`

Jump to content

ขอคำแนะนำอาการและร้านซ่อมโฮมเธียร์เตอร์ครับ

2 replies to this topic

#1 tutu

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 17 October 2017 - 11:00 PM

สวัสดีครับ ขอคำแนะนำร้านซ่อมโฮมเธียร์เตอร์ครับ ถ้าฝั่งธนบางแค พระราม 2 จะดีมาก ขอร้านราคามิตรภาพ
อาการเป็นดังนี้ครับใช้ yamaha rx v667 ต่อจาก tv กับกล่องแอนดรอย แล้วมันเป็นภาพแตกๆสีชมพูเห็นลางๆครับ ไม่มีเสียงมา แต่ถ้าต่อกล่องแอนดรอยตรงกับ tv ดูได้ปกติ หรือต่อ กล่องแอนดรอยกับตัวโฮมมาแต่เสียง อาการนี้เกิดจากอะไรครับตัว hdmi ของ yamaha rx v667 มือใหม่มากๆไม่รู้จะปรึกษาใคร ถ้าอธิบายงงขออภัยด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

#2 Thosapol_TH

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 19 October 2017 - 09:03 AM

แนะนำให้ส่งศูนย์ Yamaha เลยครับ หากอยากได้งานแบบเนียบ ๆ แต่อาจจะแพงหน่อย

แต่หากได้แบบถูก ๆ ก็อมร ครับ ผมเคยซ่อม RX-A1020 โดยฝากผ่านปิยะนัส โดนไป 12,000.00 บาท

ปิยะนัสส่งไปซ่อมที่ศูนย์ Yamaha เหมือนเดิม แล้วน่าจะบวกค่าบริหารจัดการอีก มันเลยแพงมั้ง

แต่ของผมนี่อาการเสียคือเปิดติดซักพักแล้วดับ ศูนย์ Yamaha เสนอเปลี่ยนบอร์ดใหม่ให้เลยครับ

เสียตั้งแต่ปีที่ 2 ที่ซื้อมาล่ะ นี่ก็ใช้มาอีก 3 ปีล่ะ ยังไม่มีอะไรเสียเพิ่มครับ ใช้ได้ปกติดี

Edited by Thosapol_TH, 19 October 2017 - 09:04 AM.

#3 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 20 October 2017 - 09:29 AM

งานเฉพาะทางส่งศูนย์ครับ อะไหล่เท้ตรงรุ่น ซ่อมจบ

แต่ถ้าไม่ซีเรียสคิดว่า "อมร" น่าจะซ่อมได้ครับ มีประหันหลังซ่อมหากเสียอาการเดิม ชิ้นส่วนเดิม
ส่วนร้านเก่งๆเคยได้ยินว่าแถวๆ ดิโอสยาม มีร้่านเก่งๆครับ