`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

ถามเรื่อง Nin switch ครับ

BussY's Photo BussY 20 Sep 2017

พอดีซื้อมาแล้วพนักงานเค้าบอกว่า อย่าต่อDockเล่นนานๆ มันจะไม่ดี
ผมก็ลืมถามว่าเพราะอะไร มัวแต่เล่นเกมส์ Mario Kart 555

อยากสอบถามครีบว่าต่อDockเล่นนานๆมันจะไม่ดียังไงครับ

THE GAME HHH's Photo THE GAME HHH 20 Sep 2017

ผมก็ต่อด็อกเล่นทุกว้น จะสองเดือนละไม่เห็นเป็นอะไรเลย ผมก็อยากรู้ว่าต่อด็อก มีผลเสียยังไงบ้างครับ

eva's Photo eva 20 Sep 2017

จะขายสายพ่วงต่อมั้งครับ

BussY's Photo BussY 20 Sep 2017

View Posteva, on 20 September 2017 - 10:39 AM, said:

จะขายสายพ่วงต่อมั้งครับ
มีสายแบบที่ไม่ต้องต่อDockด้วยเหรอครับ

vincenzo's Photo vincenzo 20 Sep 2017

ถ้าไม่ติดตรงเป็นรอยก็ไม่มีปัญหานะครับ

THE GAME HHH's Photo THE GAME HHH 20 Sep 2017

ใช่ๆถ้าไม่กลัวเป็นรอย อิอิ

umbababa's Photo umbababa 20 Sep 2017

มันก็เหมือนที่สมัยก่อนพนักงานแนะนำว่า ให้ช๊าตถ่ายให้เต็มแล้วใช้ให้หมด3รอบก่อนน่ะครับ
ร้านมันเซฟตัวเองไว้ก่อน พังขึ้นมาด้วยเหตุใดๆจะได้อ้างว่า กรูเตือนแล้วไม่ฟัง

sindy's Photo sindy 22 Sep 2017

เครื่องจะร้อนครับ มันระบายความร้อนไม่ดีร้านกลัวกาวทีหน้าจอจะอ้าออกมา
ถ้าเสียบเล่นนานๆ แค่ครึ่งชมก็ร้อนมากแล้ว

wichean's Photo wichean 23 Sep 2017

ใช่ครับเครื่องร้อนมาก แต่ของผมยังไม่เป็นไรนะ เล่นนาน4-5ชัวโมงหลายครั้งละ

THE GAME HHH's Photo THE GAME HHH 24 Sep 2017

ฟังละน่ากลัว สงสัยต้องสั่งสายมาต่อละ กำ.....

FONGBEER's Photo FONGBEER 10 Nov 2017

แบบนี้ Dock mini ช่วนได้ไม๊ครับ