่งมั้ยครับ มีวิธีแก้มั้ยครับ

Genocide Fang's Photo Genocide Fang 18 Oct 2017

น่าจะช่วยแก้ได้ครับ

BussY's Photo BussY 18 Oct 2017

ลองแล้วครับไม่หาย T_T

THE GAME HHH's Photo THE GAME HHH 19 Oct 2017

ผมเคยเป็นนะ ถอดจอยมาละกดปุุ่มข้างในจอยค้างไว้ให้มันคอนเน็คกันก็ได้เลย

BussY's Photo BussY 19 Oct 2017

View PostTHE GAME HHH, on 19 October 2017 - 06:53 AM, said:

ผมเคยเป็นนะ ถอดจอยมาละกดปุุ่มข้างในจอยค้างไว้ให้มันคอนเน็คกันก็ได้เลย
ไม่หายครับT_T

ช่าง's Photo ช่าง 20 Oct 2017

ผมรับซ่อมคับ ลองเอามาให้ดูได้คับ หรือตามในเพจได้คับ https://www.facebook.../MLGameService/

eicqx's Photo eicqx 07 Nov 2017

ผมก็เพิ่งเป็นเมื่อวาน จอยซ้าย กดอะไรไม่ได้เลย แต่โทรไปถามร้านที่ซื้อเขาบอกให้กดปุ่มรีเซทตรงบนขอบจอย ของผมหายเลยครับ แต่กรณีท่านขอให้แก้ได้ไวๆ นะครับ

BussY's Photo BussY 09 Nov 2017

ตอนนี้ใช้ได้แล้วครับ
ประกันร้านNadzครับซ่อมฟรีเรียบร้อย3วันเสร็จครับผม

umbababa's Photo umbababa 10 Nov 2017

เคยเห็นนินเปิดเผยคลิปวิธีซ่อมจอยรุ่นแรก ที่ก้อนโฟมกันกระแทกมันไปบังสัญญาณ
ช่างเอามีดตัดโฟมเป็นรู คลื่นก็จะผ่านไปได้